Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mình đã hoàn thành Led trái tim nhưng lại bị thế này? giúp mình với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình nhìn kỹ trong hình cả mặt trước và sau thì thấy sai hêt rôi.ic đặt mặt trước là sai,mà nếu để mặt sau cũng sai.bạn layout sai hết rồi.để mình up cái mạch khác.mạch này mình làm chạy ngon rồi !
    Led trái tim tặng em đó - YouTube
    Attached Files
    Last edited by phimy_ymh_vn; 17-12-2011, 22:32.

Comment

mình cóa mạch trái tim cùi nè bạn . tự layout.bản này là bản kiểu thường ,điều khiển mức 0, còn nếu muốn in ngược để hàn linh kiện phía sau thì chỉnh lại layout một chút nhé (chân vi điều khiển , mấy con trở có dây chéo ấy)
      LED TRAI TIM.zip

p/s : layout LED-2.MAX nhé. dùng không đẹp nhưng chắc chắn chạy 100% đấy

Comment

Nguyên văn bởi vietlamdt Xem bài viết
        "7805 để ổn dòng"bạn xem lại câu này đi. 7805 đâu phải để ổn dòng mà là ổn áp. mạch này k cần dùng nguồn chuẩn 5v cũng được. bạn lấy 2 que đo của đồng hồ để thang X1, que đen nối với +, que đỏ nối với - của mạch, mạch vẫn chạy tốt chỉ tội led sáng yếu tý thôi
        uhm bạn nhầm.nhân tiện cho mình hỏi ai co thể giải thích hộ mình cái code này không

Hình 6: Sơ đồ mạch in
        IV. Cấu trúc lập trình
        #include <REGX52.H>
        #include <math.h>

sbit tang_toc =P1^2;
        sbit giam_toc =P1^3;
        sbit dao_chieu =P1^4;

sbit role=P1^0;

int toc_do=255,dc=0;

void key(void)
        {
        if(dao_chieu==0)
        {
        while(dao_chieu==0){;}
        dc++;
        if(dc==2) dc=0;
        }
        if(tang_toc==0)
        {
        while(tang_toc==0){;}
        toc_do+=15;
        if(toc_do>255) toc_do=255;
        }
        if(giam_toc==0)
        {
        while(giam_toc==0){;}
        toc_do-=15;
        if(toc_do<15) toc_do=0;
        }
        }
        void main()
        {
        while(1)
        {
        while(dc==0)//quay thuan
        {
        key();
        role=1;
        P2=toc_do;
        }

while(dc==1)//quay nguoc
        {
        key();
        role=0;
        P2=toc_do;
        }

}
        }

Comment

Nguyên văn bởi phimy_ymh_vn Xem bài viết
          mình nhìn kỹ trong hình cả mặt trước và sau thì thấy sai hêt rôi.ic đặt mặt trước là sai,mà nếu để mặt sau cũng sai.bạn layout sai hết rồi.để mình up cái mạch khác.mạch này mình làm chạy ngon rồi !
          Led trái tim tặng em đó - YouTube
          Sai chỗ nào chỉ ra thử bạn.

Email:
          Tel: 0983.497.310

Comment

Nguyên văn bởi tienhuypro Xem bài viết
            Sai chỗ nào chỉ ra thử bạn.
            mình chắc chắn là mạch in ko sai. mình đang thay thế linh kiện để khắc phục. hy vọng sẽ chạy được,mọi người chờ nhé !

Comment

sao tụ reset lại dùng tụ gốm nhi? bạn thay bằng con tụ hóa 10uF đi

Comment

các bạn cho hỏi điện áp mã của con 89s52 là bao nhiêu nhỉ.MÌnh cũng làm một cái ,trước chạy rồi sau test lại cắm nhầm cái nguồn 9v thế là không chạy nữa ,cả giàn led cùng sang luôn không nhày gì cả

Comment

Bạn nên xét lại mấy chỗ sau
                  1 - chân 29 , 30 để trống mà bạn lại nối vs Vcc , chỉ có 31 nối lên Vcc thôi
                  2 - mạch reset là R 10k và tụ phân cực 10uF mà bạn lại dùng tụ gốm ( theo file mô phỏng bạn up lên )
                  Nếu khi sửa xong 2 chỗ trên mạch vẫn ko chạy , bạn tháo chip ra dùng 1 cái test board gắn chip lên đó mắc mạch dao động , reset , nguồn chuẩn 5V , mỗi port bạn gắn 1 led - led vào vdk +led qua R100 om lên Vcc để kiểm tra , nếu ko chạy thì bạn nạp lại code cho chip . nạp lại rồi mà vẫn ko chạy thì lấy con chip # nạp code vào và test xem . ok trên test board rồi gắn lại chip vào mạch .Chúc bạn thành công !
                  ................. Pleiku .................... GIA LAI ...................

Comment

Nguyên văn bởi dinhhaobka Xem bài viết
                    mình đã thay thạch anh rồi... nguồn nuôi IC đo đuợc 4.7V tụ lọc và tụ reset đầy đủ... 33pF và 100pF ..
                    Code nạp thì đuợc test trên mạch mô phỏng chạy rất ổn .. hic .
                    còn chân 31 mình không dùng
                    nối chân 31(EA) lên 5VDC đi bạn, nối vậy để chọn chương trình từ ROM nội bên trong IC. Đưa chân EA xuống thấp nếu có sử dụng bộ nhớ mở rộng
                    chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi m4u_91 Xem bài viết
                      sao tụ reset lại dùng tụ gốm nhi? bạn thay bằng con tụ hóa 10uF đi
                      chân reset của mình dùng tụ gốm mắc với 1 trở 10k Ohm

Comment

bây giờ thế này nha.chân 29 và 30 bạn để trống,chân 31 nối Vcc.thay tụ reset bằng tụ hóa 10uf.xem lại 2 con tụ 33,ở hình thì bạn nối sai rồi. ( xoay lại nhé ). bạn nói có trở 10k ở chân reset nhưng mình ko thấy ???
                        nếu vẫn ko đc.bạn nạp lại code.ko đc tiếp,thay thạch anh.ko đc nữa,thay ic.
                        thanks !

Comment

VDK chua làm việc rùi ,kiểm tra nguồn,thạch anh ,chú ý phần nguồn cấp.bienhou nói đuúng đấy

Comment

Em làm thành công rùi, ko cần in mạch gì hết, hàn một đống dây, code Led sáng với mức áp thấp, hay bit 0 và cho tắt Led với mức áp cao hay bit 1. Ko cần tụ 33p ở thạch anh luôn,chạy mướt lắm đó bạn

Comment

cac pro giup voi ..... traitim ISIS.PDF
                              minh lam nhu hinh ve luon ...... nhung ma ko hieu tai no lai ko chay theo y muon nua .........
                              Hien tuong la : luc thi sang vai bong ....... luc thi sang het ...........giong nhu reset co van de vay do ............
                              help.............................................. .......................thank.......
                              Attached Files

Comment

bạn thử nạp code khác hay thay thạch anh xem.chứ nhìn hình đúng mà !

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhhaobka Tìm hiểu thêm về dinhhaobka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X