Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chức năng của các chân usb

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chức năng của các chân usb

usb có 4 chân bác nào nói hộ em cách xac dịnh thứ tự cac chân và chức năng từng chân cái.thanks

em chỉ biết 2 chân ngoài cùng là nguồn
    dientuvietnam.net

Comment

chức năng của các chân usb

Nguyên văn bởi saoxathu Xem bài viết
      em chỉ biết 2 chân ngoài cùng là nguồn
      2 chân ngoài là nguồn nhưng khi em cấp 5V vao 2 chân này để sạc thì nó vẫn sạc nhưng vừa sạc vừa tự động play(dù on hay off máy)thế mới khổ chứ
      bác nào biết chỉ em với hic hic.Các bạc gửi qua mail hungktdbk@yahoo.com nha.Thanks! Hic Hic

Comment

Bạn vào đây xem chân nào là nguồn chân nào là đường tín hiệu nhé: http://fit.hnue.edu.vn/forum/index.php?topic=4536.0

Comment

Cái USB mình thường lấy nguồn ra để nuôi cho con Psoc (Rất hay). Hai dây đỏ đen là chân nguồn.Đỏ là dương .đen là âm. Còn hai dây còn lại ko phải bàn là hai dây tín hiệu!

Comment

Nguyên văn bởi betraihn Xem bài viết
            Bạn vào đây xem chân nào là nguồn chân nào là đường tín hiệu nhé: http://fit.hnue.edu.vn/forum/index.php?topic=4536.0
            dạ cám ơn bác em biết chức năng các chân rồi nhưng em không hiểu là em cấp đúng 5V (dùng 7805) vào vcc nó vẫn sạc nhưng lại play audio mới khổ chứ(máy mp3),mà sao khi em cắm vào máy tính thì nó chỉ sao chép data và sạc chứ không play(sạc thì đèn đỏ,play thì đèn xanh).email hungktdbk@yahoo.com đa tạ bác,Hic!

Comment

Các bác cho em hỏi, mình có thể bấm lại cái đầu cắm vào điện thoại bằng 1 đầu mạng để sau đó ta cắm vào switch ý.

Comment

Các bác cho em hỏi 2 cái chân nguồn ở hình này thì chân nào là dương và chân nào là âm. Có cái j để xác định không ạ

Comment

Nguyên văn bởi nghiart Xem bài viết

Các bác cho em hỏi 2 cái chân nguồn ở hình này thì chân nào là dương và chân nào là âm. Có cái j để xác định không ạ
                  Chân của nó đây bác ơi!

Chúc vui.
                  Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi hungktdbk Xem bài viết
                    dạ cám ơn bác em biết chức năng các chân rồi nhưng em không hiểu là em cấp đúng 5V (dùng 7805) vào vcc nó vẫn sạc nhưng lại play audio mới khổ chứ(máy mp3),mà sao khi em cắm vào máy tính thì nó chỉ sao chép data và sạc chứ không play(sạc thì đèn đỏ,play thì đèn xanh).email hungktdbk@yahoo.com đa tạ bác,Hic!
                    khi dùng bộ sạc thì 1 chân Data sẽ được nối với Gnd nên Mp3 sẽ chuyển về chế độ sạc. nếu không nối xuống Gnd thì máy vẫn chạy bình thường.
                    Thất nghiệp :(

Comment

muốn biết chân cẳng của các port, jack... thì cứ search google tên port đó + "pinout" là ra, search dạng hình ảnh luôn cho trực quan.
                      VD: dùng từ khóa: usb pinout --> ra 1 đống
                      Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

thế bác ơi e muốn lấy ra 2 dây âm và dương ở chân sạc kiểu này thì lấy như thế nào hả bác...k cần âm dương chỉ cần lấy ra 2 dây nguồn sạc là đc ạ!kiểu 5 chân ấy bác link đây ạ.bác check rùi reply cho e với ạ !
                        https://www.google.com.vn/search?q=u...01%3B640%3B512
                        Nguyên văn bởi biendt Xem bài viết
                        Cái USB mình thường lấy nguồn ra để nuôi cho con Psoc (Rất hay). Hai dây đỏ đen là chân nguồn.Đỏ là dương .đen là âm. Còn hai dây còn lại ko phải bàn là hai dây tín hiệu!

Comment

Về tác giả

Collapse

xadieu Tìm hiểu thêm về xadieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X