Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn TIG là gì?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình có máy hàn tig mà nghe bác Thuânnhat nói là giống máy cut plasma chỉ khác áp ra là 100v mà mình đã thử chỉnh trở hồi tiếp là vẫn tăng lên được gần 100v vậy mình có thể mua bộ súng cắt plasma dùng được k?
    Và sẳng đây cho mình hỏi là máy mình không có chức năng hàn que vậy có cách nào thêm chức năng đó không?
    Hihi. Mình hơi tham nếu thành công thì tuyệt ( 3in1) rất cám ơn các bác giúp đỡ.

Comment

Mình có máy hàn tig mà nghe bác Thuânnhat nói là giống máy cut plasma chỉ khác áp ra là 100v mà mình đã thử chỉnh trở hồi tiếp là vẫn tăng lên được gần 100v vậy mình có thể mua bộ súng cắt plasma dùng được k?
      Và sẳng đây cho mình hỏi là máy mình không có chức năng hàn que vậy có cách nào thêm chức năng đó không?
      Hihi. Mình hơi tham nếu thành công thì tuyệt ( 3in1) rất cám ơn các bác giúp đỡ.
      áp ra cut plasma cao lắm bạn àh , ước lượng hơn 100v , bạn không thể chế máy hàn thành cắt được vì nó có tỉ lệ biến áp xung ngõ ra khac nhau , và súng cắt thì các vị trí khoảng cách điện cực cắt là dựa trên thông số chính xác của máy plasma , bạn có thể thấy máy hàn 200 ampe rất nhỏ và dùng điện 220v gia đình nhưng máy , plasma 100ampe là rất lớn và dùng điện 3 phase .......
      chốt : không thể chế đc đâu
      về máy tig chế thành que thì đơn giản , không biết bạn dùng dòng máy nào để cò thể chỉ vị trí cho máy tự kích như máy que , nhưng đơn giản nhất là làm công tắc on/off trực tiếp công tắc tig , và bỏ dây đưa điện xuống bo cao áp , là có thể dùng như máy que rồi , nhưng máy chuyên tig thì hàn que khó bắt mass , bí quá thì có thể dùng tạm

Comment

rất cám ơn bác.

Comment

chào các bác
          em vừa mới nhận được một con máy hàn tig/mma-200 lần đầu tiên em làm nên cũng chưa biết gì mở máy ra thì thấy máy bị chết 4 con trở nhiệt đầu vào của nguồn em câu tắt thì máy đã báo đồng hồ chỉnh A nhưng mà không biết kiểm tra như thế nào thì mới biết máy nó đã hoạt động em đo áp ở đầu ra chỗ cắm dây hàn thì chưa có tí áp nào trong máy có 1 cái cục giống như cao áp tivi mà em chưa biết cục đó hoạt động thế nào và các bo mạch có nhiệm vụ gì bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với em đo các chân của cao áo thì đều không thông nhau ạ với cả nếu giống cao áp tivi thì phải có dao động cấp vào mà em tìm hoài mà không thấy con đèn giao động ở đâu thấy có con như relay thôi ạ mong các bác thông não cho em phát em xin chân thành cảm ơn ạ
          máy của em có thêm 1 đường ống dẫn khí ở đầu ra

Comment

Về tác giả

Collapse

cuongaz Tìm hiểu thêm về cuongaz

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X