Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Anten TV thông dụng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tình hình là mình đang ở Bình Hưng Hòa B quận Bình Tân HCM. Vừa rồi mình có mua một cái đầu thu kts DVB-T2 chổ bán họ bảo phải mua thêm cái anten 50k nữa. Mình nhìn cái anten họ đưa thấy đơn giãn quá nên quyết định k mua. Về nhà lấy anten râu của tv cắm vô thì k có tín hiệu. Mang đầu thu qua hàng xóm cắm nhờ anten xoay (motor) thì tín hiệu lúc có lúc không (anten họ để trong nhà). Nhớ lại cái anten ngoài tiệm hic con vợ nó còn bảo "tiếc gì 50k mà giờ có tv có đầu thu mà k coi đc". Thôi lỡ rồi thử chế độ phát k đc thì đi mua. Mình quyết định hy sinh cái móc phơi đồ bằng nhôm. Lấy kìm cắt bỏ phần móc để làm 2 cực xong nối vô lõi đồng và mass của dây anten. Omg ai mà ngờ bắt đc 49 kênh free thời điểm hiện tại (tháng 12 -2014) chổ bán họ bảo về sau số kênh free vẫn còn tăng. Phải công nhận truyền hình số nét cực .nhà mình mái tôn có gác lỡ nên mình đính cái móc phơi đồ lên gác mà sóng phà phà. Ai ở hcm mà xài dvb t2 thì cứ móc áo mà bắt nhé đừng mua anten chi cho rườm rà mà tốn kém

Comment

• Nguyên văn bởi harrybotterr Xem bài viết
      Tình hình là mình đang ở Bình Hưng Hòa B quận Bình Tân HCM. Vừa rồi mình có mua một cái đầu thu kts DVB-T2 chổ bán họ bảo phải mua thêm cái anten 50k nữa. Mình nhìn cái anten họ đưa thấy đơn giãn quá nên quyết định k mua. Về nhà lấy anten râu của tv cắm vô thì k có tín hiệu. Mang đầu thu qua hàng xóm cắm nhờ anten xoay (motor) thì tín hiệu lúc có lúc không (anten họ để trong nhà). Nhớ lại cái anten ngoài tiệm hic con vợ nó còn bảo "tiếc gì 50k mà giờ có tv có đầu thu mà k coi đc". Thôi lỡ rồi thử chế độ phát k đc thì đi mua. Mình quyết định hy sinh cái móc phơi đồ bằng nhôm. Lấy kìm cắt bỏ phần móc để làm 2 cực xong nối vô lõi đồng và mass của dây anten. Omg ai mà ngờ bắt đc 49 kênh free thời điểm hiện tại (tháng 12 -2014) chổ bán họ bảo về sau số kênh free vẫn còn tăng. Phải công nhận truyền hình số nét cực .nhà mình mái tôn có gác lỡ nên mình đính cái móc phơi đồ lên gác mà sóng phà phà. Ai ở hcm mà xài dvb t2 thì cứ móc áo mà bắt nhé đừng mua anten chi cho rườm rà mà tốn kém
      Có phải nhà nào cũng dùng được cái anten móc áo này đâu
      Chuẩn nhất vẫn phải là anten UHF

Comment

• Anten trong nhà mà sử dụng loại râu là ko bắt được đâu, nên sử dụng loại tàu bay, xương cá ấy

Comment

• Cơ mà phải thử cái móc áo trước rồi hẵn quyết định nên mua hay không chớ cái anten bán kèm đầu dvb đâu có rườm rà như anten analog.

Comment

• mọi người ơi ch mình hỏi
            mk có 1 anten hoạt động ở 144mhz mk lắp vào bộ đàm chạy trên tần số 136-174mhz thì nó có bị sao không thank

Comment

• cho mk hỉ thêm muốn thiết kế 1 anten yagi cần những gì. công thức để tính các thành phần của anten ý
              vd như tính chiều dài các chấn tử..

Comment

• Mình cũng mới mua tivi và đang tìm ăng ten cho DVB-T2 mà chưa biết loại nào. Bạn có thể post hình lên để MN học hỏi được không? Cảm ơn bạn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi harrybotterr Xem bài viết
                  Tình hình là mình đang ở Bình Hưng Hòa B quận Bình Tân HCM. Vừa rồi mình có mua một cái đầu thu kts DVB-T2 chổ bán họ bảo phải mua thêm cái anten 50k nữa. Mình nhìn cái anten họ đưa thấy đơn giãn quá nên quyết định k mua. Về nhà lấy anten râu của tv cắm vô thì k có tín hiệu. Mang đầu thu qua hàng xóm cắm nhờ anten xoay (motor) thì tín hiệu lúc có lúc không (anten họ để trong nhà). Nhớ lại cái anten ngoài tiệm hic con vợ nó còn bảo "tiếc gì 50k mà giờ có tv có đầu thu mà k coi đc". Thôi lỡ rồi thử chế độ phát k đc thì đi mua. Mình quyết định hy sinh cái móc phơi đồ bằng nhôm. Lấy kìm cắt bỏ phần móc để làm 2 cực xong nối vô lõi đồng và mass của dây anten. Omg ai mà ngờ bắt đc 49 kênh free thời điểm hiện tại (tháng 12 -2014) chổ bán họ bảo về sau số kênh free vẫn còn tăng. Phải công nhận truyền hình số nét cực .nhà mình mái tôn có gác lỡ nên mình đính cái móc phơi đồ lên gác mà sóng phà phà. Ai ở hcm mà xài dvb t2 thì cứ móc áo mà bắt nhé đừng mua anten chi cho rườm rà mà tốn kém
                  Bạn vui lòng post hình để MN học tập. Thanks.

Comment

Về tác giả

Collapse

dung06 Tìm hiểu thêm về dung06

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X