Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chương trình nạp bằng mạch nạp SP200S không chạy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chương trình nạp bằng mạch nạp SP200S không chạy

Mọi người giúp mình vấn đề này với. mình mới mua 1 mạch nạp SP200S , đã kết nối và nạp thành công, file.hex cũng đã tes trên protues nhưng không hiểu tại sao khi mang chíp vừa nạp đi gắn vào mạch thật thì chương trình lại không chạy. mặc dù tất cả các công đoạn như, load file>>auto... đã comperlet

có thể mạch bạn làm hư ở đâu đó, thử test với code đơn giản cắm trên test board xem,

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
      có thể mạch bạn làm hư ở đâu đó, thử test với code đơn giản cắm trên test board xem,
      Tất nhiên là mình đã cắm trên Broad test rồi, và cũng đã cắm thử sang một mạch điều khiển hoàn thiện 1 chương trình điều khiển led đơn , đơn giản nhưng không hiểu sao chương trình nó không chạy?????

Comment

Nguyên văn bởi lee_nguyen Xem bài viết
        Mọi người giúp mình vấn đề này với. mình mới mua 1 mạch nạp SP200S , đã kết nối và nạp thành công, file.hex cũng đã tes trên protues nhưng không hiểu tại sao khi mang chíp vừa nạp đi gắn vào mạch thật thì chương trình lại không chạy. mặc dù tất cả các công đoạn như, load file>>auto... đã comperlet
        có 2 trường hợp
        1> mạch chính của bạn bị sai không hoaatj động
        2> chip bạn bị khóa tôi cũng đã bị trường hợp này rồi chip chay chuong trinh cũa mặc dầu chương trình mới có được nạp

bạn nên thử vài con nếu đều ko chạy có nghĩa là mạch ban ko đúng
        thân

MOV NHÀ,ANH
        MOV NHÀ,EM
        ADD ANH,EM

Comment

Tất nhiên là mình đã cắm trên Broad test rồi, và cũng đã cắm thử sang một mạch điều khiển hoàn thiện 1 chương trình điều khiển led đơn , đơn giản nhưng không hiểu sao chương trình nó không chạy?????

Click image for larger version

Name:	Untitled-1.jpg
Views:	1
Size:	44.4 KB
ID:	1367756

Bác đã cài đặt giống như thế này chưa? Đợt trước e làm cũng quên không check vào Program nên nạp xong cũng không chạy. GL!
          WS:
          Blog:

Comment

đây là hình giao diện của nó nè tôi nạp chạy bình thường mà bạnClick image for larger version

Name:	cuong.jpg
Views:	1
Size:	60.9 KB
ID:	1367757

MOV NHÀ,ANH
            MOV NHÀ,EM
            ADD ANH,EM

Comment

Chán thật, những cái đó mình đều làm hết cả rồi mà, check cẩn thận, nạp xong lại còn kiểm tra lại

Comment

Nguyên văn bởi boynghean Xem bài viết
                đây là hình giao diện của nó nè tôi nạp chạy bình thường mà bạn[ATTACH=CONFIG]52962[/ATTACH]
                bạn chiệu khó cài lại drvier usb nhé
                win7 chán lắm!

Comment

Nguyên văn bởi boynghean Xem bài viết
                  có 2 trường hợp
                  1> mạch chính của bạn bị sai không hoaatj động
                  2> chip bạn bị khóa tôi cũng đã bị trường hợp này rồi chip chay chuong trinh cũa mặc dầu chương trình mới có được nạp

bạn nên thử vài con nếu đều ko chạy có nghĩa là mạch ban ko đúng
                  thân
                  xin hỏi bạn nhé, nếu đã nạp chương trình mới vào thì quy trình cơ bản sẽ là, xóa, viết, kiểm tra lại. Nếu chương trình cũ chưa bị xóa hết thì quá trình kiễm tra lại verify sẽ báo lỗi. Vậy khi nạp bạn có thấy nó verify ko.

Chán thật, những cái đó mình đều làm hết cả rồi mà, check cẩn thận, nạp xong lại còn kiểm tra lại
                  up phần cứng đầy đủ lên xem

Comment

cám ơn các bạn, mình đã khắc phục đc rồi, (cài win mới , mới tuốt tuồn tuột....)

Comment

anh thử nạp với một con chip khác thử..

Comment

Bạn thay thử con IC khác xem sao. Mình đã gặp trường hợp nạp vào được mà chip không chạy, có thể do lõi chip.
                        caoson.vnatr@gmail.com
                        Thiết kế mạch điện tử
                        0914024690

Comment

Nguyên văn bởi vanphu92 Xem bài viết
                          bạn chiệu khó cài lại drvier usb nhé
                          win7 chán lắm!
                          bạn nói gì vậy tôi vẫn dũng tốt 2 năm rồi đó có sao đâu?

MOV NHÀ,ANH
                          MOV NHÀ,EM
                          ADD ANH,EM

Comment

[QUOTE=chung1608;607567]xin hỏi bạn nhé, nếu đã nạp chương trình mới vào thì quy trình cơ bản sẽ là, xóa, viết, kiểm tra lại. Nếu chương trình cũ chưa bị xóa hết thì quá trình kiễm tra lại verify sẽ báo lỗi. Vậy khi nạp bạn có thấy nó verify ko.

tôi hiểu ý bạn và đúng là theo thứ tự là như vậy rồi nhưng tôi đã bị tới 3 con như vậy rồi,có con nạp báo thành công nhưng lắp vào mạch nó chỉ sáng 2 đèn
                            tôi nạp chương trinhdieeuf khiển nút nhấn vào sau đó mấy ngày tôi nạp chương trinh led 3d vào nó không chạy chương trình led mà lại chạy chuong trinh nut nhấn
                            tôi không hiêu lý do nhung tôi hỏi thầy dạy tôi thì thầy bảo nó khóa chip rôi,

MOV NHÀ,ANH
                            MOV NHÀ,EM
                            ADD ANH,EM

Comment

mạch em kết nối thành công, load file hex cũng được, nhưng bấm nạp thì nó để là nạp thất bại. trường hợp em là bị lỗi gì vậy, có ai giúp em k?

Comment

Về tác giả

Collapse

lee_nguyen Tìm hiểu thêm về lee_nguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X