Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IC thu GPS

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• IC thu GPS

Thưa các bác,em đang phải làm 1 đề tài thiết kế bộ thu GPS.
    Xin các bro tư vấn cho em là nên dùng loại IC thu GPS nào và baseband processor nào ạ ( nếu có mạch mẫu thì tốt quá ) )
    Cảm ơn các bro trước .

Nè bác Sản phẩm / Phần cứng > GSM / GPRS and GPS > Module / Sản phẩm - www.tme.vn : Thien Minh Electronic Solutions Co,LTD

Kiếm xem!

Comment

Nguyên văn bởi anhchangbk Xem bài viết
      Nè bác Sản phẩm / Phần cứng > GSM / GPRS and GPS > Module / Sản phẩm - www.tme.vn : Thien Minh Electronic Solutions Co,LTD

Kiếm xem!
      Người ta đang tính thiết kế , chế tạo từ chip với core xử lý phần mềm cơ mà ... chứ mấy cái module đóng sẵn ... nhập của nước ngoài về nhiều như lợn con , bán đầy ... nói làm gì .
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Em cũng đang làm về GPS, em thấy sinh viên bây giờ toàn dùng module sim 908 hoặc 548 gì gì đó. nhưng mà tín hiệu thu về rất chập chờn, lúc có lúc không. mà thiết kế thì kích thước to quá, bác nào có con ic chuyên dụng GPS nào hay hay cho e xin cái tên với , thanks

Comment

Hi,
          Bác nào sợ kích thước to thì mua mấy đồ bên mô hình RC cho gọn, tầm 8 triệu trở lên chơ mấy
          Dân VN ưa to các bác à, cái gì to to dễ tính tiền mà nhìn nó chắc chắn.
          Thân ái.
          Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
          Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Nguyên văn bởi tomcangbk Xem bài viết
            Thưa các bác,em đang phải làm 1 đề tài thiết kế bộ thu GPS.
            Xin các bro tư vấn cho em là nên dùng loại IC thu GPS nào và baseband processor nào ạ ( nếu có mạch mẫu thì tốt quá ) )
            Cảm ơn các bro trước .
            Dùng MAX2769. Bọn Maxim no cho mẫu miễn phí đó

Comment

Về tác giả

Collapse

tomcangbk Tìm hiểu thêm về tomcangbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X