Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa biến tần

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình thấy các main của biến tần đều có tráng lớp keo cách điện để bảo vệ main. Vậy mình có cách nào để tẩy nó để khi thay thế các linh kiện cho dễ không nhỉ. Mong mọi người chỉ giúp với.

Comment

Nếu lớp keo cứng, nhiều khả năng nó là epoxy, đành chịu. Nếu nó mềm, khả năng nó là keo silicon hoặc một loại keo A-B mềm khác, có thể hơ nóng (bằng máy khò, máy sấy tóc, đèn sưởi) rồi bóc ra bằng tay. Mất nhiều công nhưng an toàn. Đừng dùng hóa chất tẩy, hòa tan ... vì có thể đi tong bảng mạch.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Các bác cho em hỏi có chỗ nào dậy sửa biến tần không vậy, em đang muốn học
        (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Cũng ít chỗ dạy cái này lắm vì nó là cần câu cơm của nhiều anh em sửa, càng nhiều người biết sửa càng loãng trong khi nhu cầu thị trường thực tế bây giờ không tăng lên vì giá biến tần rẻ + KH thay mới luôn

Comment

bác nào có con thyristor modul IXYS MCD 200-18 IO1 để lại cho e với.
            Attached Files

Comment

Lên Ebay mua đỡ đi, có 12.5$ thôi.

Comment

Bác đã làm cái mạch phản hồi dòng tiếp địa chưa ạ

Comment

Các bác cho e hỏi về cái mạch phản hồi dòng tiếp địa với nó lấy tín hiệu từ đâu về vậy ạ

Comment

bác nào biết dòng tiếp địa nó phản hồi về biến tần ra sao ko ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

kienritech Tìm hiểu thêm về kienritech

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X