Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bàn luận về mạch AVR910-USB của Prottoss

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

rang khong ai cuu voi!!!viết xong chuong trinh rồi mà không nạp vô được tức ơi là tức!!!
    ai chỉ dùm cái.

cái mạch nạp này giao tiếp thông qua spi.có cần phải thiết lập thông số cho bộ spi để nạp chương trình không?ai biết thì chỉ dùm luôn.
    Last edited by sphinx; 21-03-2008, 13:54.
    |

Comment

Nguyên văn bởi PHUC180785 Xem bài viết
      CHÀO CÁC BẠN!!!MÌNH MỚI TẬP TÀNH HỌC AVR THÔI.NÊN CÒN THIẾU NHIỀU KINH NGHIỆM QUÁ.MÌNH ĐÃ VIẾT THỬ 1 CHƯƠNG TRÌNH NHỎ TRÊN NỀN CODEVISION ĐÃ BIÊN DỊCH VÀ MÔ PHỎNG OK TRÊN PROTEUS.ĐÃ LÀM XONG MẠCH VÀ CÓ 1 CÁI KÍT NẠP AVR 910 http://tme.com.vn/AVR_USB.htm ĐÃ UPDATE DRIVER CHO CÁI KÍT NẠP NÀY RỒI..NHƯNG KHONG BIẾT LÀM RĂNG NẠP VÔ ĐƯỢC.MÌNH ĐANG DÙNG CON MEGA32.MẶC DÙ MÌNH ĐÃ CHỈNH TRONG PHẦN SETTING\PROGRAMER CỦA CODEVISION LÀ DUNG STK500.CỔNG COM 3
      CÁC BẠN CHỈ GIÚP MÌNH VỚI!!!
      Sửa/Xóa nội dung
      bạn đã cấu hình sai: Trong code visionAVR phần Programmer setting bạn chọn Atmel AVRprog(AVR910) - chứ không phải STK500... như bạn đã làm và đương nhiên là chọn cổng COM tương ứng của bạn.

Lưu ý là cổng COM không được cao hơn COM4, nếu mạch của bạn tạo ra cổng COM >COM4 thì vào hardware manager chỉnh lại.

chúc thành công

Comment

Các bác TMe ơi, đã có giải pháp AVR910 cho Vista chưa ạ? Cái này chắc là VN chưa ai làm , hưt hứt, đau khổ.
        Ah, mấy cái link ở dưới chữ kí của bác tèo rùi còn đâu, muốn xem sản phẩm của mấy bác thì làm thế nào???
        Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

Nguyên văn bởi thangktvta Xem bài viết
          Các bác TMe ơi, đã có giải pháp AVR910 cho Vista chưa ạ? Cái này chắc là VN chưa ai làm , hưt hứt, đau khổ.
          Ah, mấy cái link ở dưới chữ kí của bác tèo rùi còn đâu, muốn xem sản phẩm của mấy bác thì làm thế nào???
          Bác làm theo anh em xem sao, mình cũng chưa thử. Bác muốn dùng cho win vista không khó, chỉ cần dùng AVR_STK500_USB (của TMe nhé) thì vô tư

Hosting mấy ngày nay không ổn định, kể cả trang support của nhà cung cấp dịch vụ cũng ko vô dc, bác chịu khó nhấn vài lần sẽ vào dc thôi. đây là câu trả lời của nhà cung cấp dịch vụ: "Xin chao !do 1 su co ngoai y muon mat dien hoan toan tu phia datacenter FPT nen hien tai server da bi down 1 thoi gian .Chung toi da len datacenter de truc tiep kiem tra .Chan thanh xin loi quy khach vi su co lan nay .

Chao tran trong va hop tac
          Duy PA
          ""

Comment

Các bạn giúp mình với, mình dùng mạch nạp AVR910-USB, sau khi viết chương trình, biên dịch xong thì lúc nạp chương trình có lổi là : avrpog error getting ID, lổi này là lỗi gì vậy? cách khắc phục làm ra sao? mình dùng chương trình codevision .Cảm ơn các bạn đọc.

Comment

bị fuse 2 con chip!!!chừ ren đây???

bac tme oi!!!tien tay bày em thiết lập luôn mấy cái fuse cho con atmega32.em bi dinh fuse 2 con chip roi chù không nạp được nữa .nen khong dam thiết lập fuse.tất cả trông nhờ ở sư huynh!!!
              |

Comment

Nói chung AVR USB 910 nếu nạp trên Codevision AVR thì nạp hơi chậm, còn trên thằng AVR studio thì khá nhanh.
                Last edited by mrcuongcon; 11-01-2008, 21:00.

Comment

Với AVR910 programmer bạn ko cần bật AVRStudio lên mà chi cần copy chương trình AVRProg.exe có sẵn trong thư mục cài đặt của AVRStudio để làm phần mềm nạp. AVRProg có khả năng chạy độc lập với AVRStudio. Nó nạp nhanh hơn rất nhiều so với CodeVisionAVR.

Tuy nhiên, AVRProg đã lâu ko còn được cải tiến, do đó nó ko cập nhật các chíp thể hệ mới (dòng ATMEGA88,168 chẳng hạn), do đó khi nạp các chíp này bạn nên sử dụng CodeVisionAVR, ngoài ra với CodeVision AVR bạn chỉ cần 1 thao tác duy nhất để nạp:
                  Shift+F9+Enter, rồi ngồi đợi
                  Thông tin chi tiết tham khảo tại đây: http://www.pnlabvn.com/pnlab/index.p...mart&Itemid=29

Download AVRProg 1.4 tại đây: http://www.pnlabvn.com/pnlab/Product...SB/AvrProg.zip
                  PNLab
                  Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
                  Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
                  Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
                  more...www.pnlabvn.com

Comment

Không biết Bác nào có cái giá của Mạch AVR dùng USB cho mình xin cái, ở Ha Nội thì càng tốt
                    Mới học lập trình cũng muốn làm Vi điều khiển

Comment

tham khảo trong chữ kí của tớ!
                      PNLab
                      more...www.pnlabvn.com

Comment

PnLab có cái đó với giá 100 ngàn đồng, còn nếu bạn tự làm chỉ khoảng 30k thôi.

Comment

Nguyên văn bởi mrcuongcon Xem bài viết
                          PnLab có cái đó với giá 100 ngàn đồng, còn nếu bạn tự làm chỉ khoảng 30k thôi.
                          30k

Con mega8 đã mất hơn 20k roài chưa kể mạch in, dây, giắc, điện trở, tụ...
                          AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                          Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                          Mob: 0982.083.106

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
                            30k

Con mega8 đã mất hơn 20k roài chưa kể mạch in, dây, giắc, điện trở, tụ...
                            1. "khoảng 30k" => 40k cũng Ok
                            2. Mega8 20k, còn 10k: k dùng mạch in, chỉ chơi mạch đục lỗ (2,5k) là ok do mạch k quá phức tạp, còn 7,5k: tha hồ tụ, diode, trở....(Cái này xin cho rẻ - vì nếu mới làm thì mua hơi phí) hehe
                            3. Kêu to lên sẽ có người cho, nếu k ai cho thì kêu tôi: Thắng 0983483422
                            Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

tính cua trong lỗ vừa thôi các bác! Các bác có biết 1 sợi dây USB B và 1 đầu USB B Connector có giá bao nhiêu ko, một bộ đầu bấm Header5x2 có giá bao nhiêu ko?
                              PNLab
                              more...www.pnlabvn.com

Comment

Có cần thiết phải cứ dùng dây USB, giắc USB mới đâu, mà cũng chẳng cần phải giắc cắm làm gì, cũng giống như cách mà PNlaB đã làm, lấy dây USB cũ, hàn luôn vào mạch cho tiện, bọc cái gì đó vào hoặc cho vào hộp cho đẹp lại có thể chống va chạm trực tiếp với mạch, ra chợ trời, với 3.000 là có dây USB, hàn vào vẫn chạy vè vè. Mạch thì tự làm bằng bàn là, phíp đồng thì lấy các mảnh phíp còn thừa từ những mạch đã làm trước, diện tích chỉ 2cmx5cm thôi mà... còn lại là công sức của bạn. Sinh viên mà,tính ra, chỉ có con chíp là đắt tiền...

Comment

Về tác giả

Collapse

tintintin Tìm hiểu thêm về tintintin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X