Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đồ mạch ups santak

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

-Bác nào pro mổ xẻ cái Santak 1000 dùm em cái ,em có cái mạch mà xài chừng vài phút là nó tự tắt

Comment

Em có con UPS santak 500 bây giờ tự nhiên bật nó không vào nguồn theo các bác thì là hỏng Ác Quy hay hỏng mạch ạ

Comment

Em có con UPS santak 500 bây giờ tự nhiên bật nó không vào nguồn theo các bác thì là hỏng Ác Quy hay hỏng mạch ạ

Nguồn UPS Santak khi khởi động sẽ lấy nguồn từ Acquy để nuôi mạch. Điện áp đủ mới đóng relay để cấp điện vào làm việc. Bạn kiểm tra Acquy đi. Đo điện áp lại.

Comment

Chào các bác, tôi cũng đang đau đầu vì con UPS này đây. Thật ra thì con SG3525 không tự tạo ra dao động mà là được cấp từ IC vi xử lý. nhưng sơ đồ IC vi xử lý kiếm khó quá không có để phân tích. Bác nào có cao kiến gì trong vụ này vui lòng nhắn cho tôi theo YM : ngu_dan2005. Thanks!

Comment

Nguyên văn bởi ngu_dan2005 Xem bài viết
            Chào các bác, tôi cũng đang đau đầu vì con UPS này đây. Thật ra thì con SG3525 không tự tạo ra dao động mà là được cấp từ IC vi xử lý. nhưng sơ đồ IC vi xử lý kiếm khó quá không có để phân tích. Bác nào có cao kiến gì trong vụ này vui lòng nhắn cho tôi theo YM : ngu_dan2005. Thanks!
            Bác nói thế nào chứ, SG3525 tạo dao động xung vuông có điều rộng xung để chuyển đổi DC-DC (từ 12VDC lên 310VDC), vi xử lý điều chế xung sine để chuyển đổi DC-AC

Vài lời như vậy các bác tham khảo

Comment

trong IC 3525 co mach tao xung nhưng mạch phối hợp ghép ngoài được đưa vào từ chân 5.6.7 được cấp từ ngoài.(chắc chắn Vi xử lý điều phối dao động của 3525). Tôi đã thử tách chân 10, và cấp trực tiếp nguồn 12V vào 3525 nhưng vẫn ngắt bình thường.

Comment

Nguyên văn bởi ngu_dan2005 Xem bài viết
                trong IC 3525 co mach tao xung nhưng mạch phối hợp ghép ngoài được đưa vào từ chân 5.6.7 được cấp từ ngoài.(chắc chắn Vi xử lý điều phối dao động của 3525). Tôi đã thử tách chân 10, và cấp trực tiếp nguồn 12V vào 3525 nhưng vẫn ngắt bình thường.
                Đúng là vi xử lý có điều khiển ngược về SG3525, nhưng đó là sau khi phần DC-DC bị lỗi, điện áp ra không đúng (thấp hơn bình thường), bạn xem kỹ lại đi
                Đầu tiên bạn nên tháo 4 con fet bên cầu H ra để cho an toàn, bạn sửa phần DC-DC trước, bạn gắn 1 cái đèn LED vào sau biến áp xung, bật máy chạy xem đèn LED có nhá điện lên khoảng 1s, hoặc bạn gắn đồng hồ đo vào sau cầu diode đo thử xem đã có 300VDC chưa, nếu có rồi thì bạn tiếp tục xem đến phần vi xử lý có xuất ra xung điều khiển cầu H không
                Chúc thành công
                Last edited by quy.phuong; 15-07-2010, 11:58.

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                  Chân 10 là chân shutdown nối nó xuống mass thì SG3525 sẽ chạy, còn bình thường nó được nối với 5V1 của Vref qua 1 trở 10K. UPS vẫn shutdown là vì mạch điều khiển, cấp xung lật cầu H do vi điều khiển cấp ra. Nó hẹn giờ tắt rồi thì SG3525 có chạy cũng ko có AC ra.

Mà mấy con TG này xung vuông thôi , ko có sine xỏ gì cả đâu nhé.
                  Bro này nói đúng đấy, 3525 chạy nhưng chỉ ra áp 1 chiều. Mình đã mod một dao động vuông đưa vào cầu H của nó chạy tiết kiệm điện nhưng dùng lâu thì nóng, mấy con IRF740 còn ko có tàn nhiệt.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                    Hôm qua được xem cái UPS của nhà máy giấy Việt Trì.Nó thật là khủng khiếp nghe nói vài trăm triệu gì đó.Mạch in 8 lớp. Vãi thật.
                    ông này chỉ được cái pam la nhanh. Có gì hay thi post lên cho anh em tham khảo.
                    Ko tin vào chính mình
                    Tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Comment

Minh đang đang sửa 1 Ups Fower free S1200B mà không có sơ đồ bạn nào có up lên cho mình với cán ơn nhiêu!

Comment

Nguyên văn bởi quy.phuong Xem bài viết
                        Đúng là vi xử lý có điều khiển ngược về SG3525, nhưng đó là sau khi phần DC-DC bị lỗi, điện áp ra không đúng (thấp hơn bình thường), bạn xem kỹ lại đi
                        Đầu tiên bạn nên tháo 4 con fet bên cầu H ra để cho an toàn, bạn sửa phần DC-DC trước, bạn gắn 1 cái đèn LED vào sau biến áp xung, bật máy chạy xem đèn LED có nhá điện lên khoảng 1s, hoặc bạn gắn đồng hồ đo vào sau cầu diode đo thử xem đã có 300VDC chưa, nếu có rồi thì bạn tiếp tục xem đến phần vi xử lý có xuất ra xung điều khiển cầu H không
                        Chúc thành công
                        UPS của mình có điện áp ra chỉ 164VAC. Có phải nó bị hư con SG3525 này không? Thanks nhiu.

Comment

Tình hình là hôm nay, bị chớp điện. Máy tính tắt luôn, con UPS cứ kêu tít tít hoài. Đo áp ra chỉ có 164 VAC. Kiểm tra bình vẫn ổn.

Comment

Nguyên văn bởi PHUCGENJI Xem bài viết
                            Tình hình là hôm nay, bị chớp điện. Máy tính tắt luôn, con UPS cứ kêu tít tít hoài. Đo áp ra chỉ có 164 VAC. Kiểm tra bình vẫn ổn.
                            -Hình như khi k có tải Vout mình đo là 164v khi gắn tải nó lên ~ 220v...
                            Ps: Còn cái vụ hẹn giờ tắt của STK 1000 sao mấy bác,cái này giờ sao mấy bác.Không lẽ bó tay hả mấy bác Pro!!!

Comment

Nguyên văn bởi jimmymtv21 Xem bài viết
                              ông này chỉ được cái pam la nhanh. Có gì hay thi post lên cho anh em tham khảo.
                              Người ta giới thiệu như thế và cho vào xem thì biết như thế. Trong đó có lệnh cấm quay phim chụp ảnh. Ông giỏi vác điện thoại vào đấy mà chụp, ông tưởng công nghệ của người ta mà người ta dễ dàng cho ông chụp được à. Có nơi đến 1 cái ốc vít còn không được phép mang ra khỏi công ty, sử dụng máy dò kim loại kiểm tra rồi mới cho ra về chứ ông tưởng dễ rãi lắm à.

Comment

COn 76139 trong mạch ở HN có bán không các bác nhỉ?

Comment

Về tác giả

Collapse

vodanh4040 Tìm hiểu thêm về vodanh4040

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X