Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi nghịch lưu khi chạy tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi nghịch lưu khi chạy tivi

em có 2 cái nghịch lưu 1 cái dùng biến áp xung cho ra điện 1 chiều với 1 cái cho ra xoay chiều dùng lọc lc đầu ra. khi chạy tivi em găm vào mạch nghịch lưu 1 chiều phải đảo phích cắm thì tivi mới chạy đc (khi găm đúng chiều dòng chưa mở tivi đang ở chế độ chờ khoảng 200ma khi khởi động tivi chạy lên 4a) còn phía phích kia chưa khởi động tivi mà dòng acquy lên 4a mà tivi ko chạy...khi cho nghịch lưu xoay chiều biến áp sắt ko rõ tần số vào chạy tivi thì 2 đầu phích ko có cái nào chạy được dòng lên 7-8a gì đó..! mà nghịch lưu xoay chiều chạy quạt với amli công suất nhỏ tốt. tivi em 21in hãng LCD.zậy cho em hỏi mấy bác mấy ý
    1. tivi em tại sao lại vậy
    2. nghịch lưu em dùng bax kích lên rồi qua 4diot chỉnh lưu ko có tụ đầu ra khi thắp bóng tròn 45w sáng ko hết công suất mà áp đo đc còn hơn 500vdc z khi chạy tivi áp cao có sao ko?
    3. làm sao để áp thấp xuống đc z?em nghĩ lắp thêm tụ đầu ra mà ko biết lắp sao mong mấy bác chỉ thêm
    4. em nghe nói tivi khử từ chạy nghịch lưu xung vuông ko đc có đúng hay ko? mà khử từ là gì? làm sao biết đc tivi em có khử từ hay ko?
    em ko biết đăng bài ở đâu nên đăng vào đây mong mấy bác bỏ chút thời gian giúp em với... thanks mấy bác

mấy cao thủ đi đâu hết rồi? vào giúp em với............................... hay là do đăng bài sai địa chỉ hk biết nữa

Comment

Bạn làm ở Viện điện tử nào mà nghiên cứu khủng thế ? Bọn tôi không dám góp ý gì .
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
        Bạn làm ở Viện điện tử nào mà nghiên cứu khủng thế ? Bọn tôi không dám góp ý gì .
        nghiên cứu gì đâu bác? em làm chơi mùa bão thôi mà

Comment

Nguyên văn bởi vietluan93 Xem bài viết
          nghiên cứu gì đâu bác? em làm chơi mùa bão thôi mà
          Bạn này làm ở Viện nào mà mình đọc chả hiểu gì ???

Comment

Nguyên văn bởi thangnguyenc Xem bài viết
            Bạn này làm ở Viện nào mà mình đọc chả hiểu gì ???
            hk hiểu chỗ nào bác? văn em học hk có giỏi lắm nên cũng hk biết viết cho nó hay nữa? bác thông cảm cho

Comment

Về tác giả

Collapse

vietluan93 Tìm hiểu thêm về vietluan93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X