Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Địa điểm mua linh kiện CN.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
    nó có 5 chân , ma bac.
    À, xin lỗi bạn! Đúng là nó có 5 chân, lúc chiều tôi xem không kỹ.

Thân,
    Biển học mênh mông, sức người có hạn

Comment

Nguyên văn bởi GA_CN Xem bài viết
      Tôi thấy trong mấy cái biến tần cũ có cái khoảng 1hP của Siemen nó không sử dụng cầu 3pha ngõ vào mà nó dùng 2 con cầu diode thường, nối song song ngõ ra DC+ và DC-, còn ngõ vào thì dư 1 chân. Bạn thử làm như vậy đi, cầu 35A thường thì dễ kiếm hơn nhiều, chứ cái cầu 3 pha tôi cũng ít thấy hình dạng như vậy, và các con công suất sau này thường tích hợp cả cầu nắn bên trong luôn.
      Best regards.
      Cám ơn bác nhé, nhưng cầu bình thường thì điện áp là 600V, biến tần của em là loại 380V, với lại do hình dạng em nó thế nên em cũng không có cách nào chế lại được.

Comment

Cảm ơn các bác!em pm cái!các thông tin bác nhathung1101 cung cấp rất hay

Hic Bác nhathung1101ah!địa chỉ KCL (378 Trần Khát Chân): Biến tần, Van, Phao... Giá chấp nhận được.
        Em không thấy còn nữa!nay em đến giờ là quán cafe.không biết bác nào trêm diễn đàn chỉ cho tôi chỗ mua BIến tần Giá cả phải trăng không nhỉ!cả PLC cũ nữa cảm ơn các bác trước
        Last edited by nsp; 26-04-2010, 09:50.
        NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

Mình đang tìm địa chỉ mua tụ hóa các loại, chất lượng mong anh em chỉ giúp, tụ loại to 22000 mi 25v hoặc 35v

Comment

Mình gặp phải 1 máy hàn TIG KEYWEL 200A bị hỏng biến áp cao áp dùng để mồi khi hàn ( vị trí ở góc phải hình ). Bạn nào biết ở TP HCM có nơi nào bán loại biến áp này xin chỉ dùm cho mình. Cám ơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
              Mình gặp phải 1 máy hàn TIG KEYWEL 200A bị hỏng biến áp cao áp dùng để mồi khi hàn ( vị trí ở góc phải hình ). Bạn nào biết ở TP HCM có nơi nào bán loại biến áp này xin chỉ dùm cho mình. Cám ơn nhiều.
              Biến áp này trong tivi lạc xon nhiều lắm, chợ Nhật tảo bán đầy . Anh quanghien dạo này khỏe không?có dịp ghé tôi chơi.

Comment

Biến áp cao áp bên TV lớn quá không chế vào được. Mình hỏi bên Công ty Đình Nguyễn có bán loại biến áp này nhưng chờ không thấy nhắn tin tên người nhận tiền và số Đt nên chưa gởi tiền được. Lúc này công việc bận rộn nén ít đi SG. Khi nào có dịp đi sẽ ghé thăm anh.

Comment

Biến áp cao thế tôi thất chợ Nhật tảo tháo ra cũng nhiều lọai lắm, cái biến áp tivi trắng đen transitor Sony nhỏ chắc anh dùng được. Anh cho biết kích cỡ, tôi tìm hộ anh.
                  Nếu không tìm được biến thế anh ghé tôi, tôi cho anh silicon cách điện cao thế của máy xquang về quấn lại biến áp.
                  Last edited by vi van pham; 22-08-2016, 20:42.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                    Biến áp cao thế tôi thất chợ Nhật tảo tháo ra cũng nhiều lọai lắm, cái biến áp tivi trắng đen transitor Sony nhỏ chắc anh dùng được. Anh cho biết kích cỡ, tôi tìm hộ anh.
                    Nếu không tìm được biến thế anh ghé tôi, tôi cho anh silicon cách điện cao thế của máy xquang về quấn lại biến áp.
                    Tìm được biến áp cao áp rồi đúng như trên rồi. Tuy nhiên gặp phải vấn đề này : Đánh lửa phía bên trong mạch tốt nhưng ở phía ngoài thì yếu. Từ mạch đánh lửa bên trong phải nối tiếp qua 2 tụ 102K/10KV song song để đến cuộn dây cảm ứng ra mạch ngoài. Đo 2 tụ này và cuộn dây cảm ứng còn tốt nhưng khi ra đến bên ngoài thì yếu phải chạm vào mới hàn được chứ không thể tự mồi hồ quang.

Comment

Cháu cũng gặp flayback đánh lửa cho máy cắt. Cháu định độ flaybach tivi màu. Nhưng chưa thử. Flaybach trắng đen giờ khó kiếm quá bác ơi

Comment

Nguyên văn bởi vanhau2001 Xem bài viết
                        Cháu cũng gặp flayback đánh lửa cho máy cắt. Cháu định độ flaybach tivi màu. Nhưng chưa thử. Flaybach trắng đen giờ khó kiếm quá bác ơi
                        nếu tìm không được thì cho cái địa chỉ tôi sẽ gửi cho 2 cục FBT trắng đen còn mới để mà độ chế nè .

Comment

Vấn đề flayback trắng đen lúc nào cũng có, tivi màu thì nhiều, dùng flayback để đánh hv để mồi. Cám ơn bác quốcthaibmt nhé.

Comment

Các cục Flyback cho TV không xài được đâu bởi vì nó sử dụng ở tần số khoảng 20KHZ còn cái này sử dụng tần số đến 100KHZ . Mình dã mua được cục như trong máy giá chỉ có 150k, đở mắc công chế .

Comment

Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết

Tìm được biến áp cao áp rồi đúng như trên rồi. Tuy nhiên gặp phải vấn đề này : Đánh lửa phía bên trong mạch tốt nhưng ở phía ngoài thì yếu. Từ mạch đánh lửa bên trong phải nối tiếp qua 2 tụ 102K/10KV song song để đến cuộn dây cảm ứng ra mạch ngoài. Đo 2 tụ này và cuộn dây cảm ứng còn tốt nhưng khi ra đến bên ngoài thì yếu phải chạm vào mới hàn được chứ không thể tự mồi hồ quang.
                              Đã sửa được pan này rồi. Nguyên nhân là người thợ sửa trước đây đã tháo mất dây cảm ứng lử đầu ra phần đánh lửa mất mấy vòng. Cuộn dây này được quấn trên 1 lỏi Ferit tạo hỗ cảm với cuộn dây ra cọc hàn để đánh lửa mồi hồ quang. Vì thiếu vòng nên không thể mồi được. Quấn lại đủ vòng thì mồi tốt. Pan do người trước vọc khó sửa vì mất số liệu ban đầu . Tuy nhiên đó là một bài học kinh nghiệm cho mình ở lần sau.

Comment

cảm ơn chủ top nhé rất hữu ích

Comment

Về tác giả

Collapse

nhathung1101 Dài, nhẳng, chỗ đen chỗ trắng. Tìm hiểu thêm về nhathung1101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X