Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thu sóng wifi miễn phí

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thu sóng wifi miễn phí

chả là nhà em gần trường thcs họ phát wifi miễn phí chỗ nhà em túm được nhưng chập chờn quá,em có thể mua router về lắp dùng được ko nhỉ?

mua router về nhưng router nó chỉ có phát nên ko thu dc đâu bạn ạ tốt nhất là mua cái usb wifi xong lấy cái anten dành riêng cho thu sóng wifi bằng tần 2.4Ghz của tụi Rc hay ở đâu đó chế vào thì có thể cải thiện sóng đó bạn

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
      mua router về nhưng router nó chỉ có phát nên ko thu dc đâu bạn ạ tốt nhất là mua cái usb wifi xong lấy cái anten dành riêng cho thu sóng wifi bằng tần 2.4Ghz của tụi Rc hay ở đâu đó chế vào thì có thể cải thiện sóng đó bạn
      hở hở, router chỉ phát ko thu ? vậy bạn gõ http://dientuvietnam.net vào trình duyệt trên laptop sài WIFI rồi ENTER thì cái mớ chữ http://dientuvietnam.net nó chạy lên mạng internet bằng đường nào

Comment

nó vẫn là truyền nhận nhưng nó ko thể thu từ 1 wifi khác và phát lại cái wifi đó ( cái chức năng này chỉ có 1 số router hỗ trợ )

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
          nó vẫn là truyền nhận nhưng nó ko thể thu từ 1 wifi khác và phát lại cái wifi đó ( cái chức năng này chỉ có 1 số router hỗ trợ )
          bác này chưa nghe đến chức năng repeater của router à?.có rất rất nhiều router vừa thu vừa phát đấy.Vì em muốn lắp bởi còn dùng nhiều thiết bị khác nhưng sợ ko bắt được sóng vì chập chờn.họ phát lâu rồi giờ mới phát hiện...hic..ai đã làm kiểu này cho em đôi lời ý kiến?

Comment

router wifi bây giờ thì hầu hết đều có chức năng repeater hết. Chỉ cần setup là được. Hơi bị dễ. Tuy nhiên, có 1 số vấn đề khó chịu là các hãng ứ chịu chơi với nhau. Nếu cái cục router wifi của trường là tenda, thì router làm repeater cũng phải là tenda, Router của draytek thì router làm repeater cũng phải của draytek. Còn mấy hãng khác thì mình không biết. Phải xem cái router trường học là của hãng nào rồi tính tiếp. Thường thì mấy công ty hay office, trường học vừa và nhỏ hay dùng draytek.
            À còn vấn đề bạn nói là chập chờn. Bạn phải đặt cục wifi làm repeater ở chỗ nào sóng mạnh, vì repeater chỉ khuếch đại sóng thôi chứ không có chức năng sửa lỗi khi mất gói do chập chờn đâu. Vì thế nếu không tìm được vị trí đặt cục repeater để bắt được sóng mạnh thì repeater cũng không phát huy được tác dụng là bao

Comment

bỏ ra vài chục đến một vài trăm nghìn thuê bao dùng bét nhè cả tháng ... sao phải khổ thế nhỉ ?
              ăn chơi thì bét nhè , rách giời lại tiết kiệm mấy đồng bạc ( mà sóng nó lại yếu nữa chứ - nếu khỏe thì dùng ké đã đành ) .
              Mà đấy là chưa gặp phải trường hợp dùng chùa ... ảnh hưởng tới đường truyền ... nó khóa lại ... thế là hết dùng .
              Đang lúc say mê mà mất mạng thì tức hộc máu ! ( tổn thọ lắm ).

- Ở xóm nhà mình , mới đầu mình cũng để wifi Free ... đợt đầu chỉ có vài chú chui vào đọc báo , xem tin ... thì chẳng nói ... đằng này mấy chú lại " cắt cả internet " để đi dùng chùa ... rồi chúng nó download phim ... làm mạng lag , chậm kinh khủng ... Bực mình khóa cụ nó vào ... thế là xong ! Ngồi đấy khóc !
              ( khóa vào cái mạng lại vèo vèo như rocket luôn )
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

thank bác vandao nhiều nhé!!bên trường học thấy báo sang tên là TP-LINK_gì gì đó có lúc sóng tới 30% lận có lúc tụt 0%(dò bằng điện thoại).liệu em có nên mua về lắp ko?họ ko bao giờ đặt pass vì of chung nên em cũng khoái.

Comment

1. có thể mua loại antenna tốt cho router của bạn.
                  2. thuê bao
                  Mãi đi tìm vàng.

Comment

rất đơn giàn mua cái usb wifi giá khoảng 250k, loại cũ khoang 100k, vể cho nó vào cái chảo chống dình,y như cái chảo thu tivi, đàm bảo sóng vivu, nhớ là hướng cái chảo về phía nguồn phát wifi, lúc trước mình cũng chơi vậy, từ tốc độ download 150kb/s quất lên 900kb/s thấy mà ham
                    không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi hoangdan Xem bài viết
                      thank bác vandao nhiều nhé!!bên trường học thấy báo sang tên là TP-LINK_gì gì đó có lúc sóng tới 30% lận có lúc tụt 0%(dò bằng điện thoại).liệu em có nên mua về lắp ko?họ ko bao giờ đặt pass vì of chung nên em cũng khoái.
                      Tp Link thì mua tp link cho chăc ăn. Search loại nào co repeater ấy. Nếu sóng yếu thì mua thêm cái antena 7dBi nữa. Đt bắt được sóng thì cái wifi thu sóng tốt, chắc không bị yếu sóng đâu.

Comment

Tình hình khá khả quan em dò sóng bằng đt nokia được 1 chỗ lúc nào cũng 24%.dow phim ầm ầm,liệu lắp router tốc độ có nhanh hơn?

Comment

Nguyên văn bởi vandao_ts Xem bài viết
                          router wifi bây giờ thì hầu hết đều có chức năng repeater hết. Chỉ cần setup là được. Hơi bị dễ. Tuy nhiên, có 1 số vấn đề khó chịu là các hãng ứ chịu chơi với nhau. Nếu cái cục router wifi của trường là tenda, thì router làm repeater cũng phải là tenda, Router của draytek thì router làm repeater cũng phải của draytek. Còn mấy hãng khác thì mình không biết. Phải xem cái router trường học là của hãng nào rồi tính tiếp. Thường thì mấy công ty hay office, trường học vừa và nhỏ hay dùng draytek.
                          À còn vấn đề bạn nói là chập chờn. Bạn phải đặt cục wifi làm repeater ở chỗ nào sóng mạnh, vì repeater chỉ khuếch đại sóng thôi chứ không có chức năng sửa lỗi khi mất gói do chập chờn đâu. Vì thế nếu không tìm được vị trí đặt cục repeater để bắt được sóng mạnh thì repeater cũng không phát huy được tác dụng là bao
                          Cái in đậm là đ/c nói sai hoàn toàn nha!

Comment

Nguyên văn bởi hoangdan Xem bài viết
                            Tình hình khá khả quan em dò sóng bằng đt nokia được 1 chỗ lúc nào cũng 24%.dow phim ầm ầm,liệu lắp router tốc độ có nhanh hơn?
                            Lắp router rồi cầu hình thành repeater thì ổn định hơn nhiều đó. Bạn chỉ việc đặt con router của mình ở vị trí bắt sóng tốt nhất, sau đó thì nhà bạn chỗ nào cũng vi vu
                            Nếu nhà bạn không rộng thì dùng TP-Link WR720 cũng đc,con này hồi Pico khuyến mại có 250K
                            Click image for larger version

Name:	15513079_TL-WR720N(UN_02.jpg
Views:	1
Size:	48.4 KB
ID:	1375768

Comment

Nguyên văn bởi gis123 Xem bài viết
                              Cái in đậm là đ/c nói sai hoàn toàn nha!
                              Bạn đã kiếm chứng chưa mà nói mình sai, chưa kiểm chứng thì đừng có phán bừa. Mình đã thử rồi mình mới dám nói. còn mấy loại khác mình chưa thử mình chưa dám nói. Có thể bạn nghĩ mình k bít cấu hình hoặc cấu hình chưa đúng, nhưng mình đã làm đủ kiểu rồi, chat vs support của draytek rồi, và tenda thì trên mạng thảo luận đầy ra đó, bạn tự mà đi tìm hiểu

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangdan Tìm hiểu thêm về hoangdan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X