Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách Làm Mạch Nạp Cho Vi Điều Khiển Họ 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình có một mạch nạp đơn giản , nhưng chỉ nạp đc mỗi loại 89S thôi , còn loại C thì chịu , ai biết cách làm mạch nạp cho chíp C và S ko share cho mình mới

Comment

làm 1 cái mạch nạp dung cổng máy in khi mua chip chịu khó tìm loại s ấy vừa nạp đc mấy con s vừa nạp đc avr giá thì có tầm 15k làm 30' là xong
      Click image for larger version

Name:	89s5100b.jpg
Views:	1
Size:	53.9 KB
ID:	1384145
      tở 330 ko có thì thay = loại từ 100>330 đều đc
      phần mềm nạp thì dùng ISP-30a

Comment

giờ anh ty_can làm xong chưa vậy.gửi cho em nữa nhá.e cũng muốn làm một cái.thank a truoc nka.
        muanangam@gmail.com

Comment

bạn ơi send mình với : hoangthanhtuan117@gmail.com
          tks bạn nhiều nhé

Comment

mua cho nhanh đi các bạn , làm lại lần thứ 2 thì cũng = tiền cái mạch rồi.

Comment

bạn nào làm mạch thì có thể gửi qua mail cho mình đc k? dinhan0394@gmail.com
              biết là làm 1,2 lần sẽ bằng tiền đi mua nhưng vẫn thích tự làm lấy 1 cái để mà dùng hơn.

Comment

Nguyên văn bởi theanhkc07 Xem bài viết
                làm 1 cái mạch nạp dung cổng máy in khi mua chip chịu khó tìm loại s ấy vừa nạp đc mấy con s vừa nạp đc avr giá thì có tầm 15k làm 30' là xong
                [ATTACH=CONFIG]72923[/ATTACH]
                tở 330 ko có thì thay = loại từ 100>330 đều đc
                phần mềm nạp thì dùng ISP-30a
                Cách đây nữa năm thì mình nạp được nhưng giờ cắm vào máy báo nạp hoàn tất nhưng cắm vào mạch không chạy là sao ?
                Có ai bị trường hợp như mình không?
                Mình nghi lỗi phần mềm nạp chứ mình ghost lại máy, làm lại mạch nạp nhưng đều không nạp được.
                Máy báo nạp hoàn tất 100% nhưng đưa vào mạch thật thì nó không chạy.

Comment

sơ đồ led cube 888 và hướng dẫn chi tiết ai biết giúp mình với ngen

Comment

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
                    mình gửi qua mail rồi đó.
                    gui cho em voi anh oi,tinhpan1993@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
                      Cách đây nữa năm thì mình nạp được nhưng giờ cắm vào máy báo nạp hoàn tất nhưng cắm vào mạch không chạy là sao ?
                      Mình nghi lỗi phần mềm nạp chứ mình ghost lại máy, làm lại mạch nạp nhưng đều không nạp được.
                      mình cũng bị lỗi mạch nạp lúc nhận chip, lúc không, không phải lỗi do lỗi win vì nạp bằng máy khác cũng thế, đang nhi ngờ chân cắm Db25 bị gỉ, đứt dây ở chỗ nào đó?
                      Email:
                      Đau đầu vì điện tử

Comment

Tốt nhất là làm mạch nạp cổng LPT có IC đệm 74244 hoặc 74245 để không làm sai dữ liệu khi nạp vào chip!
                        Email:
                        Đau đầu vì điện tử

Comment

có ai gửi cho mk vs dk hk Gmail:vanthucppk@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
                            Cái mạch nạp trực tiếp 4 dây qua trở vào cổng LPT hôm qua lúc nhận chip lúc không, hôm nay mình lắp thêm con IC đệm 74245 thế là lại nạp ngon rồi.
                            Email:
                            Đau đầu vì điện tử

Comment

ae nên làm cái mạch LPT này, mình nạp rất ngon ổn định, nhớ mạch phải sát cổng LPT
                              In System Programming (ISP) for ATMEL chips | IKALOGIC

Comment

các bác gửi cho em với danhlanth93@gmail.com .thank các bác nhiều ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

linh95 Tìm hiểu thêm về linh95

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X