Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bàn luận về mạch AVR910-USB của Prottoss

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Có ai gặp lỗi này chưa vậy, mình program rồi mà cuối cùng nó hiện ra address: 0x0000, exspected: 0xc014, received: 0x0000

0988467839

Comment

các anh ơi khi dùng ADC nếu không được nối AVCC vào VCC thì nối vào đâu ạ, nếu nối vào VCC thì bị làm sạo ạ?
      Thiết kế chế tạo các loại máy xoáy nắp, chiết rót định lượng dùng trong dược phẩm và thực phẩm.

Comment

nối vào VCC chứ nối vào đâu hả bạn ? có bị làm sao đâu !
        Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Mạch nạp AVR910

Các chiến hữu có ai có source của AVR910 không cho mình xin với, do mình ko có con ATMEGA8 mà chỉ có ATMEGA8515 thôi, mình định edit lại file asm để làm bộ ghi AVR910, xin cảm ơn rất nhiều.
          |

Comment

giờ mới học AVR hì hục mãi cuối cùng cũng ráp xong phần cứng còn phần nạp fimwear cho master thì bó tay!
            bác nào ở Hà Nội giúp em cái?

Comment

hì! Em mới tậu cái mạch nạp AVR_910 o ngoài chợ trời về các bác ah. Nhưng rủi ro cái là là làm vỡ cái đĩa cài driver của nó (do mua vội ko để ý là do mình hay do vỡ từ trước). Thấy trên mạch có địa chỉ web vinaled.vn nhưng ko vào đc... Bác nào đang dùng mạch này share cho em với, và cả sơ đồ chân kêt nối xuống chíp nữa. Xin gửi vào địa chỉ mail hhpels@yahoo.com cho em. Xin cám ơn!

Comment

lên mạng tìm là có. hoặc bạn có thể vào đây down về.

Comment

Mình cũng có 4 con ATMEGA cả 16 và 32 do nghịch thằng AVR910USB bị lock fuse bit lên bị chết nằm ngổn ngang, bây giờ giá ATMEGA lên rồi, cũng phải 60-70 ngàn 1 con, đang kiếm cái mạch nạp clear đc fuse bit để set lại cho mấy tụi nó mà thấy thiếu triển vọng quá, mình nghe nói STK500 loại cải tiến có thể clear được fuse bit phải ko các bạn, ai giúp mình đc hen, chứ mua mới xót tiền quá!
                  Last edited by Lang_TuVNPT; 20-06-2010, 00:33.
                  |

Comment

Dùng cái mạch nạp reset fuss bit mà bác itx giới thiệu ấy. Cứu đc nếu ko chết vật lí nhé. Mình đang chờ mỗi ông cụ XTAL=7.3728Mhz. Chậm tiến độ. Chơi con thạch anh gì mà lẽ quá vậy. Chấp nhận vì ta ko làm ra mà.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
                      Lỗi này thì anh cũng ko đỡ được
                      Hôm nọ lấy của bên PNLab cái STK500 về kéo lại được gần chục con 2313 và mấy con 8535. Tinh ra còn lãi.
                      Em thi mua cái mạch avr910 về xài chưa được 1 tháng thì cũng bị gặp cái lỗi "cannot enter programming mode". đành là avr910 khi chọn fuse TA ngoài thì không thể dùng nó set lại fuse được,rồi bị lỗi programming nhưng em đem một con chip khác, nạp bởi STK500, chọn fuse TA ngòai, rồi đưa vào nạp lại bằng avr910, cũng bị lỗi như trên.

Vậy có phải avr910 không thể lập trình cho mạch xài thạch anh ngòai??

Các pro hướng dẫn giúp em nhé, giờ em đang túng, có mỡi cái mạch nạp avr910 mà nạp chip nào nó cũng lỗi. bí quá oi`!!

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
                        Lỗi này thì anh cũng ko đỡ được
                        Hôm nọ lấy của bên PNLab cái STK500 về kéo lại được gần chục con 2313 và mấy con 8535. Tinh ra còn lãi.
                        Hi a VNarmy,

e cũng vừa bị lỗi này, dùng cái STK500 cua Thien Minh nạp cho con mega16, sau khi set dùng thạch anh ngoài thì mạch ko còn nhận ra con chip nữa,
                        nạp thế nào cũng ko được

Có cách nào để fix lỗi này ko a? e dùng STK500 mà nó cũng đâu nhận ra chip đâu?

mong a và các bạn có kinh nghiệm giúp giùm mình

Comment

hehe ... cuối cùng thì mình cũng tìm ra lỗi. không phải do mạch nạp stk500, mà do con thạch anh trên mạch hư, nên khi set fuse dùng thạch anh ngoài thì con chip không đọc được nữa, ko program được flash hay eeprom, read signature thì bị ko nhận ra.

giờ thì ok hết rồi, chỉ cần thay TA

Comment

minh moi hoc avr. minh lam mach nap AVR910-USB của Prottoss roi. khi cam vao laptop, update driver nó nhận nhưng báo "Device can not start (Code 10)" (có dấu chấm than ở biếu tượng). Minh dung codevisionAVR để nạp thì nó báo "The communication port is not available. Use another port".
                            Mình đã thử update nhìn software cho phần cứng khác nhau nhưng vẫn không được.
                            Có pro nào giúp mình với

Comment

Thanks all.

Comment

Nguyên văn bởi phuc_07 Xem bài viết
                                bạn cứ vô link này : http://prottoss.com/projects/AVR910....programmer.htm
                                ráp theo sơ đồ đó, tải file :http://prottoss.com/projects/AVR910....s.ver.1.05.rar
                                nạp vào con MEGA8, khi nạp nhớ chỉnh fuse bit lại là sử dụng thạch anh ngoài thì cái thạch anh 12MHz mới có tác dụng. Nếu muốn xem hoặc sửa code theo ý mình thì tải luôn http://prottoss.com/projects/AVR910....rce.v.1.05.rar

Lúc đầu mình làm trật lên trật xuống, dò ra là sợi cable usb cũ bị đứt(pó tay luôn), 2 ngày mới xong, chạy êm lắm.
                                link hôm nay đã tèo hết, hôm chủ nhật thì vẫn tốt.

Comment

Về tác giả

Collapse

tintintin Tìm hiểu thêm về tintintin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X