Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DVD open đĩa liên tục

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• DVD open đĩa liên tục

chào các a/c.
    chả là cái DVD nhà e cắm điện zo là nó cứ open đĩa liên tục luôn. em đã thay dàn cơ vẫn bị, e cũng cách ly luôn cái dàn nút mà nó cũng vẫn bị. nó cứ đẩy đĩa ra như za, đây zô không được! có phải lỗi ROM chăng??
    em biết cái chủ đề này it người xài rồi và cũng cũ rồi nhưng do e muốn vọc vạch một chút cái đồ nhà em nên mong các a/c tư vấn giúp em! e xin cám ơn!

Khay đĩa vừa vào đã chạy ra là do công tắc nhận biết vị trí in out bị dơ tiếp điểm tháo ra chùi sạch thì hết còn nếu khay đưa vào đĩa quay 1 chặp thì dừng đưa đĩa ra là do mắt đọc dơ thấu kính , yếu dơ thì dùng tăm bông chùi còn yếu thì mua cái máy mới vì cụm mắt đọc hàng chợ dùng không bền như zin có khi chỉ đọc vài đĩa là tiêu ..

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Khay đĩa vừa vào đã chạy ra là do công tắc nhận biết vị trí in out bị dơ tiếp điểm tháo ra chùi sạch thì hết còn nếu khay đưa vào đĩa quay 1 chặp thì dừng đưa đĩa ra là do mắt đọc dơ thấu kính , yếu dơ thì dùng tăm bông chùi còn yếu thì mua cái máy mới vì cụm mắt đọc hàng chợ dùng không bền như zin có khi chỉ đọc vài đĩa là tiêu ..
      dạ! nhưng mà em lấy nguyên giàn khay đó mang qua đầu khác thì vẫn đọc bình thường! e đã vẹ sinh rất kỹ rồi !
      không biết còn nguyên nhân nào khác không?

Comment

có ai giúp em với! có phải lỗi này là do fw không vậy ạ?
        có ai ở biên hòa nạp fw không ạ!

Comment

Bạn Trần An Thử như #2 bác tuyennhan nói chưa? Đó là cách dễ nhất để phân biệt đó.
          Nếu nói như bạn thì mắt đọc ok..khay cơ ok thì còn cái mạch chỗ moto đẩy khay và sw khóa khay. Cái đó ok thì coi lại dây từ đây về board chính xem và kiểm tra đường mạch ấy xem.
          Nếu nó vào khay và nhấc cao lên được. Đĩa nam châm hít sát với tâm khay của dvd và quay được xíu mà đẩy khay ra là vấn đề của đường mắt đọc.
          Nếu vô khay mà không hết do nguồn của board chính ra yếu không đủ để vào hết và khóa khay.
          Nếu vào được bạn lấy tay ấn giữ khay xem đĩa có quay được không rồi tính tiếp nhé.
          Chúc bạn thành công.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
            Bạn Trần An Thử như #2 bác tuyennhan nói chưa? Đó là cách dễ nhất để phân biệt đó.
            Nếu nói như bạn thì mắt đọc ok..khay cơ ok thì còn cái mạch chỗ moto đẩy khay và sw khóa khay. Cái đó ok thì coi lại dây từ đây về board chính xem và kiểm tra đường mạch ấy xem.
            Nếu nó vào khay và nhấc cao lên được. Đĩa nam châm hít sát với tâm khay của dvd và quay được xíu mà đẩy khay ra là vấn đề của đường mắt đọc.
            Nếu vô khay mà không hết do nguồn của board chính ra yếu không đủ để vào hết và khóa khay.
            Nếu vào được bạn lấy tay ấn giữ khay xem đĩa có quay được không rồi tính tiếp nhé.
            Chúc bạn thành công.
            chào anh!
            dạ hiện tượng của nó là có nguồn vào là đầu đẩy ra hoài luôn ak. màn hình led không hiển thị. em đã làm theo các cách bác trên nói rồi. và em cũng đã hy sinh 1 cái đầu đĩa khác lấy nguyên bộ nguồn thay zo cũng như vậy. đem nguyên dàn khay đó + dây đưa qua đầu khác thì vẫn ok. haizz.. chắc có lẽ bị board hoặc là fw rồi. . kiên trì theo nó mà giờ thấy nản luôn.

Comment

Về tác giả

Collapse

Trần An Tìm hiểu thêm về Trần An

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X