Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp dùm em mạch AC->DC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp dùm em mạch AC->DC

em cần một mạch AC 220V/50Hz sang DC 15V 6A
    em chỉ cần hiệu suất tốt là đc rùi
    em là tay gà chỉ mới học lớp 12 thui vậy mong các chú hãy cho em sơ đồ và danh sách các linh kiện là đc rùi cám ơn mấy chú

sao ko ai giúp em hết vậy

Comment

cái này "cháu" tìm hiểu trong diễn đàn hay tài liệu trên mạng có đấy, nhưng chỉ là nguyên lí thôi, nếu cháu muốn làm thực tế thì cẩn thận điện giật đấy
      Trái tim anh chia 3 phần tươi đỏ
      Anh dành riêng cho học phần nhiều
      Phần cho chơi và phần để em yêu

Comment

Nguyên văn bởi hatnang87 Xem bài viết
        cái này "cháu" tìm hiểu trong diễn đàn hay tài liệu trên mạng có đấy, nhưng chỉ là nguyên lí thôi, nếu cháu muốn làm thực tế thì cẩn thận điện giật đấy
        bác này lười thật! tìm kiếm trên diễn đàn đi! chú google luôn sẵn lòng mà....
        khi nào tìm không thấy hãy hỏi.....
        nói chung mạch từ 220V - 15V thì dùng cầu diot và cái biến thế là xong
        bác muốn nó ổn định và bền thì mắc thêm vào hai ba cái tụ....Nếu đầu ra là 12V thì xài con ổn áp LM7812 và néu là 5V tì xài con LM7805. đảm bảo chạy ok mạch đơn giản, lắp xong chạy liền

Comment

cho con cái giá của linh kiện đi mấy bác
          con nghe nói mấy cái biến thế bên ngoài ko đủ hiệu điện thế làm sao cho đủ

Comment

Nguyên văn bởi huu_tri0101 Xem bài viết
            cho con cái giá của linh kiện đi mấy bác
            con nghe nói mấy cái biến thế bên ngoài ko đủ hiệu điện thế làm sao cho đủ
            thía này nhé, ở chỗ em linh kiện bác với giá như sau:
            - cái biến thế tầm 20-30K thì có 3A từ 6V-9V-12V-15V-18V-24V (em nhớ không rõ tuỳ vào cái cường độ và hiệu điện thế thì giá cả biến động )
            - cầu diode thì giá 2,5K
            - tụ tian = o.5K tụ 1000u50V =1K-2K tùy loại bác ạ
            - cái jack CON2 giá 1k
            - LM7805 or 7812 ... (ổn áp) : 2,5 K thì phải
            PS: đừng nghe tin đồn bác ạ! cứ ra tiệm linh kiện điện tử mà hỏi là chắc chắn nhất. có khi họ còn tư vấn thêm cho mình ấy chứ....ngại hỏi chỉ làm hỏng việc
            chúc bác vui

Comment

cám ơn các bác

Comment

àh năm nay con thi vào ĐHSPKT các bác thấy trường đó đc ko con sẽ đi theo nghành ĐTử

Comment

Nguyên văn bởi huu_tri0101 Xem bài viết
                  àh năm nay con thi vào ĐHSPKT các bác thấy trường đó đc ko con sẽ đi theo nghành ĐTử
                  Em xin lỗi Spam box này tí
                  hờ hờ! trường nào chả được hở bác! yêu điện tử thì trường nào chả như nhau ^^
                  bác cứ thi theo sở thích của bác thui
                  chúc bác thành công

Comment

hiii nếu còn cảm thấy nghi ngờ thì tồt nhấy bạn thi vào trường BKHN là trường uy tín nhất về nghành ĐT đó hii

Comment

Nguyên văn bởi bantoi Xem bài viết
                      hiii nếu còn cảm thấy nghi ngờ thì tồt nhấy bạn thi vào trường BKHN là trường uy tín nhất về nghành ĐT đó hii
                      mình ờ SG sao ra đó đc .............

Comment

viết chương trình hiển thị dùng vu xử lý

Các anh ơi giúp em bài này với, em mới phập môn vi xử lí nên bài này chưa hiểu rõ, mong các anh sớm có câu trả lời cho em. Đề bài này như sau: "Viết chương trình đọc các giá trị từ các dip_switch và xuất ra các led đơn theo thứ tự như sau: độc từ port A xuất ra port B, đọc từ port C thấp xuất ra port C cao".

Comment

giúp em bài này với các anh ơi

Các anh ơi giúp em bài này với, em mới phập môn vi xử lí nên bài này chưa hiểu rõ, mong các anh sớm có câu trả lời cho em. Đề bài này như sau: "Viết chương trình đọc các giá trị từ các dip_switch và xuất ra các led đơn theo thứ tự như sau: độc từ port A xuất ra port B, đọc từ port C thấp xuất ra port C cao". Hình nó như vầy nè các anh xem thử rồi giúp em với.
                          Attached Files

Comment

em dang can tai lieu ve mon ly thuyet mach ( AC-DC ) de on thi, cac bac nao co thi cho em voi.

Comment

Về tác giả

Collapse

huu_tri0101 Tìm hiểu thêm về huu_tri0101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X