Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đồ mạch ups santak

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tinhxa097 Xem bài viết
    tôi có ups santak 500
    tôi đo hai chân outB và outA ơ IC3525A không có vôn nào, bạn naog biết nó là bao nhiêu vôn ko? con IC này có con nào thay tương đương ko chỉ cho tôi với
    thấy bác tinhtivi bảo khoảng 4,5 đến 5v là ok. của em 11 là 4,5v nhưng 14 là 5,25v cơ nhưng hai fet nhiệt độ ngang nhau.............?
    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

bạn nào có mạch nguyên lý ups k cho xin ti,cảm ơn !!!

Comment

e có ups santak tg 1000 khong bít hỏng j, e cắm dây nguồn rồi bật nút nguồn nhưng nó im lặng chẳng có động tĩnh j. e lấy VOM thang DVC 1000 đo 2 bình của nó thì k thấy kim lên. e dân nghiệp dư nên dốt lắm, có bác nào hướng dẫn e không?

Comment

Bác nào có sơ đồ cua con santac C2K cho tôi xin với. Tôi có con C2k Hiện bị chết mạch nạp ắc qui mà các trị số trên linh kiên dán quá nhỏ ko thể đọc được. mạch dùng con K2611. Xin cảm ơn
          huyen

Comment

Nguyên văn bởi truonglove Xem bài viết
            e có ups santak tg 1000 khong bít hỏng j, e cắm dây nguồn rồi bật nút nguồn nhưng nó im lặng chẳng có động tĩnh j. e lấy VOM thang DVC 1000 đo 2 bình của nó thì k thấy kim lên. e dân nghiệp dư nên dốt lắm, có bác nào hướng dẫn e không?
            Đo điện áp bình mà không lên thì chết bình rồi còn gì
            - Bạn lấy 2 bình tốt khác lắp vào rồi bật xem sao?
            TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
            Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
            DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Nguyên văn bởi sonhn Xem bài viết
              Bác nào có sơ đồ cua con santac C2K cho tôi xin với. Tôi có con C2k Hiện bị chết mạch nạp ắc qui mà các trị số trên linh kiên dán quá nhỏ ko thể đọc được. mạch dùng con K2611. Xin cảm ơn
              - Sơ đồ thì không có đâu bạn
              Phải chịu khó tự mò thôi, có gì cứ pm cho mình nhé

Comment

các bác cho em xin sơ đồ mạch ups tg500, tg 1000 với

Comment

Tăng thời gian lưu điện

Xin chào cả nhà!

Mình có 1 thắc mắc này, mong nhận được sự giúp đỡ của anh/ chị?
                  UPS Sunpac 1000VA/600W (Pro 2100). Khách hàng muốn tăng thời gian lưu điện của UPS này lên ( Nghĩa là cho acqui xả sâu hơn --> lưu điện lâu hơn )
                  Vì mình không có sơ đồ mạch của UPS này nên mò chưa ra. hihi
                  Giúp đỡ mình nhé !
                  Tks...

Comment

UPS Santak TG500 được thiết kế với mạch in 2 lớp ah, mới ah nha?
                    Mình cũng làm trong hãng UPS Santak mà không biết lun...

Anh em cần sửa chữa UPS santak alo mình hổ trợ cho nha?
                    Tks...

Comment

Giải đáp

Nguyên văn bởi vietbactec Xem bài viết
                      Em có con UPS santak 500 bây giờ tự nhiên bật nó không vào nguồn theo các bác thì là hỏng Ác Quy hay hỏng mạch ạ
                      Chào bạn!

Nguyên nhân đầu tiên là do acqui rùi. bạn thử kiểm tra lại acqui xem nha ?
                      Nếu là lỗi main alo mình giúp cho!

Comment

chào các bác. e có con ups bị hỏng một bình accuy e lấy tạm accuy xe máy lắp vào để dùng nhưng vì accuy xe máy to nên e để ở ngoài vỏ rồi câu dây ra. vấn đề là khi e chạm tay vào đầu dây đó thì bị giật, e đo thì thấy có 15vdc và do ở thang đo ac thì tới 30vac lận. ko biết có phải mạch ups bị lỗi gì ko các bác. khi chạy có tiếng kêu re re. các bác giúp e với. thank

Comment

ups sunpac có ic giới hạn thời gian bạn ah,mình đang nghiên cứu,bạn cho biết ic của con sunpac 650 đi(của mình là MC68HC908)HOẠC CON (SC ....)
                          Giúp đỡ mình nhé !
                          Tks...[/QUOTE]

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
                            ..máy của mình là loại Tg 500 , hiện giờ nó chỉ làm việc đc ở chế độ nghịch lưu.Cắm giắc nguồn vào ,bật nút nguồn nhưng rơ le không hút để cấp nguồn điện lưới cho tải .Các bác chỉ giáo giúp nhé , mình tìm bệnh mà chưa ra , buồn phiền...
                            mình cũng bị hiện tượng giống bạn nhưng chưa sửa được nè ! ae nào giúp với

Comment

mình sửa được rùi,thay ic 3843 là ok .mà không hiểu sao lại liên quan đến ic đó nhi ?

Comment

Nguyên văn bởi doanvantam Xem bài viết
                                mình sửa được rùi,thay ic 3843 là ok .mà không hiểu sao lại liên quan đến ic đó nhi ?
                                Chính xác là ko liên quan gì cả, chắc chắn lỗi này do thợ tự gây ra và tự xác định lỗi mà thôi. IC3843 chỉ dk khối sạc acquy và cấp 5v cho LED mà thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

vodanh4040 Tìm hiểu thêm về vodanh4040

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X