Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bài tập vi điều khiển

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bài tập vi điều khiển

các anh cho em hỏi bài này với:
    cho 1 led 8x8, 1 ma trận phím 8x8, 4 con led 7 thanh
    Yêu cầu của bài là: nhấn phím nào thì led tương ứng sáng và giá trị led 7 thanh tăng lên 1..

cho em hỏi bài trên phải dùng tới 39 chân đúng không ạ...em hỏi thầy. thầy lại bảo chỉ dùng tới 31 chân thôi...các anh giúp em nhá.hi

Bạn nêu yêu cầu có lầm không đấy? matrix 8x8 hết 16 chân, bàn phím 8x8 hết 16 chân nữa 4 led 7 đoạn cứ cho là chugn chân với matrix thì lại thêm 4 chân nữa vậy tổng sẽ là 36 rồi còn nếu bạn nào lập trình đủ pro thì cứ cho là ma trận bàn phím là 8x8 thì bỏ đi đựoc 8 chân vì cùng chân với ma trận LED như vậy tổng số chân sẽ là 36-8=28 chẳng có trường hợp nào là dùng 31 chân cả. Bạn nghe nhầm đề bài hay thầy bạn trả lời nhầm nhỉ?

Comment

Bao nhiêu chân tùy cách dùng, cách mắc. Không nhất thiết là phải mắc thế này, phải mắc thế kia. Tui là tui dùng 11 chân

Comment

Đại k định dùng kiểu gì mà 11 chân vậy? 8 chân dùng để quét bàn phím, 3 chân là 595 à? đúng là nhà có điều kiện có khác .

Comment

hình như là không lầm a ạ..em hỏi thầy thì thầy bảo đúng 31 chân,,ở đó cả lớp nghe thấy..hi..thầy bảo ma trận 8x8 dung 12 chân..2 cái là 24,,cộng với led 7 thanh dùng 7 chân là 31..

Comment

a ơi anh mắc 11 chân kiểu gì vây...

Comment

Nguyên văn bởi sieuvip921 Xem bài viết
              a ơi anh mắc 11 chân kiểu gì vây...
              8 chân bàn phím. 3 chân 595 giải quyết hết matrix + 7 đoạn

Comment

nhưng mà dùng 595 phương pháp quét cột hay hàng. khó lắm anh... trong khi e tìm mãi mà không thấy phương pháp quét cột hay hàng dùng 595 không thấy..toàn là dùng 595 điều khiển led chạy chữ thôi.......

Comment

Theo mình nếu khó thì bạn cứ làm phần cứng thật đi, code được đến đâu thì code sau đó đưa lên diễn đàn anh em giúp cho, chứ nếu cứ để đó thì chắc chắn mãi mãi không bao giờ làm được.

Comment

Về tác giả

Collapse

sieuvip921 Tìm hiểu thêm về sieuvip921

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X