Thông báo

Collapse
No announcement yet.

vấn đề về bộ boots

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vấn đề về bộ boots

em đang tập thiết kế một bộ boots từ nguồn 12V lên 30vol . với công suất ngõ ra khoản 15W . đây là mạch nguyên lý . em không hiểu tại sao khi đóng điện chạy không tải mà con mosfet nó nóng kinh dị luôn . em đã dùng tản nhiệt cho nó mà vẫn đi 2 con . nhưng cái quan trọng hơn là đầu ra của mình không tới 30V và mình thấy con LED chóp với tần số thấp => có vấn đề ở mạch kích 555 . các bác giúp em với .....
    mạch nguyen lý em nó .
    Attached Files
    Last edited by HoLyNightKin; 11-05-2014, 01:10.

Em chịu thua rồi

Xem lại cuộn L đã nào

Xài 494 cho nó lành

Comment

Tần số dao động thấp quá....

Comment

Nguyên văn bởi HoLyNightKin Xem bài viết
        em đang tập thiết kế một bộ boots từ nguồn 12V lên 30vol . với công suất ngõ ra khoản 15W . đây là mạch nguyên lý . em không hiểu tại sao khi đóng điện chạy không tải mà con mosfet nó nóng kinh dị luôn . em đã dùng tản nhiệt cho nó mà vẫn đi 2 con . nhưng cái quan trọng hơn là đầu ra của mình không tới 30V và mình thấy con LED chóp với tần số thấp => có vấn đề ở mạch kích 555 . các bác giúp em với .....
        mạch nguyen lý em nó .
        bạn nâng tần số lên khoảng 50KHz
        * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
        * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

em định dùng cái mạch kích dùng IC NE 555 để tần số cố định và chỉ thay đổi độ rộng xung . nhưng mà chắc có lẽ phải chuyển qua dùng 2 điện trỡ thôi ..... lúc đó tần dố thay đổi khi ta điều chỉnh độ rộng xung ...

Comment

Về tác giả

Collapse

HoLyNightKin Tìm hiểu thêm về HoLyNightKin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X