Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mở cổng usb làm sao

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mở cổng usb làm sao

chào toàn thể các bác các chú các chị các anh em diễn đàn . mình làm việc ở công ty và máy tính của mình bị mấy đại ca IT khóa không dùng úb được . rất mong có cao thủ nào chỉ mình cách mở úb dể có thể cắm vô là xài được không tình hình này rất bất tiên cho mình trong việc sao chép dữ liệu vả hình ảnh.

Khi cắm vô máy thì đèn USB có sáng ko ?
    Nếu chỉ là cài đặt thì đèn USB vẫn sáng ( Nguồn cấp 5VDC luôn có ).
    Bạn khởi động máy và vào Bios cài enable lại USB.
    Trường hợp mấy ông dùng phần mềm khóa thì phải tìm hiểu thêm.
    Còn nữa, có thể bị nhổ rắc bên trong main.
    Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Mở USB port khi bị khóa

Cắm USB vào.

Nhấn phím-windows (kế phím Ctrl phí bên trái bàn phím) kèm với phím pause trên bàn phím --> ra cửa sổ System property --> chọn Tab Hardware --> thấy nút Device Manager. Nhìn trong đó thấy các Driver của USB coi có cái nào bị Dissable (dấu chéo màu đỏ) không? Nếu có thì chỉ cần click phải và chọn Enable lên sau đó để Windows tự nhận driver lại là xong.

Nếu không thấy thì vô Cmos (khi khởi động nhấn F1 đối với máy hiệu (thông thường); nhấn Del đối với máy ráp) xem lòng vòng trong đó có cái mục USB controller/ hay cái gì đó USB xem nó có bị dissable không, nếu có thì enable lên rồi save seting lại sau đó boot lại máy là OK.

Nếu không thuộc 2 trường hợp này thì tính tiếp nữa.
      Attached Files
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi dangtran_fv Xem bài viết
        chào toàn thể các bác các chú các chị các anh em diễn đàn . mình làm việc ở công ty và máy tính của mình bị mấy đại ca IT khóa không dùng úb được . rất mong có cao thủ nào chỉ mình cách mở úb dể có thể cắm vô là xài được không tình hình này rất bất tiên cho mình trong việc sao chép dữ liệu vả hình ảnh.
        Nếu máy tính đó không phải của bạn mà là máy của công ty giao bạn sử dụng đã được khóa cổng USB , thì bạn không nên cố mở khóa nếu chưa tham khảo ý kiến của người có trách nhiệm trong công ty . Có thể trong máy có dữ liệu quan trọng không thể phát tán ra ngoài.

Comment

Nguyên văn bởi dangtran_fv Xem bài viết
          nếu cắm USB vào nó không phát hiện ra phần cứng mới là bị khóa trong magazine
          nếu hiện lên bảng đòi nhập pass là nó đang sử dụng phần mền quản lý USB và chống sao chép
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

Thường IT Manager set Ruler ở trên Windows nó tự apply xuống thôi.

Mình chung quan điểm là nên tôn trọng công ty.
            Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

bạn bị admin quản lý bắng file txt trong gruop policis rùi.

Comment

mình cám ơn &quot;tepriu&quot; nhiều nha!

Khi mình gắn USB vào máy của mình thì vẫn sử dụng bình thường, nhưng khi gắn vào 2 máy khác thì không thể tìm thấy trong my computer. Ngay cả góc phải màn hình cũng không thấy. Giờ thì mình đã mở được rồi. Thanks so much!

Comment

Nguyên văn bởi @nhan09 Xem bài viết
                  bạn bị admin quản lý bắng file txt trong gruop policis rùi.
                  Anh có thể nói cụ thể hơn được không ?

Comment

Về tác giả

Collapse

dangtran_fv Tìm hiểu thêm về dangtran_fv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X