Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách loại bỏ lớp hóa chất khỏi mạch điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách loại bỏ lớp hóa chất khỏi mạch điện tử

Chảo anh em trên diễn đàn.
    Mình có một câu hỏi nhờ mọi người tư vấn giúp.
    Mình có một thiết bị như hình vẽ được bao phủ bởi lớp bảo về hóa chất như trong hình...mọi người cho mình hỏi có cách nào hóa lỏng nó để mình sửa chữa mạch điện bên trong không ạ
    Thank you tất cả mọi người.

Những bộ phận, thiết bị đổ kín thế này thường giá trị không cao. Chúng được coi là vật tư tiêu hao, hỏng thì vứt. Đổ nhưa đường hoặc keo 2 thành phần nếu có gỡ ra được (cạy, nướng nhiệt, dung môi hoà tan) ... đều dẫn tới hỏng linh kiện và/hoặc đường mạch. Nếu định chữa l vô nghĩa. Nếu định tháo ra để chôm thiết kế thì khuyên trước là đừng cố. Người ta đã chủ ý giấu thiết kế rồi, làm gì cũng không ăn thua đâu.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Những bộ phận, thiết bị đổ kín thế này thường giá trị không cao. Chúng được coi là vật tư tiêu hao, hỏng thì vứt. Đổ nhưa đường hoặc keo 2 thành phần nếu có gỡ ra được (cạy, nướng nhiệt, dung môi hoà tan) ... đều dẫn tới hỏng linh kiện và/hoặc đường mạch. Nếu định chữa l vô nghĩa. Nếu định tháo ra để chôm thiết kế thì khuyên trước là đừng cố. Người ta đã chủ ý giấu thiết kế rồi, làm gì cũng không ăn thua đâu.
      E thấy trong các biến tần thiết kế chống bụi và ẩm thì đều bị phủ 1 lớp như keo trên vỉ mà bác, chắc phải có cách làm sạch chứ a, ko thì vứt hết sao cần sửa ạ.

Comment

e cũng đang cần giống bác này ạ. mong mn giúp

Comment

Nguyên văn bởi anhtu2017 Xem bài viết
          E thấy trong các biến tần thiết kế chống bụi và ẩm thì đều bị phủ 1 lớp như keo trên vỉ mà bác, chắc phải có cách làm sạch chứ a, ko thì vứt hết sao cần sửa ạ.
          Thiết kế cái mạch chức năng đúng như thế . Làm độ trăm cái dùng dần .
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

huuquanspkt Tìm hiểu thêm về huuquanspkt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X