Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AVR cho người mới bắt đầu

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào cả nhà ! em mới chỉ làm quen với AVR nên mong mọi người giúp em với . em dowload phần mềm codevission avr 2.05 về rồi nhưng khi cài đặt lại gặp phải lỗi không đọc được library ( và khi chạy thì báo lỗi can't open can't open #include file: mega8.h). Mong mọi người giúp đỡ để em sớm hòa nhập với cộng đồng

Comment

• chuẩn bị có một cuộc hội thảo lớn về vi điều khiển AVR ai quan tâm thì mình gửi mail cho mình mình gửi thông tin cho: mail của mình là vuphongtbk@gmail.com

Comment

• mình cũng là người học điện tử, ngày đi học mình cũng cảm thấy thế, nhưng từ khi tham gia mấy cuộc hội thảo và được hướng dẫn trực tiếp mình đã không còn cảm thấy thế nữa. Nếu bạn cảm thấy hứng thú với vi điều khiển có thể trao đổi trực tiếp với mình qua face:https://www.facebook.com/giovotinh11235813 hoặc mail vuphongtbk@gmail.com

Comment

• Cải nhau mất công thế - Con nào cũng như nhau thôi mà - Tôi AVR mà thẳng tiến thôi............

Comment

• xin chào các bác . Em dân cơ khí nhưng đang muốn tìm hiểu về điện để chế đồ linh tinh. Bây giờ em muốn học điều khiển lâp trình tự động avr thì bắt đầu như thế nào ạ. Mong các bác giúp em .Thân chào và cảm ơn ạ!

Comment

• Các tiền bối cho mình hỏi: Muốn bắt đầu với AVR thì nên bắt dầu với dòng nào? và kết thúc với dòng nào?

Comment

• Nguyên văn bởi darkpuma Xem bài viết
                Các tiền bối cho mình hỏi: Muốn bắt đầu với AVR thì nên bắt dầu với dòng nào? và kết thúc với dòng nào?

Kiếm cái nào 8bit (Atiny, At(X)mega...) ---> 32bit (dòng UC3)

Comment

• Các bác cho em hỏi muốn khóa chip AVR không cho đọc flash ra thì thiết lập thế nào với mạch nạp USB ISP dùng phần mềm PROGISP. Em thấy có những trang thái lock value như sau: FF; FC; FE; FD;
                  Rất mong các bác chỉ giáo!
                  Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên,

Comment

• Mọi người cho mình hỏi địa chỉ vùng nhớ của eeprom trong avr8 có phải từ 00~1F. và giá trị mặc định khi chưa lưu dữ liệu luôn là F.đúng ko ah?

Comment

Về tác giả

Collapse

TuxHero Tìm hiểu thêm về TuxHero

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X