Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách Làm Mạch Nạp Cho Vi Điều Khiển Họ 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách Làm Mạch Nạp Cho Vi Điều Khiển Họ 8051

Em Mới Tập Tành Học Lập Trình Cho Con Vi Điều Khiển Họ 8051.
    Em Muốn Làm Một Cái Mạch Nạp Cho Con Vi Điều Khiển Này Bằng Cổng Com
    Nhưng Không Biết Làm Thế Nào, Cũng Có Coi Trên Mạng Về Mạch này Nhưng Không Hiểu Nổi.
    Mọi Người Có Thể Giúp Em Được Không: Cách Làm Mạch Nạp Đó Như về Sơ Đồ Nguyên Lý, Có Điểm Nào Cần Phải Lưu Ý Nữa.
    Em Cám Ơn Mọi Người Rất Nhiều

Mới tập tành thì mua đi cho nó lành bác à
    Mạch nạp SP200S USB Basic | PNLab Technologies
    Cũng ko mắc lắm đâu, nếu nạp bằng cổng com thì sợi dây chuyển USB -> COM cũng bằng 1/2 giá tiền mạch nạp USB rồi

Comment

em cám ơn anh nhiều. thế lên nhật tảo đi mua cho lẹ

Comment

mua thi noi làm gi nua, mình đang tự làm đây, dự là 2 tuần nữa sẽ xong ( nếu ko có gì trục trặc) ^^, vì chưa thành công nên ko dám post bài lên, bạn nào thik thi gửi mail cho mềnh sau 2 tuần nữa sẽ biết kết quả.hehehe
        " Dấu nghề và dấu dốt đều giống nhau, vì cả hai đều làm cho con người ta ko phát triển được."
        " Không có gì là mãi mãi, không có gì là tuyệt đối."
        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi ty_can Xem bài viết
          mua thi noi làm gi nua, mình đang tự làm đây, dự là 2 tuần nữa sẽ xong ( nếu ko có gì trục trặc) ^^, vì chưa thành công nên ko dám post bài lên, bạn nào thik thi gửi mail cho mềnh sau 2 tuần nữa sẽ biết kết quả.hehehe
          gửi cho mình với nha địa chỉ gmail nguoicungkho789@gmail.com. thanks bạn
          . mà sao tận 2 tuần mới xong vậy. lâu quá.

Comment

mạch nạp sp200s cổng com các bạn sinh viên hoàn toàn có thể làm được nếu tỉ mỉ một chút cộng với một ít khéo tay???

Comment

Ðề tài: Xin file schematic và file layout đã hoàn tất của mạch nạp SP200S (Enhanced)
              các bạn vào đó là có đủ cả mạch in cả file hex nạp cho chip master in ra mua linh kiện gắn vào chạy ngay ấy mà

Comment

Nguyên văn bởi hehehehehehe Xem bài viết
                Ðề tài: Xin file schematic và file layout đã hoàn tất của mạch nạp SP200S (Enhanced)
                các bạn vào đó là có đủ cả mạch in cả file hex nạp cho chip master in ra mua linh kiện gắn vào chạy ngay ấy mà
                bạn làm chưa show hàng phát.

Comment

Nguyên văn bởi hehehehehehe Xem bài viết
                  bạn mua được con chip chủ để có thể nạp chế độ isp không mua được thì mua giúp mình vài con.

Comment

đúng là cái mạch sp200 trên diễn đàn chia sẻ làm là chạy, mình đã làm 5 cái rùi, chạy oke hết, mình làm loại nạp bằng usb lun, còn vấn đề con master để nạp isp thì mua khó lắm, mà giá cũng rất cao khoàng hơn 1 xị lận. nó là con 89 hiệu winbond. mua về dc, thì cũng ko thề lấy mạch nạp 89 nạp dc cho nó, khó khăn lắm
                    không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Muốn tự viết chương trình nạp vào họ VDK này bạn down datasheet của nó về xem. Nó viết rất rõ ràng cách làm sao để nạp vào nó. Mình đã làm rồi chạy rất tốt.

Comment

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
                        đúng là cái mạch sp200 trên diễn đàn chia sẻ làm là chạy, mình đã làm 5 cái rùi, chạy oke hết, mình làm loại nạp bằng usb lun, còn vấn đề con master để nạp isp thì mua khó lắm, mà giá cũng rất cao khoàng hơn 1 xị lận. nó là con 89 hiệu winbond. mua về dc, thì cũng ko thề lấy mạch nạp 89 nạp dc cho nó, khó khăn lắm
                        BẠN LÀM MẠCH NÀO GƯI CHO MÌNH VỚI nguoicungkho789@gmail.com.

Comment

Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                          BẠN LÀM MẠCH NÀO GƯI CHO MÌNH VỚI nguoicungkho789@gmail.com.
                          mình gửi qua mail rồi đó.
                          không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
                            mình gửi qua mail rồi đó.
                            thanks ban.

Comment

quái lạ. tạm thời tài khoản trên của mình bị banned mà vẫn sáng là sao nhỉ??

Comment

Về tác giả

Collapse

linh95 Tìm hiểu thêm về linh95

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X