Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác cho em hỏi về nguồn cấp cho AVR

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác cho em hỏi về nguồn cấp cho AVR

Em mới tập tành VĐK nên còn nhiều cái chưa rõ , rất mong các bác giúp đỡ .
    - Em thấy người ta toàn phải làm 1 mạch cấp nguồn rắc rối cho các chip VĐK , các bác cho hỏi ta dùng luôn pin 5V áp vào có đc ko ?
    - Em cũng search trên mạng thấy 1 số bác bảo dùng pin thì sụt điện áp gì đó , vậy ta dùng cái biến thế bán ngoài chợ ( cái loại mà cắm vào nguồn điện của nhà rồi đầu ra có thể chọn các nấc 12V-9V-5V .... ấy ) cấp nguồn cho VĐK đc ko ? Và nối vào mạch rồi thì có còn cần con 7805 nữa ko hay là trong cái biến thế nó đã có rồi ? .
    Xin cảm ơn các bác .

Comment

- Em thấy người ta toàn phải làm 1 mạch cấp nguồn rắc rối cho các chip VĐK , các bác cho hỏi ta dùng luôn pin 5V áp vào có đc ko ?
      VĐK cần một nguồn có tính ổn định, và công suất phải đáp ứng được. Với ứng dụng nhỏ, người ta có thể dùng Pin được ( Nguồn Pin dòng không được cao)

vậy ta dùng cái biến thế bán ngoài chợ ( cái loại mà cắm vào nguồn điện của nhà rồi đầu ra có thể chọn các nấc 12V-9V-5V .... ấy ) cấp nguồn cho VĐK đc ko ? Và nối vào mạch rồi thì có còn cần con 7805 nữa ko hay là trong cái biến thế nó đã có rồi ? .
      chỉ cái biến áp đó thôi thì chạy cho vdk không ổn đâu, nguồn ra không được ổn định cần cho qua ic ổn áp. Còn nhưng bộ nguồn bán sẵn thì trong đó có ổn áp rồi nếu dùng thì cấp trực tiếp không cần qua 7805 nữa
      Mình biết là như vậy. Bác nào có ý kiến thì đóng góp
      Đối với Tôi Đam mê là yếu tố không thể thiếu để quyết định sự Thành Công ...!
      Gmail: -Mobile: 0989.194.472

Comment

mạch cấp nguồn cho vi diều khiển là yếu tố quyết định tính ổn định của toàn mạch. Bạn nên làm 1 mạch nguồn ổn định là an toàn nhất. Nếu không biết làm thì có thể hỏi mọi người hoặc liên lạc với tôi!

Comment

Nguyên văn bởi phillies Xem bài viết
          Xin cảm ơn các bác .
          Trả lời: Bạn dùng pin 5V cấp cho chip VĐK là OK, không vấn đề gì, nó sẽ chạy OK cho đến khi pin giảm xuống dưới ngưỡng điện thế hoạt động bình thường của IC, nhưng xin thưa với bạn: bạn tìm ở đâu ra được cuc pin 5V vậy? cục này chắc rất là đắt đây

Comment

Về tác giả

Collapse

phillies Tìm hiểu thêm về phillies

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X