Thông báo

Collapse
No announcement yet.

năng lượng gió

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cảm ơn bạn chia sẻ thông tin, mình có thể tham khảo được không hay họ sản xuất nên giữ bí quyết vậy bạn?

CSV

Comment

Nguyên văn bởi cuusinhvien Xem bài viết
      Cảm ơn bạn chia sẻ thông tin, mình có thể tham khảo được không hay họ sản xuất nên giữ bí quyết vậy bạn?

CSV
      Đúng đó bạn, dĩ nhiên là họ chỉ quảng bá khi đã có sản phẩm bán trên thị trường.

Theo mình biết thì sản phẩm này có công suất dưới 100W, nạp cho 1 bình ắc quy loại 60A. Cấu tạo của nó là một stator với cuộn dây và vành rotor mang nam châm, kín nước. Giống như những gì Lan Hương miêu tả.

Còn cái của mình thì hơn 1000W dùng alternator.
      Hôm nay phải hơn hôm qua và thua ngày mai!

Comment

Nguyên văn bởi stone_fman Xem bài viết
        Đúng đó bạn, dĩ nhiên là họ chỉ quảng bá khi đã có sản phẩm bán trên thị trường.

Theo mình biết thì sản phẩm này có công suất dưới 100W, nạp cho 1 bình ắc quy loại 60A. Cấu tạo của nó là một stator với cuộn dây và vành rotor mang nam châm, kín nước. Giống như những gì Lan Hương miêu tả.

Còn cái của mình thì hơn 1000W dùng alternator.
        Bạn stone_fman cho mình hỏi, cái của bạn 1000W dùng alternator vậy bạn dùng turbine trục đứng hay trục nằm, và đường kính cánh quạt là bao nhiêu vậy.

Cảm ơn bạn nhiều

CSV

Comment

Nguyên văn bởi cuusinhvien Xem bài viết
          Bạn stone_fman cho mình hỏi, cái của bạn 1000W dùng alternator vậy bạn dùng turbine trục đứng hay trục nằm, và đường kính cánh quạt là bao nhiêu vậy.

Cảm ơn bạn nhiều

CSV
          Turbine trục ngang, đường kính wind turbine 3,32 m kiểu nửa hở. Hệ thiống chạy vô cực + cánh tự điều tiết động lực theo mẫu Lan Hương designed.
          Hôm nay phải hơn hôm qua và thua ngày mai!

Comment

Nguyên văn bởi stone_fman Xem bài viết
            Turbine trục ngang, đường kính wind turbine 3,32 m kiểu nửa hở. Hệ thiống chạy vô cực + cánh tự điều tiết động lực theo mẫu Lan Hương designed.
            Bạn stone_fman, nếu không ngại xin bạn chia xẻ cho mình một số thông tin về cánh turbine và alternator của bạn được không?

Xin cám ơn trước

CSV (hung_tran_75@yahoo.com)

Comment

Có bạn nào biết về cái này không?

Mình cũng đang tìm hiểu về cái này, bạn nào có thông tin gì về nó không?
              Attached Files
              Last edited by ebacson; 05-06-2008, 21:59.

Comment

Có bác nào biết loại wind turbine 1KW thì cuộn dây là bao nhiêu vòng, bao nhiêu cuộn và dây phi bao nhiêu không các bác.
                có bác nào thiết kế và làm đc 1 cái wind turbine thì bán cho em 1 cái

Comment

Nguyên văn bởi lvtrung Xem bài viết
                  Có bác nào biết loại wind turbine 1KW thì cuộn dây là bao nhiêu vòng, bao nhiêu cuộn và dây phi bao nhiêu không các bác.
                  có bác nào thiết kế và làm đc 1 cái wind turbine thì bán cho em 1 cái
                  Bạn chỉ cần ra chợ trời mua một cục diamo 1kw ( nam châm vĩnh cửu) 220 v, đưa vao ứng dụng là có điện rồi còn gi nữa, và tiếp tục cải tiến, ứng dụng

nhưng phải 220v mới được, khi sức gió cấp 2 cấp 3 ( bình thường ) mới phát ra được 50-80v thì ,mới có điều kiện để xạc bình được
                  Last edited by nsp; 30-03-2009, 19:11.

Comment

Mình thấy mọi người bàn tán sôi nổi quá, nên mạo muội vào góp câu hỏi luôn. Cho mình hỏi một số vấn đề sau, mình đã tìm hiểu nhiều tài liệu, nhưng tất cả đều nói dạng chung chung như "cánh quạt hiệu suất cao", hay "dinamo hiệu suất cao" mà không biết được chi tiết...

- Thứ nhất, hiệu suất cao là cao khoảng bao nhiêu trong hoàn cảnh hiện nay?
                    - Thứ hai, trong các dạng cánh quạt, nếu mình bỏ qua những khuyết điểm, thì dạng cánh nào cho tốc độ quay cao nhất trong cùng một điều kiện.

Xin cảm ơn.

------------------------------------------
                    Mình tìm được một số trang, chia sẻ với mọi người luôn:
                    - http://nangluonggio.blogspot.com/
                    - http://vi.wikipedia.org/wiki/N%C4%83...%A3ng_gi%C3%B3

Comment

Nguyên văn bởi dovancuongbl Xem bài viết
                      Bạn chỉ cần ra chợ trời mua một cục diamo 1kw ( nam châm vĩnh cửu) 220 v, đưa vao ứng dụng là có điện rồi còn gi nữa, và tiếp tục cải tiến, ứng dụng
                      Cảm ơn bác, em đi tìm ở chợ trời mà ko tìm thấy chỗ nó bán wind turbine, chỉ có bán loại cho thủy điện nhỏ thôi, bác biết chỗ nào bán chỉ cho em với

thanks bác

Comment

mọi người bàn tán nhiều đến lắp ghép làm gì. hàng phát điện của TQ bán đầy chợ giời Hà nội các bạn mua cái máy phát điện chạy bằng sức nước của TQ giá khoảng 800k sau đó thay thế turbin nước bằng cánh quạt như hình vẽ của Lan Hương là ok, vì máy phát điện chạy bằng sức nước của TQ đã có bộ chuyển đổi sang điện 220/ 50-60hz rồi khỏi cần kiếm chuyển đổi 24v=> 220v làm gì tốn sức.
                        giá này có thể rẻ hơn nếu bạn nào có người nhà ở cửa khẩu nhờ mua hộ

Comment

quạt trần mà có nam châm vĩnh cửu là cái quạt nhựa nho nhỏ của tàu cả cái bầu quạt chỉ to bằng cái cốc thôi

Comment

Nguyên văn bởi cuonghanoi71 Xem bài viết
                            mọi người bàn tán nhiều đến lắp ghép làm gì. hàng phát điện của TQ bán đầy chợ giời Hà nội các bạn mua cái máy phát điện chạy bằng sức nước của TQ giá khoảng 800k sau đó thay thế turbin nước bằng cánh quạt như hình vẽ của Lan Hương là ok, vì máy phát điện chạy bằng sức nước của TQ đã có bộ chuyển đổi sang điện 220/ 50-60hz rồi khỏi cần kiếm chuyển đổi 24v=> 220v làm gì tốn sức.
                            giá này có thể rẻ hơn nếu bạn nào có người nhà ở cửa khẩu nhờ mua hộ
                            Khuyết điểm lớn nhất của phong điện là tính không ổn định của gió, do đó mới cần một cái "bể" để chứa điện lại, rồi dùng dần sau (ắc-qui). Tương tự như thủy điện thì phải làm 1 con đập để chứa nước lại.

Để khắc phục các nhược điểm hiện tại của phong điện, nhiều người là kỹ sư, bác học còn vò đầu bứt tai, chứ chưa ai dám "ok" như bạn cả.

Comment

có bác nào biết rõ về loại máy phát SSG không, loại này sử dụng 1 acc để khởi động motor sau đó nó không cần nguồn vào nữa, nó tự sinh ra năng lượng chạy motor và phần năng lượng thừa thì sạc vào acc
                              Attached Files

Comment

sao không thấy pác nào post luôn cả cái mạch để điếu tiếc dòng để sạc hoặc dùng cho điều kiện mình cần để sử dụng những đồ dùng khác vậy mấy pác chỉ toàn nói về trục xoay không vậy.

trọc đầu vì không hiểu về điện tử công nghiệp .

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangviettua Tìm hiểu thêm về hoangviettua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X