Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin trợ giúp về UPS SANTAK 1KVA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thật ra ups santak như tôi biết có 2 loại, loại cũ là mạch một lớp thì chạy ok, lúc nào sắp hết acqui nó tự ngắt, còn loại mới sau này mạch 2 lớp chạy tầm 15 phút là tự động tắt.

Comment

Xài thằng khác đi đỡ mất công. Em có thằng ARES 1500VA, 4 accu 7A/h mắc nối tiếp.
      Bỏ 4 accu cũ, thay 4 con 70A/h vào. Mất điện chạy cả ngày lễn đêm tivi, đèn, quạt tẹt ga có sao đâu.
      Vì vậy em cứ tín nhiệm cái thằng Ares.

Comment

nếu dùng ups offline khi công suất thiết bị nhỏ mà chay chế độ backup khoảng 10 phút ups tự dộng tắt do lập trình của cpu để bảo vệ tuổi thọ accquy

Comment

bạn ns_ngoquyen giúp mình tý, bạn mua những đồ đó ở đâu và chi phí hết bao nhiêu tiền vậy, cảm ơn bạn nhiều
          qmachine80@gmail.com

Comment

>mấy pác ơi không pahir vậy đâu.UPS hiệu khác tui không dám bàn, nhưng riêng dòng SANTAK thì nhà sản xuất thiết kế cho nó chạy khoảng 30 phút là tối đa nếu không tải thôi.tại vì chống hiện tượng xả sâu đó mà.nếu không tự tắt thì giả sử khi không có mình ở đó mà cúp điện thì UPS chạy BAT MODE cho đến hết cạn bình thì lần sau lấy cái gì mà START lên hở?còn mắc bình bao nhiu Ah không quan trọng miễn là tải đúng công suất là được
            upscenter.vn
            0909.456.541

Comment

Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết
              cái mà bạn đang sử dụng là UPS offline nên ra xung vuông ,mà ban sử dụng quạt máy nên mặc dù P thấp nhưng biến thiên từ thông không ổn định nên quạt quay nhưng phát ra tiêng ò và quá tải UPS dẩn đến ngắt cái đó xài đèn compắt thì tốt hơn
              ê thằng ku!chú em nói trật rồi?
              C1k là online
              upscenter.vn
              0909.456.541

Comment

khà khà!chắc là ông anh có máy tính chứ j? nếu có thì quá dể.ông anh chỉ việc tìm phần mềm WINPOWER về và kết nối UPS với máy tính bằng cổng COM và SET lại thời Gian chạy Back up là xong thôi.nhưng có điều nếu bình cạn thì lần sau anh không start lên được đâu. phải tháo ra xạc lại thôi. còn can thiệp trên board thì tôi khuyên anh đừng nên.phức tạp lắm đó
                upscenter.vn
                0909.456.541

Comment

Vấn đề đơn giản nếu bạn ở Hà Nội: Mang đến 33 Vương Thừa Vũ, sẽ có nhân viên bảo hành Santak ra nhận và chỉ bằng thêm lệnh nạp vào hệ điều khiển, vô hiệu chức năng ngắt sau bao nhiêu phút đi là xong.

Comment

Nguyên văn bởi jupiter1234 Xem bài viết
                    ê thằng ku!chú em nói trật rồi?
                    C1k là online
                    ông anh nhìn kỉ đi thằng nhóc này nói nó xài UPS offline 1k mừ!
                    Nguyên văn bởi mrservn Xem bài viết
                    Mấy hôm nay, điện lực thông báo cắt điện liên tục, nhà em có con nhỏ lên bố mẹ cứ thay nhau quạt cho con khổ quá. Em kiếm được cái UPS Santak Offline, 1000VA, chạy quạt cho đỡ mỏi cái tay.
                    Ngặt nỗi cứ 15 phút lại phải thò tay bấm nút UPS một cái mới chạy tiếp được, em nghe nói đã có bác xử lý được vụ này bằng cách thêm vào đó một cái công tắc, nhưng không nói cụ thể, vậy bác nào trên diến đàn này biết cách xử lý vụ này giúp em cái, hay bác nào có sơ đồ mạch điện của UPS này cho em xin, em tự mày mò lấy cũng được.
                    Xin hậu tạ
                    Anh jupiter1234 ỉ lớn ăn hiếp tui tui về nhà méc mẹ! À mà hồi nào tui vô đó thi nhớ trả tiền nha(mượn hồi tết đó)
                    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Nguyên văn bởi mrservn Xem bài viết
                      Mấy hôm nay, điện lực thông báo cắt điện liên tục, nhà em có con nhỏ lên bố mẹ cứ thay nhau quạt cho con khổ quá. Em kiếm được cái UPS Santak Offline, 1000VA, chạy quạt cho đỡ mỏi cái tay.
                      Ngặt nỗi cứ 15 phút lại phải thò tay bấm nút UPS một cái mới chạy tiếp được, em nghe nói đã có bác xử lý được vụ này bằng cách thêm vào đó một cái công tắc, nhưng không nói cụ thể, vậy bác nào trên diến đàn này biết cách xử lý vụ này giúp em cái, hay bác nào có sơ đồ mạch điện của UPS này cho em xin, em tự mày mò lấy cũng được.
                      Xin hậu tạ
                      đây là santak TG500
                      Attached Files

Comment

còn đây là TG1000
                        Attached Files
                        Last edited by huuphuong; 04-07-2009, 22:41.

Comment

Loại UPS này không thể dùng cho quạt được, vì điện áp ra là xung vuông. Để dùng dc cho quạt thì phải sin hoặc chí ít là đã lọc các thành phần hài bậc cao. Mọi người đã dùng, không biết kết quả thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                            Đúng là đầu ra nó là xung vuông. Chạy quạt thấy kêu è è. Trên mạch chả có cái linh kiện để sửa xung hay lọc sine gì cả. Nó đưa thẳng áp ra sau cầu nắn sang bộ cầu H, rồi qua 2 con cầu chì nhiệt ra thẳng tải luôn. Mà con TG500 của em đo kiểm tra áp ra thấy kim đồng hồ nhảy rung ầm ầm. Chứng tỏ điện áp ra kém ổn định. Cũng phải thôi. Tiền nào của nấy mà. Mấy con santak này so với các UPS khác rẻ như cho, nên phẩm chất kém là phải. Tối giản linh kiện đến mức tối đa. Chỉ được cái gọn nhẹ chứ còn thua xa mấy con UpSelect chạy biến áp lõi sắt từ to đùng cổ lỗ sĩ.
                            Các chú sử dụng sai mục đích mà cứ chê ỏng chê eo. ngoại trừ các dòng sản phẩm cao cấp của Santak, các UPS chỉ sử dụng cho các hệ thống máy tính hoặc các thiết bị có nguồn switching bên trong nên chẳng cần SIN SỎ gì cả, kể cả một số máy in laser cũng không thể chạy được với UPS. Nếu so sánh với các UPS dùng lõi sắt từ thì phải xem hiệu suất như thế nào, cái nào hơn. Còn nếu sử dụng cho quạt thì quạt kêu, nóng và mau hư. vấn đề thời gian hoạt động hạn chế là dể bảo vệ cho PIN không xả quá sâu dẫn đến tình trạng hư PIN.

Comment

con Tg 500 này tôi cũng làm thử . Tháo con R 100oh ra nhưng chạy 30p lại ngắt thật bực mình bạn nào có giải pháp nào hay hơn gíp mình vói . cảm ơn nhìu

Comment

đến giờ vẫn chưa có bác nào có cách khắc phục hiện tượng tự ngắt cho loại ups tg 1000 này ah!!!mình mới vào nghề nên ko biết phải làm thế nào cả!!!hi vọng có bác nào học rộng tài cao xuất hiện chỉ bảo anh em tý, chứ hiện tại em đang dùng con này chạy tivi thì chỉ được 5' là nó tự ngắt,lại phải bật lại,tức ko làm gì được!!!hix...
                                Last edited by winnereps; 18-04-2010, 00:48.

Comment

Về tác giả

Collapse

mrservn Tìm hiểu thêm về mrservn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X