Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tro jup động cơ 3 pha

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tro jup động cơ 3 pha

Mình có 1 cái động cơ 3 pha tín hiệu nhỏ ( chay điện 3 pha nhưng ko phải 380 V/AC mà giải điện áp 0-60 V/AC) mình gặp vấn đề là khi tăng dần điện áp lên từ 0 V thì động cơ cũng từ từ quay nhanh dần lên. Tuy nhiên khi tăng đến 14 V/AC thì động cơ có hiện tượng rung lắc mạnh và tăng tiếp thì động cơ dừng hẳn và điện áp nguồn cấp bị sụt ( nguồn cấp công suất lớn hơn công suất động cơ, cái này đã test). Mọi người cho mình hỏi tại sao lại có hiện tượng này nhỉ và khắc phục nó ntn?

Nguyên văn bởi dinhthang3i Xem bài viết
    Mình có 1 cái động cơ 3 pha tín hiệu nhỏ ( chay điện 3 pha nhưng ko phải 380 V/AC mà giải điện áp 0-60 V/AC) mình gặp vấn đề là khi tăng dần điện áp lên từ 0 V thì động cơ cũng từ từ quay nhanh dần lên. Tuy nhiên khi tăng đến 14 V/AC thì động cơ có hiện tượng rung lắc mạnh và tăng tiếp thì động cơ dừng hẳn và điện áp nguồn cấp bị sụt ( nguồn cấp công suất lớn hơn công suất động cơ, cái này đã test). Mọi người cho mình hỏi tại sao lại có hiện tượng này nhỉ và khắc phục nó ntn?
    bạn có thể úp hình và sơ đồ lên cho mọi người xem thử

Comment

Cần lắm sơ đồ, như hiện tượng mô tả thì 3 pha bắt đầu không lệnh nhau đến một mức độ nào đó thì không còn tạo động đường sức phù hợp cho đc xoay nữa.

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhthang3i Tìm hiểu thêm về dinhthang3i

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X