Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Địa điểm mua linh kiện CN.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Địa điểm mua linh kiện CN.

Mình mở luồng này để anh em trao đổi về địa điểm mua linh kiện, phụ tùng để phục vụ cho công việc. *** nó, có những cái cân lên chưa được 2 lạng mà vẫn tính vài T .
    Mà anh em ta ngoài cạnh tranh về giá (thấp nhất có thể) lại còn cạnh tranh về thời gian. Hy vọng sẽ có nhiều thông tin có ích để cùng phát triển.
    Anh em hay mua ở đâu, cứ cho địa chỉ và ĐT, mình sẽ cập nhật.

Mình ở HN, thường mua:

KCL (378 Trần Khát Chân): Biến tần, Van, Phao... Giá chấp nhận được.

CTy vô trách nhiệm vô hạn Hoa Hoa (Trương Định - quên số nhà): Lủng xủng loảng xoảng... có thể nhập hàng độc. Giá hơi chát.
    0903415166 - Thành.
    0903436085 - Khải.

CTy CP thiết bị CNVN - 152 Phạm Văn Đồng: Động cơ, Bơm, tời... Công suất từ nhỏ đến lớn.
    04.8.373913

Linh kiện công suất lớn (IGBT, SCR...) hiện ngoài cách order trên net thì có thể đặt với nick students (Hải) trong 4r - 0916106103.

Tủ Điện: (HN - Cảm ơn thông tin do bác nsp cung cấp)
    1. Cty Trung Anh - Anh Tuấn GĐ - 0989 73 88 86
    NX: rẻ, rất nhanh, đẹp vừa, làm đơn chiếc hoặc cả loạt

2. Cty Tam Giang - Anh Thành GĐ - 0903 43 49 96
    NX: ko rẻ, khá nhanh, đẹp, hay làm cả loạt

3. Cty Trúc Lâm - Anh Hoà GĐ - 0903 23 97 75
    NX: rẻ, ko nhanh, đẹp vừa, hay làm cả loạt

4. Xưởng cơ khí TT80 - Chị Thanh QĐ - 0913 05 12 32
    NX: ko rẻ, ko nhanh, rất đẹp, hay làm đơn chiếc

Giải thích:
    - Rẻ: giá hợp lý với đồ thử nghiệm hoặc sx đơn chiếc
    - Nhanh: 3-5 ngày; nhanh vừa: 5-7 ngày; ko nhanh: 7-14 ngày
    - Đẹp vừa: tương đương hàng gia công trên thị trường; Đẹp: gần giống hàng Taiwan; Rất đẹp: hơn hàng Taiwan, gần giống hàng Nhật
    - Đơn chiếc: <5-10 cái, Loạt nhỏ: 10-100 cái, Loạt vừa: 500-1000; Loạt lớn: 1000-5000; Loạt cực lớn: >10000
    Last edited by nhathung1101; 04-05-2008, 19:13.
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
    Mình mở luồng này để anh em trao đổi về địa điểm mua linh kiện, phụ tùng để phục vụ cho công việc. *** nó, có những cái cân lên chưa được 2 lạng mà vẫn tính vài T .
    Mà anh em ta ngoài cạnh tranh về giá (thấp nhất có thể) lại còn cạnh tranh về thời gian. Hy vọng sẽ có nhiều thông tin có ích để cùng phát triển.
    Anh em hay mua ở đâu, cứ cho địa chỉ và ĐT, mình sẽ cập nhật.

Cho phép các bác bán hàng được khoe hàng trong 1 tuần. Sau đó sẽ xóa sạch, chỉ chừa lại thông tin và địa điểm.

Mình ở HN, thường mua:

KCL (378 Trần Khát Chân): Biến tần, Van, Phao... Giá chấp nhận được.

CTy vô trách nhiệm vô hạn Hoa Hoa (Trương Định - quên số nhà): Lủng xủng loảng xoảng... có thể nhập hàng độc. Giá hơi chát.
    0903415166 - Thành.
    0903436085 - Khải.

CTy CP thiết bị CNVN - 152 Phạm Văn Đồng: Động cơ, Bơm, tời... Công suất từ nhỏ đến lớn.
    04.8.373913

Linh kiện công suất lớn (IGBT, SCR...) hiện ngoài cách order trên net thì có thể đặt với nick students (Hải) trong 4r - 0916106103
    Thông tin như này thật quý cho người phải trực tiếp làm. Cảm ơn anh nhathung1101 đã chia xẻ.

Bên này lắp tủ điện thử nghiệm thường mua đồ (máng cáp, thanh ray, vỏ hộp cỡ nhỏ, đèn còi nút ...) bên Tam Anh Ng Công Trứ hoặc Ngô Thì Nhậm. Bí quá thì vào chợ Trời. Vẫn nghe nói ở Trần Khát Chân cũng là phố hàng CN nhưng chưa thử. Anh so sánh thế nào giữa hai bên này ?
    Last edited by nhathung1101; 24-03-2008, 10:41.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

mình cần mua bộ hẹn giờ hiển thị led 7đ. hẹn khoảng 1h, thời gian nhảy lùi. bạn nào có hoặc biết địa chỉ giúp mình đi.ở TPHCM thì càng tốt. mình cần 10 cái kích thước càng nhỏ càng tốt. giá càng rẻ thì thật tuyệt vời. LH:ngoctuan001@yahoo.com

Comment

em muốn tìm mua khớp từ loại công suất nhỏ (khớp đóng cắt động lực bằng điện) mà mất 2 ngày rồi chưa tìm mua được các anh có biết chỉ jùm em với
        Thiết kế chế tạo các loại máy xoáy nắp, chiết rót định lượng dùng trong dược phẩm và thực phẩm.

Comment

mình cần IGBT 2mbi150n-060 gia khoảng bao nhiêu vậy?

Comment

cho e hỏi relo thoi gian, loại thường đóng,mở chậm mua ở đâu vậy?
            Loại nhỏ thui, nguôn nuôi là 12v

Comment

Ở ĐN mua linh kiện ở đâu mấy bạn, bạn nào có thông tin xin cho biết nhé!
              Tớ chỉ biết có mỗi cửa hàng Nam Phúc Electric ở đường Lê Duẩn, nay đổi tên là cửa hàng Minh Toàn, ngoài ra có chổ nào nữa ko nhỉ?

Comment

các bác cho em hỏi OPA134 và OPA 548 mỗi con khoảng bao nhiêu k ?
                (***T***) love (***H***)

Comment

Dear các Pro.
                  Em cần mua 1 số bộ timer điện tử đóng mở tùy chọn theo thời gian thực (24h) có pro nào bán hoặc biết chỗ bán chỉ em với, cảm ơn các pro trước nha.

Comment

Công ty mình thì chuyên cung cấp các linh kiện cho máy móc dây chuyền công nghiệp: chổi than, cầu chì, thiết bị hóa chất, graphite của tập đoàn CARBONE LORRAINE Pháp - số 1 thế giới với hơn 120 năm kinh nghiệm.
                    Công ty TNHH CARBONE Việt Nam.
                    VPGD: 91A Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội.

Đường dây nóng: 0903468068 (hỗ trợ các vấn đề 24h/24h)

Kinh doanh: 04 6275 2035 (ext 104)
                    Trung tâm chăm sóc khách hàng: 04 6275 2035 (ext 105)
                    Hỗ trợ kỹ thuật: 04 6275 20 35 (ext 106)
                    Các vấn đề khác: 04 6275 20 35 (ext 0)
                    Email: support@carbonevietnam.com.vn
                    Web: www.carbonevietnam.com.vn
                    Cầu chì FerrazShawmut - Cầu chì số 1 thế giới

[COLOR="Red"]
                    Mobile: 0168.269.3968 - 090.246.6786

Comment

Cần mua cầu diode 3 phase

Hiện tại em có một số biến tần bị hư hỏng cầu chỉnh lưu 3 pha ngõ vào mà em lục cả cái chợ Nhật Tảo rồi Vĩnh Viễn mà kiếm không được. Bác nào biết ở SG có chỗ nào cung cấp thì giúp em với. Loại em đang cần khoảng 35A, 1200V.
                      Hình của em nó ở dưới đây

Comment

Nguyên văn bởi dinhvantoi Xem bài viết
                        Hiện tại em có một số biến tần bị hư hỏng cầu chỉnh lưu 3 pha ngõ vào mà em lục cả cái chợ Nhật Tảo rồi Vĩnh Viễn mà kiếm không được. Bác nào biết ở SG có chỗ nào cung cấp thì giúp em với. Loại em đang cần khoảng 35A, 1200V.
                        Hình của em nó ở dưới đây

Bạn có chắc nó là chỉnh lưu 3 pha không? Để ý là nó chỉ có 4 chân.

Cách đây khá lâu (khoảng 10 năm) tôi thường mua loại này ở chợ Tân Thành (đường Tạ Uyên), nhưng chỉ dùng đến 35 A/600 V. Bạn chú ý code của nó để mua đúng loại 1200 V, vì người bán thường không biết (cầm con mẫu đó mà hỏi).

Thân,
                        Biển học mênh mông, sức người có hạn

Comment

Nguyên văn bởi namqn Xem bài viết
                          Bạn có chắc nó là chỉnh lưu 3 pha không? Để ý là nó chỉ có 4 chân.

Cách đây khá lâu (khoảng 10 năm) tôi thường mua loại này ở chợ Tân Thành (đường Tạ Uyên), nhưng chỉ dùng đến 35 A/600 V. Bạn chú ý code của nó để mua đúng loại 1200 V, vì người bán thường không biết (cầm con mẫu đó mà hỏi).

Thân,
                          nó có 5 chân , ma bac.

Comment

bác ra khu vĩnh viễn xem sao ah. rồi lươn qua trong chợ, mấy hàng bán linh kiện tivi cũ cũng hay tích trữ mấy món này ah

Comment

Tôi thấy trong mấy cái biến tần cũ có cái khoảng 1hP của Siemen nó không sử dụng cầu 3pha ngõ vào mà nó dùng 2 con cầu diode thường, nối song song ngõ ra DC+ và DC-, còn ngõ vào thì dư 1 chân. Bạn thử làm như vậy đi, cầu 35A thường thì dễ kiếm hơn nhiều, chứ cái cầu 3 pha tôi cũng ít thấy hình dạng như vậy, và các con công suất sau này thường tích hợp cả cầu nắn bên trong luôn.
                              Best regards.

Comment

Về tác giả

Collapse

nhathung1101 Dài, nhẳng, chỗ đen chỗ trắng. Tìm hiểu thêm về nhathung1101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X