Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế usb 3g

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thiết kế usb 3g

Hi.
    Em đang đự định làm 1 cái mạch 3g cho laptop...bạn nào có thề giúp mình được không.. 2g cũng được...

Nguyên văn bởi maiquoctuan Xem bài viết
    Hi.
    Em đang đự định làm 1 cái mạch 3g cho laptop...bạn nào có thề giúp mình được không.. 2g cũng được...
    bạn đã từng xem bên trong con USB 3G nào chưa? bạn đã từng làm 1 mạch thu hay phát am, fm... thành công chưa?

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
      bạn đã từng xem bên trong con USB 3G nào chưa? bạn đã từng làm 1 mạch thu hay phát am, fm... thành công chưa?
      Bác này định bảo chủ thớt thiết kế nguyên cái modem GSM hay sao mà nói đến mạch AM hay FM gì ở đây?
      Làm cái này thì dùng cái modem GSM gắn thêm bộ chuyển đổi USB-COM là có cái USB 3G hay 2G rồi, tuy nhiên chắc chắn sẽ đắt hơn đi mua USB 3G nhiều

Comment

Nguyên văn bởi quangtn82 Xem bài viết
        Bác này định bảo chủ thớt thiết kế nguyên cái modem GSM hay sao mà nói đến mạch AM hay FM gì ở đây?
        Làm cái này thì dùng cái modem GSM gắn thêm bộ chuyển đổi USB-COM là có cái USB 3G hay 2G rồi, tuy nhiên chắc chắn sẽ đắt hơn đi mua USB 3G nhiều
        ko thấy chủ thớt để là LÀM MẠCH à

Comment

mình chỉ muốn làm 1 cái modem nguyên cái bảng mạch cho nó sock hihi... tiện thể học hỏi ak.

Comment

cái đề tài này mình đưa ra có vẻ khó nhỉ?

Comment

cái đề tài này mình đưa ra có vẻ khó nhỉ?
              không khó mà là quá khó! cao tần, giao tiếp máy tính, Sim card..

Comment

mình chỉ muốn làm 1 cái modem nguyên cái bảng mạch cho nó sock hihi... tiện thể học hỏi ak.
                Làm từ module GSM có sẵn thì còn được, chứ làm lại cái modem là vấn đề không tưởng. Bỏ qua các vấn đề về mạch cao tần, giao tiếp máy tính... thì viết được giao thức để cái modem của bạn giao tiếp với mạng GSM và xử lý dữ liệu bạn đã thành thiên tài rồi (trên thế giới chắc cũng có không quá vài chục hãng sản xuất được module GSM của riêng mình)

Comment

ẹc, thôi, bác mở lun cái cty làm usb 3g, đang ký bản quyền lun đi ạ, bác ko thể làm đc, dù cho nó to bằng cái nệm 2ng nằm!
                  TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                  092 2838 712 --->>

Comment

vẫn mong một ngày nào đó một người việt nam có thể làm. nhưng chắc ko phải là mình.

Comment

Nguyên văn bởi stapnes Xem bài viết
                      vẫn mong một ngày nào đó một người việt nam có thể làm. Nhưng chắc ko phải là mình.
                      đợi người viêt nam làm đc cái úb 3g chắc thế giới bỏ công nghệ 3g rồi
                      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                      Web :

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
                        đợi người viêt nam làm đc cái úb 3g chắc thế giới bỏ công nghệ 3g rồi
                        Không hẳn thế đâu bạn,hiện giờ ở VN đã thiết kế và sản xuất được USB 3G rồi bạn,Viettel đã làm được rồi,nhưng không phải chỉ 1 người làm ra như ý tưởng của chủ topic này đâu

Comment

hí hí tui mới nghĩ ra cách mod cho cái 3g tui nó mạnh lên mà còn đổ mồ hôi sôi bọt mép đây. bao nhiêu lon coca, 333, hainiken... từ hồi tết để dành làm angten cho cái 3g mà sóng gió nó cũng như "bèo dạt mây trôi" ấy. nói thế để chủ thớt biết nó khó đến mức nào.^^!
                          "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                          yahoo:
                          gmail:

Comment

Mình mới sắm cái hsdpa 3g cũ của thằng bạn..về mở ra lay hoai 1 hồi thì sơ đồ và chíp ic rất phức tạp...thế là toi cái 3g

Comment

hhoo mạch in nhiều lớp lắm đó. mò bằng kính hiển vi còn mù mắt nữa là.
                              "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                              yahoo:
                              gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

maiquoctuan Tìm hiểu thêm về maiquoctuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X