Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Propeller display LED !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
    Mới làm thử xong, mà chưa lên mạch in nên toàn là hàn dây mạch hơi xấu. Mọi người xem cho ý kiến

bạn có thể post sơ đồ nguyên lý cho anh em cùng tham khảo, mình cảm ơn bạn nhiều!
    sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
    email:

Comment

@chung 1608 ,bạn viết code chạy được nhiều chữ chưa ,,,,,,,,,
      chia sẽ đi ,or chỉ 256 củng được ,,mình ko có thời gian viết code ...^^
      |

Comment

nhờ congdt mình viết được dòng chữ chạy rồi, có thể vừa chạy vừa dừng chỗ dừng tùy ý trong đoạn chữ. Đoạn chữ dài có thể tối đa là 200 chữ (theo mình tính là thế) đối với chip 894051 ko dùng rom ngoài. Chút về chĩnh lại up choa. !!!
        Last edited by chung1608; 06-03-2011, 10:32.

Comment

Mạch mình chỉnh lại ko dùng cảm biến photo interrupt (PI) nữa mà mình dùng cái con mắt thu hồng ngoại 2 chân lấy từ hộp anten quay (cái con mắt phát của PI hao nguồn quá, lúc trước mình dùng nó rồi gắn 2 siêu tụ 1 Fara mà khi ngắt nguồn mạch chạy thêm được có 2 giây à ). Còn trong video cái điểm sáng trắng là con mắt phát hồng ngoại của remote chứ ko phải là LED , tại quay bằng điện thoại nên mới thấy nó sáng.
          Chương trình có 2 điểm dừng để cho mọi người thấy, còn ta muốn dừng chỗ nào cũng được.
          Attached Files

Comment

thank bạn nhe!làm vậy là thành công rồi cho mình hỏi bạn có nghiên cứu hiện thị các hình ảnh chuyển động để hiện thị trên propeller display này chưa nếu có cho mình học hỏi với!
            mail:dqnam952@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi lovedt Xem bài viết
              thank bạn nhe!làm vậy là thành công rồi cho mình hỏi bạn có nghiên cứu hiện thị các hình ảnh chuyển động để hiện thị trên propeller display này chưa nếu có cho mình học hỏi với!
              Mình theo chuyên ngành hệ thống điện nên ko có thời gian nghiên cứu sâu về các vi điều khiển khác. Đa số các hiển thị hình ảnh động đó dùng chip khác dễ làm hơn 89

Comment

ủa sao phải dùng mắt thu hồng ngoại thế bạn. Mình tưởng là cho led chớp tắt thui chứ. bạn chỉ mình cái nguyên lý chung khi làm cái này dc ko?

Comment

Nguyên văn bởi hoanghiepwh Xem bài viết
                  ủa sao phải dùng mắt thu hồng ngoại thế bạn. Mình tưởng là cho led chớp tắt thui chứ. bạn chỉ mình cái nguyên lý chung khi làm cái này dc ko?
                  nguyên lý chính của cái này là tạo 1 thời điểm ngắt cố định trên 1 vòng quay để bắt đầu cho hiển thị các LED theo ma trận. Dùng LED phát hồng ngoại gắn trên đế cố định, khi mạch quay mắt thu hồng ngoại đi ngang LED phát tạo nên 1 ngắt, từ đ1o nhảy vào chương trình hiển thị. Khi hiển thị xong mà chưa hết vòng quay thì sẽ thoát ra khỏi cT ngắt và chờ cho mắt thu đi ngang LED phát lần tiếp theo để tạo ngắt và hiển thị.

Comment

Cho mình cái sơ đồ mạch được không bạn. Thấy bạn làm đẹp quá . Thanks trước nha

Comment

Nguyên văn bởi codientu123 Xem bài viết
                      Cho mình cái sơ đồ mạch được không bạn. Thấy bạn làm đẹp quá . Thanks trước nha
                      mạch cuối trang 2 đó bạn

Comment

bạn ơi ,muốn hiện nhiều chữ thì tăng thanh ghi nào lên nhỉ ?
                        mà sao mình nạp luôn code của bạn ,thì sau chữ dien tu viet nam.net thì tất cả các led dều đồng loạt sáng chạy theo sau nhỉ ! ko biết do thừa hay thiếu giá trị thanh ghi nào đây..............................
                        |

Comment

Nguyên văn bởi dangkhoa1011 Xem bài viết
                          bạn ơi ,muốn hiện nhiều chữ thì tăng thanh ghi nào lên nhỉ ?
                          mà sao mình nạp luôn code của bạn ,thì sau chữ dien tu viet nam.net thì tất cả các led dều đồng loạt sáng chạy theo sau nhỉ ! ko biết do thừa hay thiếu giá trị thanh ghi nào đây..............................
                          Muốn hiện nhiều chữ nữa thì bạn phải thêm giá trị vào cho bảng mã ứng với chữ bạn muốn hiển thị. Còn chuyện tất cả LED đều sáng thì hơi khó hiểu, phía sau chữ VIETNAM.NET mình cho 206 giá trị 0FFH, nếu cathod của LED nói PORT thì ko thể nào sáng hết LED đc

Comment

ý mình là thay đổi số giá trị bản mả R0,R1 hả .........
                            mình củng ko biêt tại sao nữa
                            bạn vào avatar mình sẽ thấy lỗi...........
                            ,mình dùng 89c2051 có lẻ bộ nhớ flash 2kb nên ít hơn ?
                            Last edited by dangkhoa1011; 08-03-2011, 10:23.
                            |

Comment

đúng rồi, mình có chú thích mà

Comment

haha........mình đã làm xong ,tặng bạn gái hôm 8/3 rùi nè.........

|

Comment

Về tác giả

Collapse

chung1608 Tìm hiểu thêm về chung1608

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X