Thông báo

Collapse
No announcement yet.

NHỜ: Trợ giúp về máy biến thế sạc bình ắc quy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thế là thế nào nhỉ?! Rõ ràng nếu có cái tụ chừng 4700uF thì hẳn là sạc cái bình 200Ah sẽ phải mau đầy hơn khi không gắn tụ chứ!

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
      Còn cần phải biết làm mạch in nữa, ko thì lại phải đi đặt mạch. 1, 2 tấm nó chém cho lể cổ vì tiền setup phim quá cao. Vi mạch ở đây thì cũng chả có gì, cứ biết dùng đồng hồ đo thì có thể làm được.

Bác ơi, nếu mình mang sơ đồ mạch ra chỗ in mạch để nó thiết kế mạch in và in cho thì khoảng bao nhiêu $ vậy bác?
      Em có cái mạch audio kiếm trên mạng muốn in thử về để lắp ráp xem nghe nó có hay hơn con loa ở nhà không thì tốn kém khoảng bao nhiêu cái bo mạch? (linh kiện mua riêng)

Comment

Chào vaonghe mình cũng là dân nghiệp dư hay tý táy .Theo mình thì lõi Fe của sut cũ mà tiết diện như bạn mô tả mà quấn 2v/v thì lãng phí dây quá mặc dù nó sẽ bền.Bạn quấn 1v/v là thừa thãi rôi.BA đó phải đạt khoảng 55-60A rồi bạn nạp bình 85 Ah sôi ầm ầm là phải người ta quy định nạp có 10% dung lượng bình thôi mà cho nên sau này bạn nâng cấp bình lên 200 Ah cũng chỉ nạp khoảng 3-4 giờ là cùng không phải nghĩ
        Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Nguyên văn bởi maitienloc Xem bài viết
          Chào vaonghe mình cũng là dân nghiệp dư hay tý táy .Theo mình thì lõi Fe của sut cũ mà tiết diện như bạn mô tả mà quấn 2v/v thì lãng phí dây quá mặc dù nó sẽ bền.Bạn quấn 1v/v là thừa thãi rôi.BA đó phải đạt khoảng 55-60A rồi bạn nạp bình 85 Ah sôi ầm ầm là phải người ta quy định nạp có 10% dung lượng bình thôi mà cho nên sau này bạn nâng cấp bình lên 200 Ah cũng chỉ nạp khoảng 3-4 giờ là cùng không phải nghĩ
          bác cho em hỏi là giờ em muốn sạc cho bình nhỏ thì em mắc nối tiếp cái đầu sạc đó qua 1 con trở 100 ôm đc ko vậy bác?

Comment

Nguyên văn bởi vaonghe Xem bài viết

bác cho em hỏi là giờ em muốn sạc cho bình nhỏ thì em mắc nối tiếp cái đầu sạc đó qua 1 con trở 100 ôm đc ko vậy bác?
            Charge battery mạnh hay yếu( như nguyên tắc bình thông nhau)=>bên cuộn sơ cấp nên đưa ra (tại đầu đầu hay đầu cuối cũng được) một số đoạn trích ra từ biến áp tương ứng với cái chuyển mạch có bao nhiêu tiếp điểm,(chừng 7,8 điểm) các đoạn nối ra này có điện thế lần lượt từng đoạn khoản 10v(để tăng hoặc giảm vòng dây cho điện áp vào 220volt ở ngỏ vào) lúc này volt ở ngỏ ra sẽ thay đổi theo từng vị trí của chuyển mạch sẽ cho dòng nạp vào thay đổi. nếu thích nạp đúng theo yêu cầu hơn nữa thì chịu khó làm bên thứ cấp vài ba đường ra nữa cũng như bên sơ, nhưng móc ra những đoạn ít volt hơn.{charger được cả bình 6,8,12 volt....Dòng mạnh yếu theo chuyển mạch. Nối tiếp với binh một ampe DC để ngắm dòng điện nạp vào bình,

Comment

Về tác giả

Collapse

vaonghe Tìm hiểu thêm về vaonghe

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X