Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ứng dụng vi điều khiểntrong điên tử công suất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào cac bạn ! minh đang làm mach điều khiển động cơ dc nhưng chưa biết phải lam như thế nào ,hiện tại chỉ biết đựoc một sơ kết nối với LCD và bàn phím để điều khiển động cơ DC còn về phần công suất như thế nào thi chưa biết nữa ,mình send so đồ này lên mong các bạn chỉ giup ha xem coi sơ đồ có đúng chưa ,và có thể send luôn phần công suất để kết nối điều khiển động cơ ,mong các bạn giup he.
    Last edited by anhdung; 31-10-2008, 22:36.

Comment

• PWM với 89c51

Chào các bác!e đang làm đồ án tốt nghiệp là:Mô phỏng biến tần PWM cho bộ biến đổi công suất 3 pha.Về phần mô phỏng bằng matlab thì e cũng làm tàm tạm rồi,cũng chưa chính xác lắm.Nhưng bầy giờ e muốn làm mô hình vật lí của nó dùng vi diều khiển 89c51 thì cụ thể là làm những gì?Mong các bác chỉ bảo giúp e!
      Attached Files
      YM :

Comment

• Các bạn có thể send một vài sơ đồ nguyên lý sử dụng để điều khiển động cơ DC công suất lớn để tham khảo thêm he.

Comment

• uhm đúng rùi bạn có thể giup mình voi he,co send cho minh so đồ với he.thank ban truoc he !

Comment

• Các bác cao thủ giúp e với!e cần lắm rùi
            YM :

Comment

• mình kick dẫn opto MOC3020 roi, bằng áp 5V từ VDK, làm sao để tắt cho nó ko dẫn nữa nhỉ. mình ko hiểu về cái con opto nay lam. có ai jups mình chút
              |

Comment

• bạn nào đã từng làm sử dụng vi điều khiển để điều chỉnh góc mở anpha cho mạch chỉnh lưu cầu 3 pha chưa?cho mình hỏi với,thuật toan điều khiển của nó thế nào,mình thấy phải dùng 3 con vdk để điều khiển góc mở thì tốn kém lắm,bạn nao có y tưởng hay ko?cho mình làm đệ tử với

Comment

• Chào các bạn. Mình đang học môn thiết bị ngoại vi và ghép nối, đang phải thiết kế mạch điều khiển công suất sử dụng Thyristor và ATmega8 mà chưa biết làm thế nào cả. Lên mạng search thì thấy thông tin về Thyristor (cụ thể là em KU202N) rất hạn chế. Có ai giúp được mình không?

Comment

• mach dieu ap 1 pha dung plc de dieu khien

em đang cần làm mạch điều áp một pha dùng plc để điều khiển.em cũng không rõ nguyên lý về mạch này nhiều.các anh có thể post cho em một số tào liệu được không?em xin cảm ơn

Comment

• mạch điều áp

các anh có thể chỉ cho em cách làm mạch điều áp 1 pha được không?mạch dùng triac va dùng plc để điều khiển.dùng mạch để điều khiển chiếu sáng.mong được các anh giúp đỡ.em xin cảm ơn.

Comment

• call me, mạch opto - cách lý quang hay điều áp 1 pha, 3 pha theo phương pháp PWM chỉ là chuyện nhỏ, dùng vi điều khiển kết hợp nguồn swith hay opto là đẹp nhất
                        Giảng dạy, thiết kế mạch vdk: pic,8051,psoc,avr. các board ứng dụng: ADC,LCD,LED, điều khiển động cơ bước, tich hợp sensor:dò đường, siêu âm, chuyển động.YM:luong_nc@yahoo.com, dd:01234809946

Comment

• Nguyên văn bởi 8971338 Xem bài viết
                          mấy sư huyng cho em hỏi, em muốn dùng vđk để điều khiển 4 cái khở động từ loại cuộn từ 24v sau khi qua moc30xx kích triac để điều khiển khởi động từ liệu được không ạ?
                          nếu tần số hoạt động không cao thì bạn dùng rơle cho đơn giản...dùng khóa bán dẫn thì tuổi thọ cao khi tần số hoạt động cao.nhưng nếu cuộn dây là 24VDC thì dùng triac khi kích nó sẽ dẫn luôn đo.
                          tuanlee.spkt

Comment

• ất nhiên là dùng DSP, nhất là các DSP chuyên dụng hoặc kết hợp "bộ đôi đương đại" DSP và FPGA, thì chất lượng sẽ được nâng cao rất nhiều, sẽ có nhiều tính năng được thêm vào nhờ ưu thế xử lý tính toán nhanh. Tuy nhiên các bộ điều khiển này áp dụng vào các bài toán công nghệ tại Vietnam thì thường gây ra thừa thãi, lãng phí vì chúng ta thường chỉ dùng vài chục phần trăm tính năng của nó là cùng, chủ yếu là các tính năng cơ bản. Vì thế chúng ta trước mắt chỉ cần chế tạo các bộ điều khiển đủ dùng trong nước thôi, cốt là chạy ổn định, giá thành rẻ hơn nhiều so với hàng nhập là đã tiết kiệm được rất rất nhiều tiền của.
                            Sir_Tuyen

Comment

• mấy cái moc3020 ghép với triac thì dễ rùi. bác nào có mach moc3020 ghép với vi điều khiển không thì cho em với: ltbbc199@gmail.com. thank các pác nhiều

Comment

• cả nhà ơi hicc giúp em với
                                em dùng 89c51 để điểu khiển bóng đèn 220v/60w mà mãi ko đc hic? ai có mạch và code gửi giúp em với
                                hic thứ 5 tuần sau nộp mà mãi ko xong! mong các bác giúp cho

Comment

Về tác giả

Collapse

trung1227 Tìm hiểu thêm về trung1227

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X