Thông báo

Collapse
No announcement yet.

89S52 cực kì ổn định qua các bài tra tấn :D

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi h11540 Xem bài viết
    nói thật là trước khi học core 8051 thì em đã lục những bài từ đầu tiên của luồng này,từ những ngày mod queduong còn học 89,em biết anh chuyên về rf nên mấy con VĐK này cũng không có thời gian nghiên cứu gọi là đủ dùng mỗi người một sở trường mà ,với em chỉ làm những cái nhỏ nhỏ thôi nhưng mà khi có ý tưởng quan trọng nhất là mình biết mình phải làm gì,cần nhũng gì,đã có gì,dự đoán kết quả,nhìn anh viết dài thế kia em đoán anh cũng thế ,trời chắc gọi anh bằng ''chú hay bác quá ''
    -có một điều liên quan đến 1 chút rf là em dùng mạch có con PT điều khiển điện chơi chơi phòng của em thì mới nhận ra tầm quan trọng của nguồn mọi người ak,tuy áp đo tại 2 chân module rf 315mhz luôn là 5vol(7805/12vol) nhưng nếu dùng nguồn dòng khỏe thì không cần kéo ăng ten bên bộ phát cũng có thể điều khiển xa hàng chục mét, thậm chí đút trong túi quần vẫn dùng bình thường,nhưng nếu là nguồn yếu cũng 5vol đo cả khi dùng không bị sụt áp tý nào nhưng mà kéo cả ăng ten lên không quá 5 mét và có lẽ đây là nguyên nhân mấy con 89 này rất kén module rf
    làm sao lại có chuyện modul rf 315mhz bán ngoài chợ lại kén 89 chẳng qua là phần cứng mình thiết kế chưa tốt thôi bạn ơi.mạch rf 315mhz có thể nói là truyền dữ liệu không xa nhưng cũng hơn 20m nhé bạn .còn dưới 5m thì bạn cần coi lại phần cứng đi,mạch kết nối nó chỉ có vài ba dây thôi mà cũng làm chưa tốt thì sao mà điều khiển động cơ 3pha 10kw được(trong công ty hay sài động cơ này lắm)
    góp ý thôi!
    Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
    Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
    ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
      làm sao lại có chuyện modul rf 315mhz bán ngoài chợ lại kén 89 chẳng qua là phần cứng mình thiết kế chưa tốt thôi bạn ơi.mạch rf 315mhz có thể nói là truyền dữ liệu không xa nhưng cũng hơn 20m nhé bạn .còn dưới 5m thì bạn cần coi lại phần cứng đi,mạch kết nối nó chỉ có vài ba dây thôi mà cũng làm chưa tốt thì sao mà điều khiển động cơ 3pha 10kw được(trong công ty hay sài động cơ này lắm)
      góp ý thôi!
      bác nói chung quá cứ cho bác là giám đốc tập đoàn FPT đi,module rf 315mhz có thể truyền được hơn 150 mét-200 mét bác nhá 20 mét thì dùng hữu tuyến cho xong,công nhận là phần cứng em chưa tốt thật vì chạy module không thì rất xa nhưng lắp vào trong mạch thì lại rất ngắn
      SỐNG THEO BẢN CHẤT,KỆ MỌI NGƯỜI NÓI GÌ THÌ NÓI

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
        Nguồn 12V để cấp cho module phát RF khác xa hoàn toàn với nguồn 5V để cấp cho module phát RF . ( còn 89 thì nó chỉ sài có 5V thôi )

--- Việc Gắn 89 vào bên thu và không gắn 89 vào bên thu sẽ đánh giá được tầm ảnh hưởng của 89 đối với cụ thể là cái mạch thu đó !
        thế này nhé lần thứ nhất em dùng nguồn 12vol từ biến áp sắt nắn lọc toàn phần,qua 7812 cấp cho mạch gồm 5vol(7805) cho VĐK + module,12 vol cho rơle thì mạch điều khiển được xa
        -lần 2 vẫn dùng nguồn đó nhưng em tách nguồn của VĐK ra để xem nó có xa hơn nữa không,dùng 1 adapter 5vol 500mA liền,chỉ dùng riêng cho VDK và module rf vậy mà nó lại ngắn hơn mới lạ chứ =.=

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
          từ 8051 ---> 8051 silab có đầy đủ đồ chơi như Pic ,avr ,arm .Sự thay thế tốt cho ai muốn theo đuổi dòng 8051 .

còn về khả năng chống nhiễu thì tùy vào khả năng thiết kế của mỗi người .,mỗi dòng VXL.

những bài test của bạn chủ thớt chỉ là 1 phần do yếu tố chủ quan từ bạn thôi, ra "" Trường đời "" nó dập cho đủ kiểu rồi mới biết đc .

để muốn thử khả năng cũng như bài học đầu tiên của bạn, hãy nhận đem 89c51 thử 1 cái dự án công nghiêp là biết ngay thôi .Hy vong sớm nhận đc tin vui từ những bài tra tấn manh nhất
          con lạy thầy ra chỗ khác quảng cáo bán hàng giùm

Comment

con lạy thầy ra chỗ khác quảng cáo bán hàng giùm
            Coi như là chưa nói gì với anh bạn trẻ này ,Phí lời ,phí thời gian quá .
            không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

chào bạn!
              'chạy module không thì rất xa nhưng lắp vào trong mạch thì lại rất ngắn'
              vậy thì bạn kiểm tra lại phần cứng mass, điện trở hạn dòng ,áp cấp ,và...đấu dây nữa nếu tất cả đều đúng thì tất nhiên khoảng cách sẽ phát xa (trong phạm vi modul rf 315mhz ),cứ làm thật kỹ như mình nói là ok(khả năng bạn chưa đấu mass hai nguồn chung với nhau)
              chúc vui!

Comment

Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
                chào bạn!
                'chạy module không thì rất xa nhưng lắp vào trong mạch thì lại rất ngắn'
                vậy thì bạn kiểm tra lại phần cứng mass, điện trở hạn dòng ,áp cấp ,và...đấu dây nữa nếu tất cả đều đúng thì tất nhiên khoảng cách sẽ phát xa (trong phạm vi modul rf 315mhz ),cứ làm thật kỹ như mình nói là ok(khả năng bạn chưa đấu mass hai nguồn chung với nhau)
                chúc vui!
                trời ạ bác đọc kĩ giùm em cái,về VDK em mới tiếp cận còn về điện tử thì lâu rồi ạ,cũng gọi là đủ dùng,mass chung là cái cơ bản nhất nếu không thì VDK có xuất ra port cũng không làm tran dẫn được,về áp thì vừa chạy vừa dùng đồng hồ giám sát,tuy nhiên áp 5vol không sụt tý nào

Comment

trời ạ bác đọc kĩ giùm em cái,về VDK em mới tiếp cận còn về điện tử thì lâu rồi ạ,cũng gọi là đủ dùng,mass chung là cái cơ bản nhất nếu không thì VDK có xuất ra port cũng không làm tran dẫn được,về áp thì vừa chạy vừa dùng đồng hồ giám sát,tuy nhiên áp 5vol không sụt tý nào
                  Đồng hồ chỉ dùng chủ yếu đo áp , đáp ứng chậm ... chứ đo trong mạch mà sài đồng hồ đợi nó sụt thì mạch đã chạy cà tưng rồi . Dùng đồng hồ để khảo sát được xung với nhiễu thì đó là cách của mấy chú mới bước vào nghề ... cứ nghĩ vạn năng đo được hết .
                  Muốn đo , quan sát được thì phải dùng máy chuyên dụng để đo nhiễu , hoặc chí ít cũng là oscillo ... rồi log ghi ra file hay ghi ra giấy ( như mấy ông ghi địa chấn của đất đó ). CHứ mấy cái xung kim hẹp nó nhảy 1 vài cái ... đồng hồ cũng chẳng phát hiện được đâu ( cả cả loại đắt tiền hàng triệu ) - chưa nói cái loại vài chục với trăm nghìn.

Về việc khoảng cách tăng nó có nhiều yếu tố : Phương góc phát , hiệu ứng hay phối hợp của anten thu, dây nối nguồn dài ngắn , ground plane to nhỏ , gần xa cũng sẽ ảnh hưởng đến anten và ảnh hưởng tới khoảng cách thu phát .
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                    Đồng hồ chỉ dùng chủ yếu đo áp , đáp ứng chậm ... chứ đo trong mạch mà sài đồng hồ đợi nó sụt thì mạch đã chạy cà tưng rồi . Dùng đồng hồ để khảo sát được xung với nhiễu thì đó là cách của mấy chú mới bước vào nghề ... cứ nghĩ vạn năng đo được hết .
                    Muốn đo , quan sát được thì phải dùng máy chuyên dụng để đo nhiễu , hoặc chí ít cũng là oscillo ... rồi log ghi ra file hay ghi ra giấy ( như mấy ông ghi địa chấn của đất đó ). CHứ mấy cái xung kim hẹp nó nhảy 1 vài cái ... đồng hồ cũng chẳng phát hiện được đâu ( cả cả loại đắt tiền hàng triệu ) - chưa nói cái loại vài chục với trăm nghìn.

Về việc khoảng cách tăng nó có nhiều yếu tố : Phương góc phát , hiệu ứng hay phối hợp của anten thu, dây nối nguồn dài ngắn , ground plane to nhỏ , gần xa cũng sẽ ảnh hưởng đến anten và ảnh hưởng tới khoảng cách thu phát .
                    em đang nói sụt áp khi đóng và giữ rơle thôi,chứ cái đồng hồ kim có mấy chục k mà nhanh như oscillo thì có mà ế nặng ak ,chắc dẹp vụ này thôi chứ nói đến sóng là ảo lắm ,đồng hồ vạn năng nói vậy chứ em chỉ dùng nó vào mục đích duy nhất là đo thông mạch,còn lại dùng đồng hồ số hết

Comment

nếu ở biên hòa thì lên chỗ mình ,mình xử vụ này cho.đồng thời hướng dẫn luôn. chứ cứ nói kiểu này giống thầy bói xem voi quá à. hoặc ít ra cũng phải có vài tấm hình gọi là....
                      thân!

Comment

ĐỌc qua hết từ đầu chí đít thấy chủ thớt mới và non nhưng thuộc mẫu người có " Vầng trán cong"

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                          ĐỌc qua hết từ đầu chí đít thấy chủ thớt mới và non nhưng thuộc mẫu người có " Vầng trán cong"
                          ghê vậy,mình mới nghe lần đầu

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                            vâng trán cong chắc chắn đẹp trai hơn bố bạn,bạn nhảy vào giúp cái,mình chả biết làm thế nào,mấy người trong đây bó tay cả rồi =))

Comment

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
                              con 89 dc cái là rẻ, còn chất lượng thì cũng tạm ổn với nhu cầu dân dùng, ko kể đền công nghiệp (tùy vào người thiết kế mạch ), nhưng em thấy, con 89 đờn giàn là làm mạch led bảng hiệu thường, nếu đầy đầy đủ điện trở treo, xuất qua típ 42, nếu dùng công suất lớn vài ampe, là treo cái chắc, và rất hay giật giật, nếu thiết kế tốt, thì may ra ổn định, hi vọng, dòng super 89 sẽ giảm giá mạch nạp, để a e có đk ngâm cứu 89 dòng cao cấp hơn,
                              Cái này là do bạn thôi, tôi làm quảng cáo hồi giờ, mạch đến 16 cổng, tùy theo công suất mà mình dùng BJT, hay IRF, điều khiển cả 1 baner HD bank,có sao đâu, điều khiển cả 1 mặt tiền của quán bar, karaoke... nói chung cũng khá ổn định. mính đều làm 89 cả, cái này phải xem lại bạn nhé
                              Email:
                              Phone: 0969 226 539

Comment

Nguyên văn bởi vantrinh0902 Xem bài viết
                                Cái này là do bạn thôi, tôi làm quảng cáo hồi giờ, mạch đến 16 cổng, tùy theo công suất mà mình dùng BJT, hay IRF, điều khiển cả 1 baner HD bank,có sao đâu, điều khiển cả 1 mặt tiền của quán bar, karaoke... nói chung cũng khá ổn định. mính đều làm 89 cả, cái này phải xem lại bạn nhé
                                bạn đã từng thử chưa? mạch 89 đk led, nếu bạn ko dùng ic dem, mà chì dùng trở kéo xuất ra tran, dù là irf z44. nhưng 1 cổng mà bạn nối khoảng 200 led, và nối đủ 16 cổng trở lên, thì chắc là trong vòng 1 tháng khách sẽ đến hỏi thăm vì sao cái bảng sáng mà ko chạy, cắm lại thì chạy
                                mình anh em cùng quê, ko nên chém nhau. hùi tết hứa là gọi bạn uong cafe phu cat giao lưu mà minh wen mat
                                à, sẵn tiện bạn cho mình hỏi, o quê mình, có 1 ông quang cáo, dùng pm arcut cắt bia mo bằng máy cắt trung quốc mà ko bị lệch, trong khi đó cũng cái máy đó, mình cắt lại bị lệch, mình thấy ổng làm lệnh gì đó trong arcut. rùi các chữ rời ra hết, bạn chỉ mình với
                                không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Về tác giả

Collapse

h11540 Tìm hiểu thêm về h11540

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X