Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp dùm em mới vào nghề

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp dùm em mới vào nghề

Các sư huynh trên diễn đàn làm ơn giúp tiểu Đệ với. Đệ làm mạch dao động đa hài sử dụng transistor C1815 nối 2 chân C qua 2 chân B của 2 transistor C1815 rồi tiếp tục như vậy nối thêm 2 transistor A671 và cuối cùng là nối vào transistor 2n3055 đưa vào biến áp nhưng áp ra chỉ được 100V kiểm tra tới lui cũng chỉ 100V em nhức đầu quá nhờ mọi người giúp đỡ em rất biết ơn , biến áp của em là loại fe 10A sơ cấp 27 vòng thứ cấp 495 vòng, giúp dùm em cám ơn !

Nếu bạn dùng bình 12V thì ra được hơn 100V là phải rồi. Muốn 220V phải tăng gấp đôi số vòng thứ cấp lên.
    sau.ph

Comment

đọc mà cứ như trên mây vậy,sao ko up cái hình lên mà cứ để anh em làm "thầy bói xem voi" ko vậy.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi trung_hieu22 Xem bài viết
        Các sư huynh trên diễn đàn làm ơn giúp tiểu Đệ với. Đệ làm mạch dao động đa hài sử dụng transistor C1815 nối 2 chân C qua 2 chân B của 2 transistor C1815 rồi tiếp tục như vậy nối thêm 2 transistor A671 và cuối cùng là nối vào transistor 2n3055 đưa vào biến áp nhưng áp ra chỉ được 100V kiểm tra tới lui cũng chỉ 100V em nhức đầu quá nhờ mọi người giúp đỡ em rất biết ơn , biến áp của em là loại fe 10A sơ cấp 27 vòng thứ cấp 495 vòng, giúp dùm em cám ơn !
        phần mà tạo sao động bạn phải cấp xung cho 2 cuộn dây đối xứng. phíabên 12.
        email:
        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Vâng em cấp đối xứng một giữa và 2 bên. Xin lỗi post bằng di động ko up hình lên được

Comment

Chào bạn T.L.M biến áp chạy tốt với mạch khác đấy mạch này chạy ko được nên cầu các bạn cứu

Comment

Sử dụng bình 12v

Comment

Vâng em cấp đối xứng một giữa và 2 bên. Xin lỗi post bằng di động ko up hình lên được
                bạn tăng bên thứ cấp lên khoảng 800 vòng .
                Di động dùng trình duyệt UC là tải file lên đc

Comment

Chào bạn T.L.M biến áp chạy tốt với mạch khác đấy mạch này chạy ko được nên cầu các bạn cứu
                  vậy là do tần số bạn làm không gần bằng 50Hz bạn chỉnh phần dao động cho nó đạt 50Hz là đạt đấy bạn.
                  email:
                  chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

bạn tăng tần số dao động lên đi thay đổi thông số tụ

Comment

Cám ơn bạn mình dùng tụ 104 như vậy thay bao nhiêu

Comment

Máy mình ko hỗ trợ Ucweb nên dùng opera up ảnh ko được sorry

Comment

Với số vòng 495v/27v thì áp ra đỉnh là 220V => áp hiệu dụng chỉ có 155V thôi. Đó là chưa kể sụt áp trên sò và tổn hao của biến thế nữa.
                          sau.ph

Comment

Vậy sử dụng dây nhỏ và tăng số vòng thứ cấp phải ko bạn mình đã tính như bạn nói vậy cũng nghĩ đến vấn đề bạn nói nhưng vấn đề làm mình khó hiểu là chạy với mạch khác thì được 230V cũng sử dụng dao động đa hài. Mới vào nghề gặp tình trạng này nản wá !

Comment

Nếu bạn T.L.M có lòng giúp đỡ thì cho mình sơ đồ mạch mà mình nói 4 transistor C1815 , 2 tran A671 và 2 tran 2N3055 thành thật rất cám ơn. Mình ko có điều kiện lên mạng để up mạch của mình cho các bạn xem nên xin bạn để cọ xát lại có đúng ko ? Cám ơn T.L.M trước nhé !

Comment

Về tác giả

Collapse

trung_hieu22 Tìm hiểu thêm về trung_hieu22

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X