Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đồ mạch ups santak

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

còn loại bệnh nữa là zole lúc đóng lúc không mặc dù là điện lưới vẫn ổn định.mình lấy điện trở 1M nối vào chân 1-2 hoặc 7-6 của ic lm358 thì bệnh hết liền

Comment

[QUOTE=thieu-bn2011;753244]Chính xác là ko liên quan gì cả, chắc chắn lỗi này do thợ tự gây ra và tự xác định lỗi mà thôi. IC3843 chỉ dk khối sạc acquy và cấp 5v cho LED mà thôi[/QUlieenf
      thế bạn tháo thử ic đó ra và khởi động thử xem có được không

Comment

bạn Tâm này hay nhỉ, Có con IC nguồn bạn tháo ra thì UPS chạy bằng niềm tin ah. Thật sự tôi cũng không hiểu lỗi của bạn miêu tả có đúng không nhưng chưa bao giờ tôi gặp bệnh và xử lý như bạn này
        TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
        Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
        DĐ: 0976.299.429 -

Comment

có bác nào rảnh phân tích mạch cho anh em mở mang tầm mắt với được không ạ

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

Thấy anh em toàn post vào những giờ mà không ai có thể dám liên lạc thì có ai rảnh đâu bạn. Bạn muốn hỏi thì cứ hỏi thôi

Comment

minh có cai ups YY-A 4 nguồn ra điện áp chỉ 150v thui.ai bit nguyen nhan chỉ giáo minh voi hix

Comment

Nguyên văn bởi trần văn tý Xem bài viết
                minh có cai ups YY-A 4 nguồn ra điện áp chỉ 150v thui.ai bit nguyen nhan chỉ giáo minh voi hix
                Bạn cho chút hình ảnh về úp đó đi, bạn đo điện khi UPS chạy chế độ nào vậy? Và Bạn dùng đòng hồ gì để đo thế
                - Hiện nay thị trường có nhiề loại ups offline có dạng sóng đầu ra dạng xung vuông không đwowcj chuẩn sine, do vây nếu dùng đồng hồ thông thường thì chỉ đo được giá trị hiệu dụng của ups còn muốn đo giá trị điện áp thực của ups thì phài dùng đòng hồ đo có chức năng RMS mới đo được nhé

Comment

Click image for larger version

Name:	Hình2706[1].jpg
Views:	1
Size:	90.5 KB
ID:	1387557lâu nay không nghịch đến nó hum nay nó tịt mít cả 2 chê độ đuơng ra đều không có điện hĩ chán

Comment

Click image for larger version

Name:	Hình2705[1].jpg
Views:	1
Size:	86.9 KB
ID:	1387558 dt hoi cui bắp nên hình mờ lắm thông củm nhé !

Comment

Sao ở trên bạn báo là điện áp ra 150v vậy, nếu ra được như vậy thì bạn cứ lấy bóng đèn sơi đốt 100w mà thắp nhé rỗi so sanh với khi cắm điện lưới nhé. Bạn ko có đồng hồ chuẩn đo thì chỉ có cách như vậy là ok thôi

Comment

hôm trước có thằng em nhờ xem con tastask600/1000w bệnh ko xạc AQ kiểm tra mãi phát hiện 2diot mắc // nối từ chân giữa ic LM317 cấp cho mạch và nạp AQ lúc có diện lưới bị chết, thay 2 diot xong AQ dã nạp nhưng thấy 2diot hơi nóng . ko hiểu dã hết bệnh chưa , ae nào gặp rùi cho xin góp ý nhé !!!

Comment

Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
                          hôm trước có thằng em nhờ xem con tastask600/1000w bệnh ko xạc AQ kiểm tra mãi phát hiện 2diot mắc // nối từ chân giữa ic LM317 cấp cho mạch và nạp AQ lúc có diện lưới bị chết, thay 2 diot xong AQ dã nạp nhưng thấy 2diot hơi nóng . ko hiểu dã hết bệnh chưa , ae nào gặp rùi cho xin góp ý nhé !!!
                          Tên model gì vậy bạn ơi, loại 600w santak có 3 loại cơ
                          - Sau khi thay diode mà thấy nó nóng thì kiểm tra thêm các linh kiện trước và sau nó đi xem thế nào

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                            600W có 3 loại thì loại nào dùng 317 vậy hả bạn thieu-bn2011???!!!
                            nó là 600/1000w 8242 chay 24vdc

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                              600W có 3 loại thì loại nào dùng 317 vậy hả bạn thieu-bn2011???!!!
                              nó dùng 1ic LM324 và 1 em un2003 4fet 50n06

Comment

Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
                                nó dùng 1ic LM324 và 1 em un2003 4fet 50n06
                                nó là 600/1000w 8242 chay 24vdc

- 2 cái thông tin trên làm em khó hiểu quá
                                - Loại chạy LM317 thì có 2 loại dòng Blazer đều dùng
                                - Nhưng loại dùng LM324 thì lại dùng 12V còn loại 24V thì lại không dùng LM324

Vậy chính xác là bác đang sửa dòng nào vậy? bác chụp cái ảnh cho nhanh. khó suy nghĩ quá

Comment

Về tác giả

Collapse

vodanh4040 Tìm hiểu thêm về vodanh4040

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X