Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hiện sóng bị lệch tia

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy hiện sóng bị lệch tia

Tình hình là em có cái máy hiện sóng HITACHI 20Mhz mua của một người thầy chắc cũng đã hơn 20 năm. Lúc thử máy nhà thầy thì hai tia của máy hiện sóng bình thường, khi về tới nhà thì đặt thẳng theo cạnh bàn nhưng không hiểu sao tia của máy lại bị lệch xéo, điều chỉnh máy xéo sang một bên thì từ từ tia lại thẳng theo các đường kẽ ô. Mấy bác giúp em với em cảm ơn.

Bênh già, chung sống cùng thôi.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Cái này xoay chỉnh chiết áp "Trace Rota" ở trước mặt máy là được bạn nhé! Điều chỉnh lệch ngang thôi mà!

Comment

Nguyên văn bởi ngochai0712 Xem bài viết
        Cái này xoay chỉnh chiết áp "Trace Rota" ở trước mặt máy là được bạn nhé! Điều chỉnh lệch ngang thôi mà!
        Cảm ơn bác em làm được rồi.

Comment

Nguyên văn bởi chè elec Xem bài viết
          Tình hình là em có cái máy hiện sóng HITACHI 20Mhz mua của một người thầy chắc cũng đã hơn 20 năm. Lúc thử máy nhà thầy thì hai tia của máy hiện sóng bình thường, khi về tới nhà thì đặt thẳng theo cạnh bàn nhưng không hiểu sao tia của máy lại bị lệch xéo, điều chỉnh máy xéo sang một bên thì từ từ tia lại thẳng theo các đường kẽ ô. Mấy bác giúp em với em cảm ơn.
          Chắc chỗ đặt máy bị nhiễm từ ?
          sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
            Chắc chỗ đặt máy bị nhiễm từ ?
            Em đã thử bỏ dưới đất và đảm bảo ko có cục nam châm nào sát bên nhưng vẫn không khá hơn !

Comment

Không khá hơn, tức là khi xoay chuyển nó vẫn bị lệch tia à?

Có thể nhà bạn ở trên mỏ quặng, hoặc sát bên bệnh viện có máy chụp mri.
              sau.ph

Comment

Cười vỡ bụng.
                Cố gắng cãi, sẽ cãi liên tục dù chủ thớt ở #4 đã làm được rồi.

Comment

Vấn đề là sau khi chỉnh nó hết lệch luôn? Hay khi xoay chuyển thì nó lại bị lại?
                  sau.ph

Comment

Vấn đề là sau khi chỉnh nó hết lệch luôn? Hay khi xoay chuyển thì nó lại bị lại?
                    sau khi em chỉnh chiết áp "Trace Rota" thì tia thẳng nhưng chỉ là ở trên bàn, còn đem chỗ khác thì lại bị lệch, phải chỉnh chiết áp "Trace Rota" lại.

Comment

Nguyên văn bởi Cat tuong Xem bài viết

Cười vỡ bụng.
                      Cố gắng cãi, sẽ cãi liên tục dù chủ thớt ở #4 đã làm được rồi.
                      Chả có gì đáng cười cả, làm được và tìm ra nguyên nhân là 2 việc khác nhau

Comment

Bệnh viện cách xa nhà em cả trăm mét, còn quặng thì cái đó em ko biết có hay ko .Nhưng mà quặng thì có gây từ tính hả bác ?

Comment

Cách cả trăm mét thì chắc không ảnh hưởng, Nhưng mà nhà dân cách 1 con hẻm bị nhiễm từ lên TV crt khử hoài không hết đã từng xảy ra. Đó mới là máy 1,5T thôi. Bây giờ còn có loại máy 3T mạnh gấp đôi nữa.

Có những vùng có quặng từ làm lệch kim la bàn.

Nếu tia lệch ngẫu nhiên thì có thể do mạch chỉnh tia bị lỏng chỗ nào đó. Còn nó lập đi lập lại thì rất có thể do môi trường.
                          sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Chả có gì đáng cười cả, làm được và tìm ra nguyên nhân là 2 việc khác nhau
                            Đáng cười lắm chứ
                            Cứ đưa ra nguyên nhân tào lao là xong. Thí dụ nơi bạn ở có địa chấn. he.he

Comment

Nguyên văn bởi Cat tuong Xem bài viết

Đáng cười lắm chứ
                              Cứ đưa ra nguyên nhân tào lao là xong. Thí dụ nơi bạn ở có địa chấn. he.he
                              Thế thì ông đừng vào 4rum này nữa vì ở đây người ta phải đưa ra giả thiết dựa vào mô tả của người hỏi, mà ông cũng đếch chứng minh được nguyên nhân là tào lao

Comment

Về tác giả

Collapse

chè elec Tìm hiểu thêm về chè elec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X