Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đồ mạch ups santak

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hkhk Xem bài viết
    bạn có thế cho biết nguyên tắc hoạt động của LM358 và cách kiểm tra nó không theo như mạch mà bạn tuongnhan đưa đấy. Mình cũng bị vậy mà ko biết cách sửa
    Chào bạn thực ra IC358 là dòng IC thuật toán, và thường loại IC này rất ít hỏng
    - Bạn hãy mô tả kỹ lại hiện tượng về UPS lỗi được ko?
    - Bạn thử cả 2 chế độ nhé bật UPS ko cắm điện lưới và bật có cắm rồi môt tả kỹ lại hiện tượng cảnh báo
    Thì mình mới chuẩn đoán cho bạn được
    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Em hỏi ngoài một tý. Ai có sơ đồ của con UPS Champion 1500VA không cho Em xin với em đang sửa nó mà không có sơ đồ. thanks
      Nguyễn Quang Hòa
      ĐT: 0982020683 - 0936368669
      Email:quanghoalcvn@yahoo.com

Comment

bạn có thế cho biết nguyên tắc hoạt động của LM358 và cách kiểm tra nó không theo như mạch mà bạn tuongnhan đưa đấy. Mình cũng bị vậy mà ko biết cách sửa
        LM358 là loại IC thuật toán khi điện lưới đầu vào và được han dòng và áp qua hệ thồng điện trở nối tiếp nhau đó sau đưa vào hai cổng so sánh của 358 và đưa ra một mức tín hiệu lấy mẫu để đưa về CPU nhằm nhận biết điện lưới có phù hợp hay không.còn cách đo thì bạn tháo ra ngoài đo chú ý chân 4 là GND bạn so với các chân 5,6,7,8 tùy tùng hãng sản xuất mà các thông số tại các chân là khác nhau.nhưng loại IC này rất ít chết, bạn cứ nêu hiện tượng cụ thể rồi mọi nguơi sẻ tìm cách giải quyết.chưa hẵn khi nêu lên lại là do chết 358 mà lại là cái khác thì sao nên bạn cứ nêu rõ hiện tượng lỗi của UPS.hoạt động và sơ đồ chân của ỊC8 bạn vào datasheet ma down về mình không up nữa nha.

Comment

Nguyên văn bởi thanhnguyen6 Xem bài viết
          Con UPS của em bị nổ con 1 con 76139p. Em kiếm con khác thay vào vẫn bị nổ tiếp, em kiểm tra mạch thì không thấy chập gì cả, các anh có thể giúp em dc ko???
          Em thay con 76139p bằng con IRFP064N có được không ạ
          bạn nên kiểm tra thêm 2 con R 10ohm và con IC3525 nũa nha ngoài ra khi thay xong vạn phải đo cho kĩ càng nũa hãy thử lại.bạn ra các cửa hàng mua linh kiện IRF75n75,CET9060, IRF3205... loại nào cũng được nói chung chụi dòng cao và áp cao càng tốt.
          chúc bạn thành công!!!!

Comment

Nguyên văn bởi my2grt Xem bài viết
            Bạn nào giỏi về UPS giúp mình cái. Mình có cái UPS cắm điện vào không thấy lên cái gì cả. Lấy bút điện thử thì thấy cả 2 đầu đều có điện. Mình thử mò rồi nhưng vẫn chưa ra.
            Bạn nào biết giúp mình cái.
            mail:mygrtdh@gmail.com.vn
            bạn phải cho biết đó là loại UPS gì và bạn đo hai đầu là hai đầu gì cả đầu out và in ah?bạn phải nói rõ chứ như bạn mô tả thì làm sao mà mọi người có thể giúp bạn được.

Comment

..máy của mình là loại Tg 500 , hiện giờ nó chỉ làm việc đc ở chế độ nghịch lưu.Cắm giắc nguồn vào ,bật nút nguồn nhưng rơ le không hút để cấp nguồn điện lưới cho tải .Các bác chỉ giáo giúp nhé , mình tìm bệnh mà chưa ra , buồn phiền...
              Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

em có 1 con lưu điện UPS 4 ác quy. dùng IC CF745 , dùng 6 transitor công suốt. nó bị cháy 1 con điện trở công suốt ở đầu ra của máy tăng áp. PRo nào chỉ giùm em con đó có giá trị bao nhiêu được không. thank các pRo nhiều

Comment

Nguyên văn bởi tranvanhienv Xem bài viết
                  LM358 là loại IC thuật toán khi điện lưới đầu vào và được han dòng và áp qua hệ thồng điện trở nối tiếp nhau đó sau đưa vào hai cổng so sánh của 358 và đưa ra một mức tín hiệu lấy mẫu để đưa về CPU nhằm nhận biết điện lưới có phù hợp hay không.còn cách đo thì bạn tháo ra ngoài đo chú ý chân 4 là GND bạn so với các chân 5,6,7,8 tùy tùng hãng sản xuất mà các thông số tại các chân là khác nhau.nhưng loại IC này rất ít chết, bạn cứ nêu hiện tượng cụ thể rồi mọi nguơi sẻ tìm cách giải quyết.chưa hẵn khi nêu lên lại là do chết 358 mà lại là cái khác thì sao nên bạn cứ nêu rõ hiện tượng lỗi của UPS.hoạt động và sơ đồ chân của ỊC8 bạn vào datasheet ma down về mình không up nữa nha.
                  UPS của mình 2 acquy đều tốt. Nhưng khi cắm điện vào thì nó báo tít tít liện tục đo điện áp AC out cũng khong có. Theo bạn mình nên kiểm tra con nào
                  Last edited by hkhk; 25-10-2011, 09:19.

Comment

Bác nào có sơ đồ mạch ups santak 1kva cho minh xin. thanks

Comment

Bac dang lam UPS gi vay

UPS của mình 2 acquy đều tốt. Nhưng khi cắm điện vào thì nó báo tít tít liện tục đo điện áp AC out cũng khong có. Theo bạn mình nên kiểm tra con nào
                      Hiện tượng báo ắc quy yếu là do một trong các nguyên nhân sau:
                      - Điện áp ắc quy yếu
                      - Hỏng ắc quy
                      - Ắc quy bị lưu kém áp tốt nhưng không có dòng
                      - Còn trường hợp như bạn nói thì cái UPS của bạn nó chưa nhận điện lười rồi, khi bật UPS lên mà bạn đã cắm điện thì UPS sẽ tự động chạy ở chế độ điện lưới và sạc cho ắc quy, lúc này điện áp đầu ra vẫn có.

Vậy bạn hãy kiểm tra ký lại hiện tưởng UPS lỗi của bạn nhé

Good luck

Comment

Nguyên văn bởi learn Xem bài viết
                        Bác nào có sơ đồ mạch ups santak 1kva cho minh xin. thanks
                        Hỏng phần nào thì hỏi phần đó thôi chứ không có mạch cho bạn đâu
                        - Bạn ngồi 2 ngày ngăm nhìn là vẽ ra mạch ngay mà

Comment

Thảo Luận ups

ở đây chắc rất nhiều bác biết về UPS santak các bác cho em các ưu điểm của ARAY và 3C3EX Và chạy cho cái gì là tốt nhất
                          Xin Cảm Ơn

Comment

thanks ban nhiu

Comment

trợ giúp UPS dùng IC cf745 ra điện áp thấp

em có con UPS sử dụng IC CF 745 mà điện áp đầu ra được có 85-86 V thôi.\
                              Bác nào trợ giúp em vơí, khi cắm điẹn lưới vào thì đo đầu ra vãn đủ điện áp 220v nhưng khi ngắt điện dùng bằng ắc quy chỉ được 85v.

Comment

Nguyên văn bởi quoctoanhee Xem bài viết
                                em có con UPS sử dụng IC CF 745 mà điện áp đầu ra được có 85-86 V thôi.\
                                Bác nào trợ giúp em vơí, khi cắm điẹn lưới vào thì đo đầu ra vãn đủ điện áp 220v nhưng khi ngắt điện dùng bằng ắc quy chỉ được 85v.
                                Máy gì vậy bạn? bạn dùng đồng hồ gì đo thế?

Comment

Về tác giả

Collapse

vodanh4040 Tìm hiểu thêm về vodanh4040

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X