Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led cube 8x8x8

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

các bạn ơi! mình đang làm led cude 8x8x8 nhưng không có mạch ! ai có giúp mình với ! có thêm code càng tốt nữa

Comment

tốt nhất là xin nguyên sản phẩm LED3D hoàn thiện đi. chứ xin code và mạch thôi thì về làm chưa chắc là chạy như ý mình đâu, rùi lại nói người này người nọ...

Comment

chào bạn, mình rất mê cái vụ led cube này nhưng chưa có đủ kiến thức để có thể tự làm nó được, bạn có thể gửi cho mình file nguyên lý, mạch in và code bạn đã làm không ? mình muốn được làm trực tiếp vụ này. thank trước nhé !

Comment

em đang làm led cude với 89c52, nhưng không biết viết code như thế nào ! mấy anh biết cách viết cho 89c52 thì giúp em với
          em cám ơn nhiều

Comment

hoi led cude

em đang làm led cude với 89c52, nhưng không biết viết code như thế nào ! mấy anh biết cách viết cho 89c52 thì giúp em với
            em cám ơn nhiều

Comment

a nao biet viet câi code co ban thui de moi nguoi cung biet di

Comment

dep qua! vay bac nao co cube 5*5*5 k vay cho e file proteus k ah
                gui cho voi
                thank!
                dia chi: nemchuathanhhoa91@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi vu_elec Xem bài viết
                  To oriondn : Các chân led e đi theo đúng tiêu chuẩn đó a, đúng kích thước, chứ ko nhỏ như a tưởng đâu. Chớ nó mà nhỏ quá thì xấu lắm, led này che led kia, sao mà thấy được.
                  Ý e nói nhỏ ở đây là tổng thể đó, mà chủ yếu là phần đế, mà đế này của e chỉ vẻn vẹn có 3,5cm thôi.
                  Còn về vấn đề bị điểm chết như a nói thì e chưa gặp, và e cũng hi vọng là nó đừng có bị, nhưng cũng ko sao đâu, nếu có lỡ bị thì gỡ cả phần led ra rồi hàn thôi, ko vướng bận gì tới phần đế hết. Thiết kế tháo rời ra được rất là tiện đúng ko nè.
                  Led e mấy hiệu ứng e cũng ko biết nữa, e lang thang lên mạng thao khảo hết toàn bộ các video hiệu ứng của mọi người rồi suy nghĩ ra giải thuật để viết cho riêng mình,điều khó ở đây là mạch và vdk của e khác và do e mới học 89, cũng mới biết chút đỉnh về C thôi, nên đoạn code của e bị giới hạn trong lệnh mảng và for. Chỉ có 2 cái đó thôi, e đáo đi đáo lại, suy nghĩ miết rồi cũng tìm ra cách,cái chuyện này ngủ nằm mơ là chuyện bình thường, còn mấy cái hiệu ứng phức tạp e ko thể nào viết nỗi do trình độ C của mình có hạn.Đang ước có người chỉ mình C và AVR mà sao chẳng có ai hết.

Code của e nè,mọi người xem chắc thấy mắc cười lắm đó, mạch protues thì e để đâu mất rồi còn cái mạch chụp hình orcad ko ah+ sơ đồ để mọi người có cùng niềm đam mê led cube cùng làm
                  [ATTACH=CONFIG]32229[/ATTACH]
                  [ATTACH=CONFIG]32230[/ATTACH]
                  Code.txt
                  (ko biết up code sao nên đành phải bỏ lên mediafire)
                  Chào anh.Em rất mê cái vụ ledcube này nhưng không giỏi vdk lắm, anh post cho em xin sơ đồ nguyên lý mạch của anh nha hoặc send cho em qua mail giovotinhhaui@gmail.com.Thanks!

Comment

em nhìn vào cái sơ đồ chụp Orcad của bác vu_elec vẽ lại sơ đồ nguyên lý nhưng có 1 số chỗ không rõ mong được các bro giải đáp vì em mới học vđk nên còn gà lắm, bác nào có thể vẽ hoàn thiện mạch và cho em hỏi con ic em khoanh tròn là ic gì?
                    Attached Files
                    Last edited by giovotinhaui; 03-12-2011, 17:17.

Comment

co thi dua cho anh em lam voi chu lam j ma úp úp mở mở thế định bán ah ai chua lam 5x5x5 thi ming cho mien phi ok con 8x8x8 thi minh dang ngien cuu LED CUBE 5x5x5 by Quang Vu.rar

Comment

ban cho hoi co so do nguyen li ko cho minh voi
                        theo dia chi duytinh_thanh@yahoo.com

Comment

Help: Lập trình cho led cube 8x8x8 dùng 89c52

Sau một thời gian nghiên cứu về led cube em đã thiết kế 1 mạch led cube 8x8x8 sử dụng 89s52 và ic ghi dịch 74hc595 nhưng em đang không biết lập trình cho nó như thế nào (em gà nhất khoản lập trình ).Mong được sự chỉ giáo của các bro trong lĩnh vực này về lưu đồ thuật toán cũng như một số hiệu ứng cơ bản. Bro nào có code cho em xin để tham khảo càng tốt. Đây là sơ đồ mạch của em:
                          Attached Files

Comment

hoi hoai ma chang thay ai hoi hang gi het he ? ai biet chi dan em lam voi

Comment

Tự tìm hiểu đi bạn ơi.Tài liệu trên diễn đàn và google có rất nhiều.Ban không hiểu chỗ nào thì lên đây hỏi
                              myPage:

Comment

Nguyên văn bởi kami90 Xem bài viết
                                Tự tìm hiểu đi bạn ơi.Tài liệu trên diễn đàn và google có rất nhiều.Ban không hiểu chỗ nào thì lên đây hỏi
                                troi ah minh hoi mach nguyen ly ma cung ko co ha

Comment

Về tác giả

Collapse

kaspersky Tìm hiểu thêm về kaspersky

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X