Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm thế nào để vẽ Đồ thị (X,Y), dữ liệu nhận từ cổng COM, ngôn ngữ Visual Baic 6.0

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các cao thủ dạo này chẳng giúp anh em mình gì cả. Buồn hết cả người. Thôi anh em mình chịu khó tự làm vậy!

Comment

Bác hoanglongu làm ơn upload lại file examples(10MB) đó với,không thể down được ,đến 99% là đứt,lần nào cũng vậy luôn

Comment

Nguyên văn bởi hoanglongu Xem bài viết
        Đây là Link hướng dẫn sử dụng Teechart do mình **an ra: (File PDF )
        http://www.mediafire.com/?mrmb9nebm0n

Đây là 1 số ví dụ của Teechart mẫu (rất hay) đó:
        http://www.mediafire.com/?t8nzwjwmelg
        cái file dưới đó bác

Comment

Cái này là do lỗi ở chương trình IDM 5.11 build 9 mà, và hình như chỉ xảy ra ở mediafire.com thôi. Hồi trước tôi cũng gặp phải vấn đề này. Bạn có thể tham khảo thêm ở http://www.benhvientinhoc.com/dd/ind...howtopic=55115
          chúc vui!

Comment

teechart chỉ là một thư viện mở rộng của VB thôi (không biết mình nói thế có đúng không). Chỉ cần down file đó về paste vào thư viện của nó là được mà. Nếu không ra chỗ tớ có file teechart.

Comment

Ai có teechart bản 8 chia sẻ cho anh em với nhé,mình down được về rồi cài ra lại cứ báo lỗi.Chán quá.

Comment

Nguyên văn bởi cdt Xem bài viết
                Ai có teechart bản 8 chia sẻ cho anh em với nhé,mình down được về rồi cài ra lại cứ báo lỗi.Chán quá.
                Hi ,mình UP bản TEECHART bản 7 trước đã ,hôm sau sẽ UP cho bản 8 ( để đâu mất tiêu,"lục" được sẽ UP lên ,hi hi ).Hai version này đều là bản Pro ,nên ko khác nhau là bao nhiêu đâu. CHúc vui

Link Download (Mirror): http://www.mediafire.com/?tf4uf0lxtzj
                Attached Files
                My department's Website: www4.hcmut.edu.vn/~thietbidien/trangchu

Motorola-FreeScale's MCU 68HC11 & HCS12X Supporter

Comment

Mình vẫn chưa down được cái example của teechart,IDM của mình ko down được ở mediafire.Bác hoanglongu up lên chỗ nao khác được ko.Thanks.
                  ah bác thử cài bản 8 chưa,mình cài bị lỗi mới chán chứ.
                  Last edited by cdt; 25-05-2008, 19:25.

Comment

HoangLongU ah` bạn làm sao để chèn ảnh vào biểu tượng nút nhấn vậy, mình không đánh tiếng viết trong VB được ko hiểu có cần cài gì không

Comment

chắc anh Hoanlongu đang bận. Mình trả lời thay chút hộ anh ấy vậy. Bạn ko đánh được tiếng việt là do chưa bật Vietkey lên thôi. Bạn bật VK lên và chọn Unicode nhé! Chúc bạn thành công

Comment

để gõ được tiếng việt có dấu trong VB6.0, bạn bật vietkey lên và chọn font cho button đó là VK Sans Serif

Comment

Hi, Nếu bạn nào dùng UniKEY( Version 3.5 --> Version 4.0), thì có thể dử dụng cách sau để Viết Tiếng Việt trong VB6:

1 .Bật Unikey lên , Chọn Font VNI-TIMES .
                          2. Trong nút nhấn Command,cửa sổ Properties , chọn Font VNI-TIMES

==> Sẽ Gõ được Tiếng Việt. Chúc vui!

Comment

Cau co the gui code "Dieu khien dong co DC" ve bang Teechart cho minh theo mail: khanh_04dt2@yahoo.com duoc khong? Minh dang rat can. Cam on!

Comment

Nguyên văn bởi khanh04dt2 Xem bài viết
                              Cau co the gui code "Dieu khien dong co DC" ve bang Teechart cho minh theo mail: khanh_04dt2@yahoo.com duoc khong? Minh dang rat can. Cam on!
                              Bạn ơi. Về phần vẽ đồ thị bằng TEECHART thì mình đã trình bày trong THREAD này rồi.

Còn ĐIỀU KHIỂN động cơ thì có nhiều Phương pháp và Yêu cầu ( điều khiển Tốc độ hay Vị trí , động cơ bước...) .Nếu bạn làm về Điều khiển như thế nào , hãy POST yêu cầu lên ,mọi người sẽ Góp ý cho .CHúc vui

Comment

Cảm ơn mình làm được rồi! Mình dang làm ổn đinh ổn đinh tốc độ đông cơ DC sử dụng bộ điều khiển PID. Nhưng cũng gần xong rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglongu - Received the Bachelor (honors) and Master (by research) of Engineering in Automatic Control at Faculty of Electrical-Electronics Engineering, Ho Chi Minh City University of Technology (HCMUT), Vietnam, in 2009 and 2011, respectively. - Majors: Automatic Control, Solar/Wind Energy systems, Electrical Machines, Two-wheeled Self-Balancing Robot, Microcontrollers. Tìm hiểu thêm về hoanglongu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X