Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Share Luận Văn - 2011] Robot sử dụng Kinect

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Share Luận Văn - 2011] Robot sử dụng Kinect

Sau một thời gian tìm hiểu và ứng dụng, mình thấy Kinect có thể làm được rất nhiều chuyện với chi phí phải chăng so với các thiết bị chuyên dụng có khả năng khôi phục 3D (giá hiện tại 2tr8). Mình cũng đã bảo vệ xong đề tài này và muốn chia sẻ tới tất cả các bạn, với mong muốn thiết bị này được ứng dụng rộng rãi hơn.
    Đây là clip demo, có thêm các video bổ sung trong phần description (xem thêm trên YT ):

Đây là source code + báo cáo + file thuyết trình: file download
    Hy vọng nó sẽ hữu ích cho những ai bắt đầu tìm hiểu về thiết bị Kinect.

Ngoài ra mình cũng bonus thêm một số code mẫu:
    >> OpenNI
    >> Point CLoud

Mọi người cứ trao đổi và hỗ trợ nhau ở thread này.
    Like nếu thấy có ích

Chúc mọi người năm mới Nhâm Thìn vạn sự như ý
    Last edited by ooooo; 14-01-2012, 00:54.

sắp tới knect hổ trợ PC tha hồ mà vọc nhé khỏi phải mò hack như trước

Comment

Em ở ngoài Đà Nẵng, Anh ơi cho em hỏi bộ Kinect đó mua tại đâu? anh có thể cho em xin địa chỉ và số điện thoại liên lạc với!
      Em cảm ơn nhiều!

Comment

bạn có thể mua ở các cửa hàng bán xbox,hoặc có thể kiếm trên mạng,rất nhiều,giá hình như trên 3tr thì phải
        Bao nhiêu là đủ !

Comment

akirakudo nói đúng đó, sản phẩm Kinect khá dễ mua, hỏi những cửa hàng chuyên về game ấy, giá ở SG vào khoảng 2tr8.
          Mình đợt trước mua lại trên 5giay nên giá cũng ko tới 3tr.

Comment

Muốn sài Knect bây giờ phải biết cách hack nữa mới sài trên PC được nhá. Bạn tuanle-o ở Đà Nẵng à, mình cũng ở Đà Nẵng nè

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	74.6 KB
ID:	1364104
              Anh Đức cho em hỏi với em build source code RobotVision của anh thì bị lỗi này. [Không biết có phải do những lỗi này mà bị như thế]
              Em dùng thư viện PCL 1.5.1 nên ở hàm deleteText3D em thay lại bằng removeText3D và chỗ này pcl::KdTree<CloudType>::Ptr tree em sửa thành pcl::search::KdTree<CloudType>::Ptr tree ;

Comment

Kinect chỉ dùng trong nhà đc thôi, ra ngoài đường, thậm chí kiếm cái đèn lazer chiếu vào là nhiễu ngay

Comment

Bị cái lỗi như trên có khi nào do cấu hình em thấp ko ta. CPU core i3, ram 3GB .

Comment

Nguyên văn bởi dluvnn Xem bài viết
                    Kinect chỉ dùng trong nhà đc thôi, ra ngoài đường, thậm chí kiếm cái đèn lazer chiếu vào là nhiễu ngay
                    Bạn chiếu đèn lazer vào đâu mà nhiễu được vậy? hồi trước mình cũng thử thấy vẫn nhận người, khớp tay chân.. ok hết mà

Comment

Mình cũng rất thích project này của bạn. Bạn Đức ở đâu thế? Nếu được bạn liên lạc với mình qua mail tinnhansms at gmail.com để mình có thể hỏi bạn thêm một số thông tin nhé.
                      Rất mong nhận được liên lạc của bạn.

Comment

Chào bạn Đức!
                        mình cũng đang nghiên cứu về 3d Recognition, hiện tại mình cũng đang sử dụng thư viện Pointcloud v1.7.0.
                        nếu bạn còn theo đuổi project này thì mong bạn giới thiệu thêm và ý tưởng phát triển. mong được học hỏi nhiều điều từ bạn.

Comment

Thanks bác.
                          Em vừa nhận đề tài này sáng nay. Để em tìm hiểu rồi có gì hỏi mong anh giúp đỡ nhé

Comment

Em có tìm hiểu về Kinect trong tuần vừa rồi và làm một báo cáo tổng kết nhỏ về phần cứng cũng như viết phần mềm cho Kinect bằng Windows Forms C#.
                            Khi viết chương trình trên C# em có tìm thấy một thư viện hỗ trợ các hàm về thu nhận dữ liệu và hiển thị dễ dàng hơn nhiều so với các demo hướng dẫn của Microsoft.
                            Báo cáo đang còn sơ lược nhưng hi vọng giúp được các bạn mới bắt đầu tiếp cận với công cụ này.
                            Phần Point Cloud có bác nào biết cách sử dụng nó với C# không. Em thầy hình như nó chỉ sử dụng cho C++
                            https://www.dropbox.com/s/jv6l88r05c...t%20Kinect.rar

Comment

Nguyên văn bởi ooooo Xem bài viết
                              Sau một thời gian tìm hiểu và ứng dụng, mình thấy Kinect có thể làm được rất nhiều chuyện với chi phí phải chăng so với các thiết bị chuyên dụng có khả năng khôi phục 3D (giá hiện tại 2tr8). Mình cũng đã bảo vệ xong đề tài này và muốn chia sẻ tới tất cả các bạn, với mong muốn thiết bị này được ứng dụng rộng rãi hơn.
                              Đây là clip demo, có thêm các video bổ sung trong phần description (xem thêm trên YT ):

Đây là source code + báo cáo + file thuyết trình: file download
                              Hy vọng nó sẽ hữu ích cho những ai bắt đầu tìm hiểu về thiết bị Kinect.

Ngoài ra mình cũng bonus thêm một số code mẫu:
                              >> OpenNI
                              >> Point CLoud

Mọi người cứ trao đổi và hỗ trợ nhau ở thread này.
                              Like nếu thấy có ích

Chúc mọi người năm mới Nhâm Thìn vạn sự như ý
                              File download của bạn bị xóa mất rồi. Bạn nào đã down thì up lại cho mình xin với. Cám ơn các bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

ooooo Nothing is impossible Tìm hiểu thêm về ooooo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X