Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn Chạy 18 Led Dùng 2 Con 4017

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ...nghỉ tết rùi ,thời gian thì em có thừa,tranh thủ mấy ngày tết rảnh học hỏi một tí ,tiện thể ngâm cứu về bác Proteus một chút ^^,thank bác nhá!

Comment

• phanta ơi bạn có tài liệu về mạch này không ? có thì cho mình tìm hiểu với nhé

Comment

• Các bạn có mạch nào hay cho minh xin với
        |

Comment

• Nguyên văn bởi nic2007 Xem bài viết
          phanta ơi bạn có tài liệu về mạch này không ? có thì cho mình tìm hiểu với nhé
          Có phải em hỏi cái này không?

http://dientuvietnam.net/forums/show...0&postcount=74

http://dientuvietnam.net/forums/show...8&postcount=33

PT.
          Núi cao bởi có đất bồi
          Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
          Muôn dòng sông đổ biển sâu
          Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

• http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=10794
            led sáng từ 1 đến 16 rùi tắt và lặp lại nè!

Comment

• cho hỏi luôn!thắt sáng 100led thì dùng biến áp khoảng bao nhiêu A?,1A hay 2A vậy anh em!cách tinh thế nào,chí giùm em với

Comment

• ko dc hay cho lam

Comment

• 1 led dòng trung bình là 20ma(...), điện áp rơi là 2.2v(...), vậy 100 con (sáng đồng thời) có công suất khoảng 20/1000 x 2.2 x 100 = 4.4(w).... Bạn hãy tính tiếp nhé!

Comment

• vâng!mình cam ơn.100led minh đấu nổi tiếp 6led 1 dạy,dùng nguồn 12v; 6led x 1.8v = 10.2v ; 12v - 10.8v=1.2 ;R=1.2/0.02=60ohm.vậy phải nối thêm điện trở vào ah anh em? theo mrcuongcon tinh:=> I=4.4w/12v=0.37A => chọn biển áp 1A là được rùi đúng không anh em?

Comment

• sôi động wa' các bác nhỉ ...em toàn dùng con 74LS595 thui dễ kiếm mà ..em sửa chữa điên tử nên mấy con này đầy ra đó ...mà bác nào biết làm đồng hồ từ mấy con LS164..4017 hay LS595...Ls138 không vậy..chỉ giúp em với

Comment

• co the giup em ve mot mach dien bao ve qua dong khong a

Comment

• cho em mot so do mach dien <bao ve qua dong+nguỵe ly hoat dong ha>duoc khong a em cam on nhieu nhe

Comment

• Chào Bạn , mình rất thích .. đặc biệt mình thích chương trình mô phỏng này , nếu có thể bạn share chương trình mô phỏng này chop mình được ko , cám ơn bạn trước nha .
                            mail của mình là : thaiduong2020@yahoo.com
                            |

Comment

• 4017

ma tai sao ban khong tao cho mot con 4017 vaic555tao xung.neu ban cap xung cao thi q1 sang cong xung thap thi q2 sang vay ban lam sang dan hay ka tac dan thi ban cu vay ma mat thoi .neu ban lam vay se dc 18 con led

Comment

• cac bac oi e muon tim cac mach ung dong cua nhung con ic , cac ban co the giup e tim duoc ko ? cam on
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

santak Tìm hiểu thêm về santak

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X