Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SMT Engineer

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác tham gia nhiệt tình thế nhỉ. Em cũng tham gia chút cho vui. Có bác nào muốn tìm hiểu về Solder wave, Reflow, Dual Reflow, Selective ... nói chung là liên quan tới lò thì liên lạc với em nhé. Phạm Nam- Service Tamura 0977 477 206.

Comment

• Nguyên văn bởi phamnam.haui Xem bài viết
      Các bác tham gia nhiệt tình thế nhỉ. Em cũng tham gia chút cho vui. Có bác nào muốn tìm hiểu về Solder wave, Reflow, Dual Reflow, Selective ... nói chung là liên quan tới lò thì liên lạc với em nhé. Phạm Nam- Service Tamura 0977 477 206.
      Xin tài liệu hướng dẫn sử dụng được không bạn ơi,
      Nếu được cho mỗi loại máy một cái
      Nói trước mục đích là sưu tầm nhé

Cám ơn trước

Comment

• Nguyên văn bởi phamnam.haui Xem bài viết
        Các bác tham gia nhiệt tình thế nhỉ. Em cũng tham gia chút cho vui. Có bác nào muốn tìm hiểu về Solder wave, Reflow, Dual Reflow, Selective ... nói chung là liên quan tới lò thì liên lạc với em nhé. Phạm Nam- Service Tamura 0977 477 206.
        Cho Anh em tài liệu về solder wave + Dual Reflow nhé!

Comment

• Xin Chào,
          mình cũng đang làm về lĩnh vực SMT,
          Hiện giờ mình đang gặp khó khăn về 1 lỗi rất đau đầu
          RA..một loại điệ trở có 8 chân kiểm tra AOI báo lỗi..mình xác nhận đó là lỗi ít thiếc hàn, tuy nhiên có 1 số con nhìn có vẻ thiếc hàn ko bám vào chân linh kiện
          dồn về bên ngoài ..gây nên tín hiệu điện vào linh kiện chập chờn..
          Mình nghí do khuôn in có vấn đề dẫn tới thiếc hàn ít nhưng kiểm tra khuôn in thường xuyên vẫn thấy ok
          Chân linh kiện mình cũng đem đi đánh giá thành phần hóa học , thì vẫn ok vì lớp ngoài chân linh kiện là thiếc nguyên chất, một loại rất khó ô xi hóa
          hiện giờ tỷ lệ AOI báo rất cao...
          mong anh em nào gặp thì chia sẻ với mình

mail Trananhdung.tnut@gmail.com
          Cảm ơn nhiều nhé

Comment

• Nguyên văn bởi hanutran Xem bài viết
            Xin Chào,
            mình cũng đang làm về lĩnh vực SMT,
            Hiện giờ mình đang gặp khó khăn về 1 lỗi rất đau đầu
            RA..một loại điệ trở có 8 chân kiểm tra AOI báo lỗi..mình xác nhận đó là lỗi ít thiếc hàn, tuy nhiên có 1 số con nhìn có vẻ thiếc hàn ko bám vào chân linh kiện
            dồn về bên ngoài ..gây nên tín hiệu điện vào linh kiện chập chờn..
            Mình nghí do khuôn in có vấn đề dẫn tới thiếc hàn ít nhưng kiểm tra khuôn in thường xuyên vẫn thấy ok
            Chân linh kiện mình cũng đem đi đánh giá thành phần hóa học , thì vẫn ok vì lớp ngoài chân linh kiện là thiếc nguyên chất, một loại rất khó ô xi hóa
            hiện giờ tỷ lệ AOI báo rất cao...
            mong anh em nào gặp thì chia sẻ với mình

mail Trananhdung.tnut@gmail.com
            Cảm ơn nhiều nhé
            Nếu như đúng như thông tin của bạn là chân linh kiện không oxi hóa, khuôn in cho đủ lượng kem hàn thì AOI của bạn đang "bắt" lỗi rất chính xác mà,
            Thiếc dồn ra ngoài như thế là nối mạch chưa tốt dẫn đến tín hiệu chập chờn.

Thực ra bạn muốn tìm hiểu giảm lỗi tín hiệu điện chập chờn hay tìm cách giảm lỗi AOI báo error?

Chúc vui
            Last edited by hanguyenvu; 04-08-2013, 15:24.

Comment

• Mình muốn làm giảm lỗi này chứ không muốn chỉnh máy AOI,
              có bạn nào gặp trường hợp do máy dán gây nên lỗi ít thiếc này không nhỉ
              nhưng mà nó nó chỉ sảy ra với đúng con linh kiện đó,
              2 mặt RF1 và RF2 đều có con linh kiện RA( mỗi mặt 18 con) nhưng số lượng lớn dính ở RF1.
              Nếu như đúng như thông tin của bạn là chân linh kiện không oxi hóa, khuôn in cho đủ lượng kem hàn thì AOI của bạn đang "bắt" lỗi rất chính xác mà,
              Thiếc dồn ra ngoài như thế là nối mạch chưa tốt dẫn đến tín hiệu chập chờn.

Thực ra bạn muốn tìm hiểu giảm lỗi tín hiệu điện chập chờn hay tìm cách giảm lỗi AOI báo error?

Chúc vui

Comment

• Nguyên văn bởi hanutran Xem bài viết
                Mình muốn làm giảm lỗi này chứ không muốn chỉnh máy AOI,
                có bạn nào gặp trường hợp do máy dán gây nên lỗi ít thiếc này không nhỉ
                nhưng mà nó nó chỉ sảy ra với đúng con linh kiện đó,
                2 mặt RF1 và RF2 đều có con linh kiện RA( mỗi mặt 18 con) nhưng số lượng lớn dính ở RF1.
                Không phải tại in ít kem hàn đâu, theo kinh nghiệm bản thân tôi đoán là mặt bị lỗi nàycó nhiều linh kiện chung quanh cao hơn con RA với tỉ lệ khá lớn so với mặt có con RA không bị lỗi.
                Nếu không vì lý do bảo mật sản phẩm vui lòng cho xem hình chụp VÙNG QUANH VỊ TRÍ RA này khoảng bán kính 3 - 5 cm nhé

Chúc vui

Comment

• Hi, chào các sư huynh. Thấy các sư huynh bàn luận về SMT nên em cũng cảm thấy tò mò muốn tham gia. Công ty em cũng có 3 lines SMT xài máy của 2 hãng là Yamaha và Panasonic và một line máy hàn sóng của hãng Ersa. Em làm cũng được hơn một năm rồi giờ muốn tìm cơ hội mới, không biết có bác nào biết thông tin tuyển dụng kỹ thuật máy SMT không nhỉ? Nếu có thì share cho đàn em với nhé.
                  Email: ngochaidt4@yahoo.com
                  Tel: 01269272899

Comment

• Công ty mình đang đầu tư dây chuyền SMT và giao cho mình viết các mục sau.
                    Bạn nào có tài liệu hoặc forum nào nói về cái đó cho mình xin với:

I. Tổng quan về công nghệ SMT
                    1. Khái niệm cơ bản
                    2. Lịch sử hình thành CN SMT
                    3. Đặc điểm chính của công nghệ SMT
                    4. Các loại công nghệ hiện đang áp dụng trên thế giới
                    5. Xu hướng phát triển công nghệ SMT trên thế giới
                    6. Các yếu tố ảnh hưởng đến công nghệ SMT
                    7, Chủng loại máy móc thiết bị thông dụng trên thế giới

Thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi tuannmit09 Xem bài viết
                      Công ty mình đang đầu tư dây chuyền SMT và giao cho mình viết các mục sau.
                      Bạn nào có tài liệu hoặc forum nào nói về cái đó cho mình xin với:

I. Tổng quan về công nghệ SMT
                      1. Khái niệm cơ bản
                      2. Lịch sử hình thành CN SMT
                      3. Đặc điểm chính của công nghệ SMT
                      4. Các loại công nghệ hiện đang áp dụng trên thế giới
                      5. Xu hướng phát triển công nghệ SMT trên thế giới
                      6. Các yếu tố ảnh hưởng đến công nghệ SMT
                      7, Chủng loại máy móc thiết bị thông dụng trên thế giới

Thanks!
                      Tôi vừa nhắn tin cho bạn đấy, xem nhé
                      Chúc vui

Nguyên văn bởi hai_cicor Xem bài viết
                      Hi, chào các sư huynh. Thấy các sư huynh bàn luận về SMT nên em cũng cảm thấy tò mò muốn tham gia. Công ty em cũng có 3 lines SMT xài máy của 2 hãng là Yamaha và Panasonic và một line máy hàn sóng của hãng Ersa. Em làm cũng được hơn một năm rồi giờ muốn tìm cơ hội mới, không biết có bác nào biết thông tin tuyển dụng kỹ thuật máy SMT không nhỉ? Nếu có thì share cho đàn em với nhé.
                      Email: ngochaidt4@yahoo.com
                      Tel: 01269272899
                      Bạn ở đâu, miền Bắc hay miền Nam?
                      Last edited by nsp; 14-08-2013, 20:34.

Comment

• Chào các bạn,
                        Tôi nhận được lời mời tham gia cuộc thi "cao thủ hàn tay" vào dịp triển lãm NEPCON 2013 vào tháng 10 năm nay,
                        Có thể bạn chưa biết nên tôi mời các bạn tham gia cùng, trước vui, sau giao lưu gặp gỡ, biết đâu đoạt giải có tiền uống beer, lại có thể mở ra cơ hội hợp tác hay tiếp cận công việc mới hay hơn.

Mời các bạn nhé

(có thể giống quảng cáo, nên nếu không mod thấy ko phù hợp cứ xóa, ko cần báo mà cũng ko cần chuyển đi nơi khác, cám ơn, HNV)
                        Click image for larger version

Name:	Hand-soldering-flyers-nepcon-Vietnam-VN-2013-Final.png
Views:	1
Size:	592.7 KB
ID:	1383936
                        Last edited by hanguyenvu; 23-08-2013, 14:27. Lý do: Thêm cái poster cho hoành tráng

Comment

• Nepcon 2013

Nguyên văn bởi hanguyenvu Xem bài viết
                          chào các bạn,
                          tôi nhận được lời mời tham gia cuộc thi "cao thủ hàn tay" vào dịp triển lãm nepcon 2013 vào tháng 10 năm nay,
                          có thể bạn chưa biết nên tôi mời các bạn tham gia cùng, trước vui, sau giao lưu gặp gỡ, biết đâu đoạt giải có tiền uống beer, lại có thể mở ra cơ hội hợp tác hay tiếp cận công việc mới hay hơn.

Mời các bạn nhé

(có thể giống quảng cáo, nên nếu không mod thấy ko phù hợp cứ xóa, ko cần báo mà cũng ko cần chuyển đi nơi khác, cám ơn, hnv)
                          [ATTACH=CONFIG]72649[/ATTACH]
                          một cơ hội tuyệt vời, rất muốn tham gia để giao lưu học hỏi, và kiểm tra lại xem trải qua thời gian nhiều tháng không cầm mỏ hàn liệu tay nghề có còn ok được hay không

Comment

• Nguyên văn bởi hanguyenvu Xem bài viết
                            Chào các bạn,
                            Tôi nhận được lời mời tham gia cuộc thi "cao thủ hàn tay" vào dịp triển lãm NEPCON 2013 vào tháng 10 năm nay,
                            Có thể bạn chưa biết nên tôi mời các bạn tham gia cùng, trước vui, sau giao lưu gặp gỡ, biết đâu đoạt giải có tiền uống beer, lại có thể mở ra cơ hội hợp tác hay tiếp cận công việc mới hay hơn.

Mời các bạn nhé

(có thể giống quảng cáo, nên nếu không mod thấy ko phù hợp cứ xóa, ko cần báo mà cũng ko cần chuyển đi nơi khác, cám ơn, HNV)
                            [ATTACH=CONFIG]72649[/ATTACH]
                            tở chức ở tp hcm ah
                            chán nhỉ?
                            tưởng ở hn thì hay

Comment

• Sưu tập được ba (03) bộ hồ sơ dùng để tra cứu cho lắp ráp điện tử (trong công nghiệp theo chuẩn quốc tế):
                              1. Chuẩn chấp thuận trong kỹ thuật ghép dây nối dây dẫn
                              2. Chuẩn chấp thuận trong kỹ thuật lắp ráp điện tử (PCBA)
                              3. Hướng dẫn sửa chữa và làm lại (repair & rework guide)
                              Ai có nhu cầu tra cứu đưa tay mình share tẹc ga, miễn phí hoàn toàn luôn, nói nhỏ nghe nhen cái này chôm được nên chỉ cho view không gửi softcopy, nhưng đảm bảo xem 24/7
                              Chúc cả nhà có một kỳ nghỉ vui vẻ,

Comment

• anh cứ đưa lên diễn đàn để mọi người cùng chiêm ngưỡng xem nào
                                Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
                                Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Về tác giả

Collapse

YBird Tìm hiểu thêm về YBird

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X