Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các anh chị giúp e chút thuật toán đơn giản này được không ah

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các anh chị giúp e chút thuật toán đơn giản này được không ah

e làm mạch bật tắt đèn trong phòng tự động.
    Ý tưởng là dùng 2 cặp led thu phát hồng ngoại.
    ý tưởng lập trình là khi có người đi vào ( int1 ngắt trước int0) thì đèn sáng,khi co người đi ra (int0 ngắt trước int1) thì đèn tắt.anh chị nào đã làm về mảng này rồi có thể giúp e chút được không ak?

cậu biết lập trình rồi, ý tưởng thì đầy đủ rồi, còn gì phải lăn tăn nữa? dùng rơ le cho đơn giản nữa là ok mà. Nếu cả thấy đủ tự tin thì làm con triac cho nó pro là ok mà. Tớ thì chỉ chém được đến thế chứ chưa có cơ hội để làm.

Comment

hi.ý tưởng là 1 chuyện mà làm thực tế là 1 chuyện cậu a.t đang mắc chỗ thuật toán lập trình như thế nào để nhận biết cái nào ngắt trước cái nào ngắt sau

Comment

oạch sao cần đùng đến ngăt nhỉ cái này quá đơn giản đối với một người biết lập trình.mình sẽ không viết hộ bạn.đơn giản là dùng lệnh if để kiểm tra xem rồi quyết định bật tắt.bạn ở trên cũng 1 là một cao thủ lập trình đó.mình thì gà lắm!
        hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Mạch của bạn phải là đếm số người vào và đếm số người ra .Khi nào 2 số đó bằng nhau thì đèn tắt

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
            oạch sao cần đùng đến ngăt nhỉ cái này quá đơn giản đối với một người biết lập trình.mình sẽ không viết hộ bạn.đơn giản là dùng lệnh if để kiểm tra xem rồi quyết định bật tắt.bạn ở trên cũng 1 là một cao thủ lập trình đó.mình thì gà lắm!
            mình hơi gà lập trình.đã dùng if nhưng chưa làm đc.ý tưởng thì có nhưng lập trình hơi gà nên chịu thui

Comment

mình có vài post liên quan về vấn đề này đấy, bác search lại nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhungtn92 Tìm hiểu thêm về tranhungtn92

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X