Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch nạp cho AT89S52

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các bạn ở thành thị thiệt là sướng, cần gì có đó. Mình ở tỉnh, linh kiện cực kỳ hiếm, muốn mua cái mạch nạp mà ko có đành chọn 1 sơ đồ ít linh kiện, đơn giản nhất để ráp. Cả ngày trời hì hục mà nỡ lòng nào ISP Programmer nó báo:
    " Can`t erase not known device." "Device signatune: NOT KNOWN (FF,FF,FF)
    Các bạn vui lòng xem link rồi cứu mình với : http://www.ikalogic.com/isp.php
    Mạch thì mình kiểm tra rất kỹ, setup port PLT y theo soft nó kêu, ko biết lỗi này có phải do mình nạp cho 89C51 ko? ( trang web thì không thấy 89C, nhưng mình nghĩ nó cùng họ mà, chân cẳng cũng giống nhau)
    File hex mình tạo rồi, đang rất cần ráp mạch thật, các bạn cứu mình gấp với . Thanks !!

Comment

Nguyên văn bởi lidzabt Xem bài viết
      Các bạn ở thành thị thiệt là sướng, cần gì có đó. Mình ở tỉnh, linh kiện cực kỳ hiếm, muốn mua cái mạch nạp mà ko có đành chọn 1 sơ đồ ít linh kiện, đơn giản nhất để ráp. Cả ngày trời hì hục mà nỡ lòng nào ISP Programmer nó báo:
      " Can`t erase not known device." "Device signatune: NOT KNOWN (FF,FF,FF)
      Các bạn vui lòng xem link rồi cứu mình với : http://www.ikalogic.com/isp.php
      Mạch thì mình kiểm tra rất kỹ, setup port PLT y theo soft nó kêu, ko biết lỗi này có phải do mình nạp cho 89C51 ko? ( trang web thì không thấy 89C, nhưng mình nghĩ nó cùng họ mà, chân cẳng cũng giống nhau)
      File hex mình tạo rồi, đang rất cần ráp mạch thật, các bạn cứu mình gấp với . Thanks !!
      bác ơi bác dùng cái đó mà nạp cho 89C được thì các bác bán mạch nạp có mà chết đói
      mạch đó tôi vẫn đang dùng tốt lắm,chỉ nạp cho AT89S51,S52,S53 và một số dòng avr có các chân ISP thôi
      tôi chỉ dùng cho 89S52 nên ko rõ nó nạp được cho bao nhiêu chip nữa
      cái này nhiều bác nói rồi mà,ko nạp được cho 89C, à mà nói đến vụ chân cẳng, bác coi 2 chân đó có các chân có tính năng khác nhau đó, các chân 6 7 8 của 89S có thêm các chức năng mà nhờ đó nó nạp được ISP đó,chân 1 2 thì là các chân của bộ định thời 2 khi hoạt động ở chế độ counter, khác nhau nhiều lắm bác ạ,chỉ giống nhau ở kiểu đóng vỏ chip thôi
      sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

89C ko nạp trực tiếp được bạn ơi.

Comment

Gởi dangtuandat : Nghe bạn giải thích chi tiết như vậy mình hết nhức đầu liền! Hy vọng những ai mới học và có gút mắc giống mình sẽ sớm đọc được bài viết của bạn. Thanks a lot !
          ( click thanks thì đơn giản wá nhưng muốn mời thì sao giờ?? thôi thì mời bạn online nha )

Comment

Nguyên văn bởi lidzabt Xem bài viết
            Gởi dangtuandat : Nghe bạn giải thích chi tiết như vậy mình hết nhức đầu liền! Hy vọng những ai mới học và có gút mắc giống mình sẽ sớm đọc được bài viết của bạn. Thanks a lot !
            ( click thanks thì đơn giản wá nhưng muốn mời thì sao giờ?? thôi thì mời bạn online nha )
            Mà mình khuyên bạn xài 89S đi. Nó cũng rẻ mà. có 20k ah. mạch nạp đơn giản, gọn nhẹ. 89C mạch nạp tốn kém, phải gỡ chip nữa

Comment

Mach nạp 89SXX

Mình vừa làm xong cái mạch nạp sử dụng IC 74HC541N , mình nạp thử cho con 89S52 thì ko nạp đc( có thể do sai cách) nhưng Read thì đc. Write thì nó báo lỗi như trong ảnh. Ai đó hướng dẫn cho mình xíu đc ko. Trình tự nạp ntn?
              Attached Files

Comment

thiếu ảnh

thiếu ảnh quá trình nạp .

.
                Attached Files

Comment

cac ban cho minh hoi cach nap chuong trinh cho con p89c52BBD voi, minh tim hoai ma van khong thay, canm on nhieu
                  |

Comment

Nguyên văn bởi nquoccdt Xem bài viết
                    thiếu ảnh quá trình nạp .

.
                    Có khi thì bi thế này?
                    Attached Files

Comment

Hehe_Dùng Prog nạp à??cũng đc nhưng nếu ko cần in-system mà chỉ nạp 1 lần rồi thì dùng mấy mạch nạp đa năng của 8051 thì nạp đc ngay mà, có thể dùng phiên bản 200S của mấy anh TQ mà sài.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                      Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                        Hehe_Dùng Prog nạp à??cũng đc nhưng nếu ko cần in-system mà chỉ nạp 1 lần rồi thì dùng mấy mạch nạp đa năng của 8051 thì nạp đc ngay mà, có thể dùng phiên bản 200S của mấy anh TQ mà sài.
                        200S lấy đâu ra. Mạch đang bị lỗi gì ai biết nói nghe với đi.

Comment

-Thấy nó báo verify lỗi
                          -Đọc toàn dữ liệu FF (Trắng tinh nhá )
                          Xem chip có bị sao ko??Thử con khác xem. Dây dợ có nhầm gì ko??Cứ nghĩ ko sai/ lúc đớ người vì những cái sai vớ vẩn đấy.

Comment

Chíp S thì mình chỉ có 1 con thôi. Nó Read thì bt mà nhưng Write thì bị báo lỗi như thế mơi đau chứ. Con chíp này mình mới nạp đc bằng 1 mạch khác và Read nó thấy có dữ liệu trong ROM mà??

Comment

xong

Haha. Biết nó bị làm sao rồi. Chỗ con trở 3k3 nối chân B của BJT mình móc nhầm điện trơ 33K nên ko đủ dòng cho chíp. Vô tình sờ tay vào chân B thì BJT dẫn mạnh nên mới phát hiện ra bằng thay lại con trở 2K2 thì nạp bt.

Comment

Hic_Thế mà lắm người cứ kêu là mạch xem đi xem lại rồi, ko hề sai.

Comment

Về tác giả

Collapse

LeoMessi Tìm hiểu thêm về LeoMessi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X