Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hiện sóng bị lệch tia

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy hiện sóng bị lệch tia

Tình hình là em có cái máy hiện sóng HITACHI 20Mhz mua của một người thầy chắc cũng đã hơn 20 năm. Lúc thử máy nhà thầy thì hai tia của máy hiện sóng bình thường, khi về tới nhà thì đặt thẳng theo cạnh bàn nhưng không hiểu sao tia của máy lại bị lệch xéo, điều chỉnh máy xéo sang một bên thì từ từ tia lại thẳng theo các đường kẽ ô. Mấy bác giúp em với em cảm ơn.

Bênh già, chung sống cùng thôi.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Cái này xoay chỉnh chiết áp "Trace Rota" ở trước mặt máy là được bạn nhé! Điều chỉnh lệch ngang thôi mà!

Comment

Nguyên văn bởi ngochai0712 Xem bài viết
        Cái này xoay chỉnh chiết áp "Trace Rota" ở trước mặt máy là được bạn nhé! Điều chỉnh lệch ngang thôi mà!
        Cảm ơn bác em làm được rồi.

Comment

Nguyên văn bởi chè elec Xem bài viết
          Tình hình là em có cái máy hiện sóng HITACHI 20Mhz mua của một người thầy chắc cũng đã hơn 20 năm. Lúc thử máy nhà thầy thì hai tia của máy hiện sóng bình thường, khi về tới nhà thì đặt thẳng theo cạnh bàn nhưng không hiểu sao tia của máy lại bị lệch xéo, điều chỉnh máy xéo sang một bên thì từ từ tia lại thẳng theo các đường kẽ ô. Mấy bác giúp em với em cảm ơn.
          Chắc chỗ đặt máy bị nhiễm từ ?

Comment

Em đã thử bỏ dưới đất và đảm bảo ko có cục nam châm nào sát bên nhưng vẫn không khá hơn !

Comment

Về tác giả

Collapse

chè elec Tìm hiểu thêm về chè elec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X