Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mạch chuyển Panel Laptop thành LCD desktop có HDMI và VGA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về mạch chuyển Panel Laptop thành LCD desktop có HDMI và VGA

Mình có 1 cái Laptop HP8150p cũ, đang muốn lấy cái panel ra để vọc vach làm cái LCD Desktop cho vui. Các Bác cho mình hỏi ở đâu bán cái board chuyển tín hiệu và board cấp nguồn giúp mình với. Mình ở HCM.
    Thanks các Bác

Làm gì có mạch nào thần kỳ thế .
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Có đấy bác bqviet ơi. Trước đây em có xem1 bài hướng dẫn độ panel lcd của laptop cũ làm màn hình máy tính trên trang "kỹ thuật phần cứng" của anh lqv77

http://kythuatphancung.vn/forum/inde...-lcd-đa-năng
      Last edited by dien nang; 11-01-2017, 06:25. Lý do: bổ xung link bài viết

Comment

Thì đúng là bqv không biết nên mới tự hỏi về khả năng có thiết bị "thần kỳ" như vậy. Có thể là máy laptop dùng chung panel với màn hình máy tính thông thường.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

thật ra cái màn hình vẫn là cái màn hình thôi laptop hay desktop đâu quan trọng.

http://thegioidochoicongnghe.com/san...i-de-dang.html

Comment

Nguyên văn bởi dien nang Xem bài viết
            Có đấy bác bqviet ơi. Trước đây em có xem1 bài hướng dẫn độ panel lcd của laptop cũ làm màn hình máy tính trên trang "kỹ thuật phần cứng" của anh lqv77

http://kythuatphancung.vn/forum/inde...-lcd-đa-năng
            Bác lqv đó có tài nhưng chẳng có tâm.
            bán đồng hồ thì chỉ tư vấn mua đồ của mình, hỏi mua con khác có được không thì bảo con đấy nhiều người mua về ko đo đc tần số.

Ai không biết nên lưu tâm...

Comment

Có nhiều loại bo LCD đa năng, Loại có HDMI thì mua bo Tivi này về dùng cũng được. Lưu lý bác đưa panel đến để tìm cáp cho hợp lý. Tổng đầu tư gần 500k= mua màn cũ 19 inh
              caoson.vnatr@gmail.com
              Thiết kế mạch điện tử
              0914024690

Comment

Nguyên văn bởi aichotoi Xem bài viết
                bán đồng hồ thì chỉ tư vấn mua đồ của mình, hỏi mua con khác có được không thì bảo con đấy nhiều người mua về ko đo đc tần số.

LQV không có tâm , ai không biết nên lưu tâm hóa ra nếu biết thì lqv không có tâm còn không biết thì lưu tâm cho lqv có tâm .
                Bán hàng không quảng cáo cho mình mà quảng cáo cho hàng khác là có tâm ý này ở đâu ra vậy tôi xem tv thấy toàn quảng cáo cho mình không à vậy ra họ cũng chẳng có tâm .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                  LQV không có tâm , ai không biết nên lưu tâm hóa ra nếu biết thì lqv không có tâm còn không biết thì lưu tâm cho lqv có tâm .
                  Bán hàng không quảng cáo cho mình mà quảng cáo cho hàng khác là có tâm ý này ở đâu ra vậy tôi xem tv thấy toàn quảng cáo cho mình không à vậy ra họ cũng chẳng có tâm .
                  Tôi nói rõ ràng rồi, bác đừng vặn vẹo chữ nghĩa làm gì.
                  Quảng cáo cho mình thì chẳng ai cấm,nhưng bán hàng lại bảo hàng của người khác không dùng được làm người ta sợ không dám mua.
                  Thể loại này khác gì lừa đảo mà còn bênh.

Tôi với bác cùng bán chuối, tôi lại bảo chuối của bác ăn vào chết người hoặc ăn vào đau bụng thì bác nghĩ sao ?

Người bán hàng uy tín thì chỉ nói hàng của tôi dùng tốt, bền.
                  Còn hàng của người khác thì tôi không biết vì tôi không kinh doanh mặt hàng đó.

Ngay cả những công ty lớn như TGDD, bác vào đó hỏi xem hàng ở mấy cửa hàng nhỏ sao lại rẻ hơn.

Họ sẽ nhất quán trả lời là mỗi công ty nhập hàng và chính sách bán hàng khác nhau. Chứ chẳng ai lại nói chúng tôi là công ty lớn nên hàng hóa đảm bảo , các anh đừng mua ở cửa hàng nhỏ.

Đó là kinh doanh có tâm đấy bạn ạ, dù đắt hơn người ta vẫn yêu,
                  Còn bác, cứ bênh như thế bảo sao VN nhiều lừa đảo.

Rồi sẽ 1 ngày bạn nhận được những gói hàng ko như quảng cáo, bạn sẽ biết thế nào là tâm nhé. Tôi nghĩ hiện giờ bạn còn chưa biết đâu.

Comment

Tôi đâu có bênh ông lqv việc của ổng thì ổng lo tôi lo làm chi , dạo qua 1 số thớt đọc ít còm tôi thả cái mồi là dính ngay con cá . Các cụ bảo : Giang sơn dễ đổi bản tính khó dời chẳng sai .

Comment

Nguyên văn bởi luamiennam Xem bài viết
                      Mình có 1 cái Laptop HP8150p cũ, đang muốn lấy cái panel ra để vọc vach làm cái LCD Desktop cho vui. Các Bác cho mình hỏi ở đâu bán cái board chuyển tín hiệu và board cấp nguồn giúp mình với. Mình ở HCM.
                      Thanks các Bác
                      Tham khảo nhé:

https://youtu.be/KHqRa1L2nYQ
                      <-- Phần cứng chuyên nghiệp
                      --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

Nguyên văn bởi aichotoi Xem bài viết

Mình bán hàng mà ai đó phản hồi SP đó không OK thì mình sẽ không nhập và bán nữa. Bạn cần đúng SP mà mình không nhập nữa (vì nhận phản hồi không tốt) thì đâu có gì quá đáng bạn nhé.

Nghe giống như kiểu: Chị bán bánh tráng nướng ơi, bán cho em chai sì tin, chị bán bánh tráng trả lời "Uống sì tin ko tốt đâu, ăn bánh tráng nướng đi" <-- thế đâu có gì là phàn nàn đúng không???

Cứ tưởng phản hồi chuyện xấu gì, thì ra là vô hàng bánh tráng nướng hỏi mua sì tin.
                        <-- Phần cứng chuyên nghiệp
                        --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

ý a lqv là đã từng bán dòng đó, và dòng đó ko đc như mong đợi, nên ko bán nữa thôi. và nếu ko có tâm thì chẵng ai mà share hiểu biết của họ cả.

Comment

Về tác giả

Collapse

luamiennam Tìm hiểu thêm về luamiennam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X