Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho e hỏi về nguồn pin nuôi ATmega8!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho e hỏi về nguồn pin nuôi ATmega8!!!

E định sử dụng pin tiểu để nuôi trực tiếp Atmega8.không biêt có được ko nữa .trên thị trường chỉ thấy pin loại 1.5V.như vậy thì nguồn cung cấp chỉ có thể là 4.5 V hoặc 6V trong khi điện áp để nuôi vi xử lý là 5v.E dùng pin để nuôi vi xử lý trong thời gian ngắn thôi và tải chỉ là 8 con led.Ai biết chỉ giùm thanks nhiều!!!
    Last edited by hochiphu; 31-10-2011, 21:01.

Nguyên văn bởi hochiphu Xem bài viết
    E định sử dụng pin tiểu để nuôi Atmega8.không biêt có được ko nữa .trên thị trường chỉ thấy pin loại 1.5V.như vậy thì nguồn cung cấp chỉ có thể là 4.5 V hoặc 6V trong khi điện áp để nuôi vi xử lý là 5v.E dùng pin để nuôi vi xử lý trong thời gian ngắn thôi và tải chỉ là 8 con led.Ai biết chỉ giùm thanks nhiều!!!
    bạn dùng pin tiểu mác thành 6v cho qua 1 con diode n4007 thì dùng được rùi

Comment

ủa nguồn này mắc thêm diot chi vậy b DINH HIEU .Nó là nguồn 1 chiều mà.Có gì ko biết chỉ giùm mình với.Hi.

Comment

ủa nguồn này mắc thêm diot chi vậy b DINH HIEU .Nó là nguồn 1 chiều mà.Có gì ko biết chỉ giùm mình với.Hi.
        để sụt áp 0.7V trên diode, áp vào VDK chỉ còn 5.3V

Comment

ak hiêu rồi thanks các mem nhiều!! mà ko biết nếu ghép 2 pin thành 3V hay 3 pin thành 4,5V được ko các bác.Vì mình muốn càng ít diện tích càng tốt chứ 6v tới 4 pin.Hơi nhiều.Thanks.

Comment

ak hiêu rồi thanks các mem nhiều!! mà ko biết nếu ghép 2 pin thành 3V hay 3 pin thành 4,5V được ko các bác.Vì mình muốn càng ít diện tích càng tốt chứ 6v tới 4 pin.Hơi nhiều.Thanks.
            đc chứ, VDK sài từ 3.3V tới 5.5V mà

Comment

Dùng ATmega8L hoặc ATmega8A- chạy điện áp từ 2.7 tới 5.5V

Comment

điện áp từ 2.7 đến 5.5 còn cường độ dòng điện đi qua nó khoảng bao nhiêu vậy

Comment

Cường độ dòng đi qua phụ thuộc vào các phần tử và tính toán trong mạch. Bạn mua 1 cell pin về xài, dùng dòng 8L như NMI đã nêu ở trên.
                  "Mùa sắp sang mùa, mưa nắng ơi - Cành thương lá nhớ gọi tên người
                  Tim ta rồi cũng vàng như lá - Rụng xuống thềm rêu mấy ngậm ngùi..."
                  itCafeSo.com

Comment

ATMega8 có 2 loại là 8 và 8L. 8L dùng điện áp từ 2.7 đến 5.5, 8 dùng điện áp từ 4.5 đến 5.5.
                    Bạn đọc trong trang đầu của datasheet có chỉ rõ: document

Comment

Về tác giả

Collapse

hochiphu Tìm hiểu thêm về hochiphu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X