Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cứu với !! Sóng radio !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cứu với !! Sóng radio !!!

Dear Điện tử Viet Nam !
    Mình không phải là dân điện tử , nhưng đang rất cần các bác điện tử giúp đỡ ạ .
    Tình hình là gần nhà e có 1 ông rất thích gây ồn ào bằng cách bật radio to hết cỡ, gây ồn ào không chịu nỗi . Mà nhà em lại có em bé mới sinh nữa chứ. Em đã nhiều lần sang nan nỉ ông ấy mở nhỏ nhỏ radio đễ bớt ồn cho em bé ngủ , mà khổ nỗi lần nào em sang nói chuyện xong là ông ta lại mở to hơn sau đó còn chưởi em nữa chứ . hic hic .
    Các Anh em điện tử cho em hỏi có cách nào mình gây nhiễu song radio của ổng không. Em muốn gây nhiễu sóng radio của ông cho ổng hết nghe lun cho bỏ tức . hức hức ...
    Hay mình có thể làm 1 cái board mạch gây nhiễu sóng được không nhỉ ? khi nào ông ta mở to radio thì bên này em mở lên gây nhiễu sóng í ...
    Thanks các anh chị em điện tử nhiều !!!!!!!!!

Diễn đàn không hoan nghênh và ủng hộ các kiểu phá hoại dưới mọi hình thức, nên không thể giúp bạn được!
    Tôi nghĩ bạn vẫn nên kiên trì thương lượng với người ấy, "nói phải củ cải cũng nghe" cơ mà! Bạn nên mời ông ấy sang nhà chơi và "giao lưu" với em bé, sau đó nhẹ nhàng đề nghị cho em bé được ngủ ngon giấc... Có lẽ do "tức" quá nên bạn hơi gay gắt, nên ông ấy cố tình chọc tức bạn thêm thôi!

Comment

không có kiến thức về điện tử thì sang đấm vỡ mồm, vác dao tông sang chém chết c...ụ nó đi, chứ giờ mới " học " thì biết đến bao giờ !!!
      --- Nói nhẹ không nghe thì phải chiến thôi !
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Thanks các bạn .
        Bạn Tuanhonglac à :
        Ở đời chẳng ai muốn gây chuyện với hàng xóm bao giờ. 5 lần mình sang nói chuyện đề rất nhẹ nhành để nan nỉ ông ấy mở nhỏ nhỏ cái radio . Mà toàn bị đuổi về đấy.
        Mình củng chả có ý phá hoại gì cả cùng đường quá nên mới nghĩ vậy để em bé co được giấc ngủ ngon 1 tí thôi.
        @ bạn queduong : Mình chân yếu tay mềm oánh đâu có lại ai đâu . hic hic

Comment

Mình nói phải rồi mà Củ cải không nghe. Chắc tại nó không có lỗ tai bạn à

Comment

tội nghiệp anh này, cá bác giúp ảnh 1 tí thôi, chứ phá sóng công suất thấp đâu có ảnh hưởng gi lắm đâu, radio còn đỡ, mai mốt nó chuyển qua nghia đĩa thì tèo. anh biết ổng nghe đài gì ko
            TamPhieuLuuKy@yahoo.com
            092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi killprocess Xem bài viết
              Dear Điện tử Viet Nam !
              Mình không phải là dân điện tử , nhưng đang rất cần các bác điện tử giúp đỡ ạ .
              Tình hình là gần nhà e có 1 ông rất thích gây ồn ào bằng cách bật radio to hết cỡ, gây ồn ào không chịu nỗi . Mà nhà em lại có em bé mới sinh nữa chứ. Em đã nhiều lần sang nan nỉ ông ấy mở nhỏ nhỏ radio đễ bớt ồn cho em bé ngủ , mà khổ nỗi lần nào em sang nói chuyện xong là ông ta lại mở to hơn sau đó còn chưởi em nữa chứ . hic hic .
              Các Anh em điện tử cho em hỏi có cách nào mình gây nhiễu song radio của ổng không. Em muốn gây nhiễu sóng radio của ông cho ổng hết nghe lun cho bỏ tức . hức hức ...
              Hay mình có thể làm 1 cái board mạch gây nhiễu sóng được không nhỉ ? khi nào ông ta mở to radio thì bên này em mở lên gây nhiễu sóng í ...
              Thanks các anh chị em điện tử nhiều !!!!!!!!!
              Mod không muốn cho làm rồi bác ơi ! nhưng cũng đúng thôi , vì làm như thế thì ảnh hưởng cả khu phố chung quanh, còn qua đấm vỡ mồm thì tôi e bác sẽ không làm đâu, còn cách này là sau khi ông ta mở radio to rồi thì bác cứ vui vẻ, cứ khen là bác mở đài hay thế , cháu nó rất dễ ngủ, nếu ông ta tắt rồi bác lại qua năn nỉ mở to nữa , cứ bảo là không nghe thấy tiếng đài là khó chịu,thì tôi nghĩ ông ta sẽ không mở to nữa đâu. bác nên mua lấy cái máy xay sinh tố loại dỏm về mà xay không khí bác à, nó cũng có ích nhưng khi bực mình đó bác,

Comment

Thanks bạn superhieu1 !
                Củng may là ổng chưa nghe đĩa . toàn nghe đài thôi hic hic từ 6h sáng là bắt đầu tra tấn đến chiều . Không bít là nghe AM hay FM gì đó đài TP.HCM á. hì hì...

Comment

Bạn Quocthaibmt ơi làm theo cách của bạn chắc mình ăn đấm vỡ mồm quá .
                  để mình thuật lại cái vụ hồi sáng minh qua nói chuyện với ổng cho bạn nghe nha.
                  Sáng nay mình hết sức bình tĩnh nhẹ nhành sang nhà ông ấy nói :
                  " Anh ơi (Ông này khoảng hơn 50 thôi) anh làm ơnr nhỏ nhỏ cái radio chút xíu cho bé nhà em nó ngủ thêm tí đi anh. Anh mở hơi to nên bé nhà em giật mình khóc thét quài bé ngủ không được ".
                  Mình nói như vậy mà ông trả lời vậy nè : "ĐM.. nhà tao , tao muốn làm gì thì tao làm con mầy ngủ không được thì thây kệ mẹ mầy, về mà đi mua thuốc ngủ cho nó uống nó ngủ. Qua nhà tao nói cái con cặ... gì. mày mà con qua đây nữa tao chém chết mẹ ... " Hic Hic ... Ông chưởi mà tay còn cầm thêm cây rựa nữa chứ ...
                  Thật tình là xưa nay e mới gặp loại người như vậy nên củng đành chào thua.. Muốn dọn nhà đi củng không được vì vợ mới sinh xong, mới dọn về thuê nhà ở đấy. Thiệt khó lòng mà .... hic hic ...

Comment

Nguyên văn bởi killprocess Xem bài viết
                    Bạn Quocthaibmt ơi làm theo cách của bạn chắc mình ăn đấm vỡ mồm quá .
                    để mình thuật lại cái vụ hồi sáng minh qua nói chuyện với ổng cho bạn nghe nha.
                    Sáng nay mình hết sức bình tĩnh nhẹ nhành sang nhà ông ấy nói :
                    " Anh ơi (Ông này khoảng hơn 50 thôi) anh làm ơnr nhỏ nhỏ cái radio chút xíu cho bé nhà em nó ngủ thêm tí đi anh. Anh mở hơi to nên bé nhà em giật mình khóc thét quài bé ngủ không được ".
                    Mình nói như vậy mà ông trả lời vậy nè : "ĐM.. nhà tao , tao muốn làm gì thì tao làm con mầy ngủ không được thì thây kệ mẹ mầy, về mà đi mua thuốc ngủ cho nó uống nó ngủ. Qua nhà tao nói cái con cặ... gì. mày mà con qua đây nữa tao chém chết mẹ ... " Hic Hic ... Ông chưởi mà tay còn cầm thêm cây rựa nữa chứ ...
                    Thật tình là xưa nay e mới gặp loại người như vậy nên củng đành chào thua.. Muốn dọn nhà đi củng không được vì vợ mới sinh xong, mới dọn về thuê nhà ở đấy. Thiệt khó lòng mà .... hic hic ...

Đóng hết cửa nhà lại, lấy gòn nhét tai em bé lại đi bác ơi. Không thì bác chơi 1 giàn âm thanh khủng khi nào con bé nhà thức thì bác mở nhạc lấn sang tiếng radio là dc rồi.

Mà em thấy nick bác cũng là lạ hay bác viết 1 con trojan cho lây vào cái radio đi bác

Comment

Kể ra thì thật là quá đáng, đó là loại quỷ sứ đội lốt người,tiếc là chú không phải trong nghề nên khó trị thằng cha đó,cái cách tôi nói trên là đối với một số người còn chút lương tâm, chứ hạng đó thì hết thuốc, nếu nghe đài radio AM thì dễ , chứ FM thì hơi khó, nhưng nếu cần thiết vẫn có cách chú à.

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                        Kể ra thì thật là quá đáng, đó là loại quỷ sứ đội lốt người,tiếc là chú không phải trong nghề nên khó trị thằng cha đó,cái cách tôi nói trên là đối với một số người còn chút lương tâm, chứ hạng đó thì hết thuốc, nếu nghe đài radio AM thì dễ , chứ FM thì hơi khó, nhưng nếu cần thiết vẫn có cách chú à.
                        nếu là đài thì Cái nào cũng dễ cả ... thậm chí còn nói xen luôn vào " nghe cái con củ cọt " cũng được ! nhưng phải là người có nghề ... chứ nếu không biết thì cũng khó ... Vì cái này cũng là kỹ thuật khó chứ không dễ ! --- Một cách " bẩn " hơn là kiếm ít " vi trùng " , thuốc sổ ... lén thả vào chum , vại ... nguồn nước nhà hắn ta ! Hi vọng hắn bị Tào Tháo đuổi tầm 1 tuần là không có thời gian nghe đài nữa !
                        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Phá gì thì phá chứ ông mà phá sóng đài Nhà nước thì chuẩn bị đi ăn cơm tù đi là vừa!
                          Không đùa đâu, thật đấy. Thử biết liền!
                          Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Với bác QD thì đó chỉ là chuyện vặt , vì bác là cao thủ rồi, và cách kia của bác cũng không hay lắm, còn chuyện xen phá vào đài nhà nước thì tôi cũng chẳng dại gì, trường hợp của bác chủ thớt này khá căng vì thằng cha kia "gấu" và mất dạy côn đồ quá, nên mình chỉ có cách làm phiền đến nó khi nó nghe đài thôi, vì bác chủ thớt này là người thuê nhà nên rất khó khăn trong việc đối phó,Vậy bác nào có cao kiến gì hay , hỗ trợ cho bác ấy vài chiêu xem thế nào.

Comment

Bác killprocess nên báo với phường, xã gì đó, nói rằng ông ta làm mất trật tự hàng xóm bằng cách mở nhạc to.
                              Mãi đi tìm vàng.

Comment

Về tác giả

Collapse

killprocess Tìm hiểu thêm về killprocess

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X