Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hộp sắt có ngăn sóng RF không

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hộp sắt có ngăn sóng RF không

Hi all!
    Mình có một vấn đề về RF thế này nhờ các bạn giúp đỡ. Mình đang làm về truyền nhận RF. Các bộ thu phát trong một hộp sắt có khoét lỗ để đưa anten ra ngoài. cho mình hỏi là cái hộp sắt có ảnh hưởng gì không đến chất lượng truyền nhận vì mình đã đưa anten ra ngoài rồi, anten không có chạm vào vỏ hộp. Thanks các bác nhiều nhiều.

Nguyên văn bởi nmhai Xem bài viết
    Hi all!
    Mình có một vấn đề về RF thế này nhờ các bạn giúp đỡ. Mình đang làm về truyền nhận RF. Các bộ thu phát trong một hộp sắt có khoét lỗ để đưa anten ra ngoài. cho mình hỏi là cái hộp sắt có ảnh hưởng gì không đến chất lượng truyền nhận vì mình đã đưa anten ra ngoài rồi, anten không có chạm vào vỏ hộp. Thanks các bác nhiều nhiều.
    Bên trong hộp sắt, các phần hoạt động với tổng trở cao như dao động phải được bọc cách ly. Sự rò sóng ở phần công suất sẽ không gây tác động vào các phần này.

Hộp sắt trở thành lồng faraday ngăn các nhiễu ngoại lai. Nhưng tốt nhất là vỏ hộp đó phải được nối masse tốt.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

Nếu vậy là để trong hộp sắt không bị ảnh hưởng gì đến chất lượng truyền nhận ah. Vì mình nghĩ là khi bộ RF đặt trong hộp sắt sẽ khó truyền nhận hơn. Mình hơi dở về vấn đề này nên nhờ các bạn chỉ rõ chút.
      Thanks!

Comment

Nguyên văn bởi nmhai Xem bài viết
        Nếu vậy là để trong hộp sắt không bị ảnh hưởng gì đến chất lượng truyền nhận ah. Vì mình nghĩ là khi bộ RF đặt trong hộp sắt sẽ khó truyền nhận hơn. Mình hơi dở về vấn đề này nên nhờ các bạn chỉ rõ chút.
        Thanks!
        muốn không ảnh hưởng thì ... Thòi cái anten ra ngoài . Như vậy thôi.
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

nmhai Tìm hiểu thêm về nmhai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X