Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để on off tín hiệu trên từng chân của cổng LPT?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm sao để on off tín hiệu trên từng chân của cổng LPT?

Mình đang muốn dùng cổng LPT để làm vài thứ đơn giản. Đề đưa ra là chỉ cần điều khiển on và off tín hiệu trên các chân từ số 2 tới số 9 của cổng LPT với C#. Nói cách khác nếu mắc các đèn LED vào các chân này, nối mas xuống chân 25 thì làm sao dùng C# để tắt mở được các đèn LED này. Xin các bạn chỉ mình với. Nếu dùng c++ cũng được, nhưng nếu được c# thì vẫn tốt hơn. Thánk mọi người rất nhiều.
    Attached Files

C có được không bạn (không phải C++)

Comment

văn nghệ tí cho vui
      cái này giúp bạn được này
      http://www.logix4u.net/inpout32_source_and_bins.zip

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
        C có được không bạn (không phải C++)
        Uh, c cũng được, nhưg khổ là mình ko bít làm sao để lập trình nó (C) với winform được đây bạn ơi. hix. Vậy nên mình mới cần c# áh bạn.

Comment

Nguyên văn bởi giadinhvnvn Xem bài viết
          Uh, c cũng được, nhưg khổ là mình ko bít làm sao để lập trình nó (C) với winform được đây bạn ơi. hix. Vậy nên mình mới cần c# áh bạn.
          C# thì tôi không dành nhưng trong C để đưa dữ liệu ra cổng LPT thì dùng lệnh outportb(0x378,data) trong đó 0x378 là địa chỉ cổng LPT, còn data là dữ liệu bạn cần đưa ra cổng đó,ví dụ trong 8bit đưa ra bạn muốn led nối bit 0 sáng còn lại là tắt thì data của bạn sẽ là 0000 0001 (hoặc data=1 khi ở dạng decimal).Bây giờ mà vẫn có máy để dùng cổng LPT sao
          Chúc thành công.

Comment

Nguyên văn bởi e_fan Xem bài viết
            C# thì tôi không dành nhưng trong C để đưa dữ liệu ra cổng LPT thì dùng lệnh outportb(0x378,data) trong đó 0x378 là địa chỉ cổng LPT, còn data là dữ liệu bạn cần đưa ra cổng đó,ví dụ trong 8bit đưa ra bạn muốn led nối bit 0 sáng còn lại là tắt thì data của bạn sẽ là 0000 0001 (hoặc data=1 khi ở dạng decimal).Bây giờ mà vẫn có máy để dùng cổng LPT sao
            Chúc thành công.
            Uh, bây giờ kiếm được cái CPU có cổng LPT là nhức cả mắt. Nhưg vì cần dùng cổng này điều khiển cho dễ và nhanh nên mình đã phải đi lùng sục mấy tiệm ráp pc cũ để kiếm được 1 e Pentium 4 HT 3.xxghz, ram ddr2 2gb, hdd 80gb. Nói chug cấu hình vậy là tạm ổn cho ứng dụng mình đang muốn làm áh. ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

giadinhvnvn Tìm hiểu thêm về giadinhvnvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X